1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm sao để yêu thương quay về???

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi Yuki9690, 24/08/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Yuki9690

Yuki9690 Thành viên mới

Xin chào cả nhà. E năm nay 25 tuổi hiện sống và làm việc tại nhật bản. Ngươi yêu e 24 tuổi. Sống và làm việc tại hàn quốc. Chúng e biết nhau từ ngày học cấp 3. Vì học cùng khối. Đầu năm vừa rồi chúng e bắt đầu nói chuyện thân mật qua facebook. Sau đó vài tháng thì e nhận lời yêu. A ấy rất tốt. Chiều chuộng e và từ bỏ nhiều thói quen riêng như nhuộm tóc và đeo khuyên. Sáng nào dù làm khuya đến đâu cũng dậy sớm gọi e dậy đi làm. Bọn e dù yêu xa nhưng cả 2 đều xác định khi về nước sẽ cưới nên đều nói chuyện với người lớn. Vì năm sau bọn e cùng về nước . Yêu xa khiến chúng e không tránh khỏi cãi vã giận hờn. E là con gái lại hay giận vu vơ. A ấy đã làm lành nhiều lần. A ấy luôn động viên e để vượt qua mọi khó khăn khi xa nhà. Giận hờn cãi và rồi lại làm lành. Tình yêu của chúng e tưởng sẽ hạnh phúc bền lâu mãi mãi cho tới khi cách đây 3 tuần, chúng e lại giận nhau chỉ vì e muốn anh ấy ở nhà nghỉ ngơi vào cuối tuần. Còn a ý thi lại muốn đi chơi với bạn. A ấy đã nt như bt nhưng e không trả lời. Gọi điện e không nghe. E đã giận quá. Nhưng khi biết hôm đó a ý ko đi chơi. E đã chủ động gọi lại thì máy a ấy có vấn đề ko nhận dc. E ko biết nên giận hơn. Và nói hơi nặng lời. Cho đến bây giờ a ấy nói mệt mỏi muốn chia tay. E đã xin lỗi nhưng ko dc chấp nhận. A ấy nói e đã đạp đổ tất cả. Bây giờ a ấy còn chặt facebook e nữa. E ko biết phải làm sao để tình cảm như xưa nữa. E mong mọi người cho e lời khuyên ạ. Hiện tại e ko thể tập trung ăn uống ngủ và làm việc đc ạ.
  2. kensaii2004

kensaii2004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

1. comment nhiều rồi nhưng vẫn phải gõ lại vì anh khẳng định đây không phải là tình yêu và anh khuyến khích 2 người chia tay. cái của em là 2 sự cô đơn đến với nhau và em hoàn toàn không tôn trọng anh ấy, mà tình cảm về lâu dài thì cần 1 sự tôn trọng lẫn nhau của cả 2 người. em quay anh ấy như con dế thì anh ấy chưa ngã vật ra sùi bọt mép lên là may í chứ :))

2. cũng nhân tiện cho em biết luôn là người xin lỗi luôn có thể tìm cách xin lỗi, nhưng lời xin lỗi không phải lúc nào cũng được chấp nhận. trường hợp của em là 1 trong những trường hợp đó.

3. có rất nhiều câu hỏi không có câu trả lời, ví dụ như tại sao con người không đi bằng 2 tay. câu hỏi của em "làm sao để tình cảm như xưa" là 1 câu hỏi lớn không lời đáp. chén nước đầy hắt đi không bao vờ lấy lại được.

4. anh nghĩ em đang tự huyễn hoặc bản thân là em yêu anh ấy, nhưng thực chất là em không. con người ta những lúc mất mát hay cố níu kéo những thứ quen thuộc mà quên đi lý do gì đã khiến em từ bỏ nó. em không yêu anh ấy thì hãy để mọi thứ đi vào quên lãng, đừng cố gắng lại thêm đong làu.