1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm sao hết mụn ở mông

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi risky99, 04/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. risky99

risky99 Thành viên rất tích cực

Làm sao hết mụn ở mông

cả người trơn tuột, chỉ bị ở mông, có phải do ngồi nhiều ?
    làm sao cho hết, thuốc gì chữa được ?
  2. OngLaoTapYeu

OngLaoTapYeu Thành viên mới

chữa bệnh thì phải kiêng. Nếu bạn nghĩ là bị mụn ở mông do ngồi nhiều thì tốt nhất là bạn nên kiêng ngồi. Hãy luôn đứng và đi đi lại lại. Khi nào muốn ngồi thì kiếm tạm cái thùng kem hay thùng đá lạnh ngồi tạm một lúc rồi lại đứng tiếp. Chúc bạn thành công mau hết mụn
    Gừng càng già càng cay.
    Người càng già càng máu.....YÊU​
  3. tidenbz

tidenbz Thành viên quen thuộc

mặt bị mụn là do hay nóng mặt, khí độc trong mặt không thoát ra được==> mụn nhọt
    Từ đó suy ra mông bị mụn là do....
    Từ đó suy ra cách chữa trị....
    T I D E N B Z
  4. giggle

giggle Thành viên mới

Hãy vệ sinh lại toàn bộ quần áo của bạn, nhất là đồ lót, nên lựa chọn những chất liệu thoáng như cotton, thô... đừng mặc nhứng đồ bó và chất vải gây cảm giác bí, khó chịu. Cách này chỉ giúp cho mụn không mọc thêm nữa thôi, còn chữa như thế nào thì tớ chịu hì hì
  5. em_xinh_21

em_xinh_21 Thành viên quen thuộc

và bạn cũng đừng nên ăn đồ nóng vào mùa hè nhất là những hoa quả như mít....hihihi ...ảnh hưởng nhiều đến mấy cáo mụn của bạn lắm..:-D
    dung
  6. nha_trang_xinh_tuoi

nha_trang_xinh_tuoi Thành viên mới

Bạn à ! Mình hồi trước cũng tìm hiểu về vấn đề này và vô tình mình biết được một phương cách chữa trị rất hiệu quả .Bạn hăy lấy lá cây GÒN giã nát pha với một ít nước và vắt lấy nước uống ,sau vài lần là những cái mụn đáng ghét ấy sẽ bỏ đi đâu mất ngay .Nhưng mình nói trước , lá GÒN cực kỳ khó uống ..nó cứ nhớt nhớt sao ấy ,vô tới miệng là muốn ói ra ko à .Nhưng theo kinh nghiệm của mình thì trước khi uống bạn hãy bịt mũi lại nín thở và uống một hơi...Bạn hay kiên nhẫn làm theo cách ấy xem ,bạn bè mình cũng đã áp dụng và thấy rất hiệu quả ..Mình chúc bạn thành công ...
    mimi
  7. LadyDau

LadyDau Thành viên mới

Đây là vấn đề thật tế nhị nhưng nếu ko nói ra thì ko ai biết nhưng mình cũng sẽ bày cho bạn 1 cách:
    Mụn ở mông là có thể do bạn thường xuyên ngồi ghế bị hầm hơi hay do bạn mặc đồ bó sát như jeans, thun ôm,... nên mồ hôi ra ko thoất hơi đuợc nên lâu ngày sẽ sinh ra mụn. Muốn hết thì bạn nên hạn chế mặc quần ôm và sau khi tắm nên thoa phấn vào vùng da đó (phấn rôm cũng được, loại dành cho em bé trị sảy của Johnson khoảng mười mấy nghìn đồng 1 chai.
    Chúc bạn sớm trị dứt hẳn.
    Thân
  8. kysirong

kysirong Thành viên quen thuộc

Đúng là ttvn ,chỉ có Việt Nam mơi nghĩ ra những cái toic độc đáo và có sức hấp dẫn như vậy thôi...

Let me see your PC,I will say who you are
  9. tuandv80

tuandv80 Thành viên quen thuộc

Vào trung tâm thẩm mỹ, bảo bọn nó làm mặt nạ cho, chắc là hết đấy
  10. happy_heppy

happy_heppy Thành viên mới

Minh luc truoc cung bi nhu the , nhung khong phai la mun ma la bi chay day , nhung sau khi minh di du hoc roi thi kong con nua, minh nghi tai vi ban ngoi xe may nhieu qua, nhat la nhung khi yen xe con nong ay , nho la dung co ngoi xe may nhieu . dung vasaline cho da kho se bot mun day , cach nay hieu qua lam, dung sau khi tam ay, nhung ban phai kien nhan nhe