1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

làm sao răng trắng đẹp như ... quảng cáo

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi vietdoan20062006, 15/12/2006.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. vietdoan20062006

vietdoan20062006 Thành viên rất tích cực

làm sao răng trắng đẹp như ... quảng cáo

các pác help với nhỉ
    sao mà 1 ngày tớ đánh răng 3 lần mà trông vẫn ko có gì khá lên cả
  2. fiona_apple

fiona_apple Thành viên mới

Hay quá, đúng điều tớ đang muốn hỏi.
    Tớ thấy bên topic Thời trang Mỹ phẩm,có bạn bán loại thuốc làm trắng răng, có kiểu bút, dán vào răng nữa thì phải. Các hiệu đó có bạn nào từng dùng rồi review cho mọi người biết với? Vì hàm răng sáng bóng là mong ước của mọi người mà.
    Mà ở VN có kiểu thuốc như vậy ko nhỉ? có ai dùng thử chưa ạ? Hiệu nào thì tốt ạ?
  3. Chl0e

Chl0e Thành viên mới

Mọi người có theo dõi chương trình quảng cáo sản phẩm của đài truyền hình Hà Tây hay Hà nội không nhỉ, nó có giới thiệu loại làm trắng răng trong 3 phút hay sao ấy.
  4. anhtumlm

anhtumlm Thành viên mới

QC vẫn chỉ là QC mà.
    Nếu sự thật đúng như thế thì chẳng còn gọi là QC nữa.
  5. qs47

qs47 Thành viên mới

Hic hic, tớ chẳng tin vào mấy cái quảng cáo.
    Bạn trai tớ là bác sỹ RHM ở Nha khoa số 2 Nguyễn Du ko cho tớ đi tẩy trắng vì màu răng còn phải phù hợp với màu da nữa. Nếu da bạn không trắng lắm thì cố làm răng trắng trông khiếp lắm.
    1. Đánh răng 2 -3 lần 1 ngày
    2. Lấy cao răng định kỳ
    3. Dùng ít thực phẩm làm cho răng vàng: chocolat, cafe..
    4. Đi tẩy trắng răng bằng phương pháp mang máng thuốc khoảng 3 - 4 tuần. Hic hic, tẩy cấp tốc buốt lắm, ko chịu được đâu.
  6. fiona_apple

fiona_apple Thành viên mới

Thực ra, tớ cũng ko mong trắng như mấy cô trên quảng cáo, nhưng vì men răng ko đẹp nên muốn răng trắng hơn thôi.
    Bạn qs47 ơi, phương pháp mang máng thuốc kiểu đó có hiệu quả ko bạn? Bạn từng làm thử chưa? Giữ được lâu ko, và chi phí đắt ko hả bạn?
    Mình thấy làm trắng răng thường chi phí khoảng 1 triệu thì phải. Có bạn nào làm qua chưa?
  7. linh_hoa79

linh_hoa79 Thành viên rất tích cực

chị làm rùi, mất 1,2tr , nếu mà có máng rùi thì mất 1tr thôi, nhưng phải chọn TT nào uy tín ấy, chị làm ở nha khoa Vạn Hạnh5 ở tp HCM. Trước răng chị cũng bt, mà tự nhiên về VN ở SG do khg hợp nước hay sao ấy mà răng vàng hẳn đi.Đến TT các bác sĩ nói có 3 cách là làm trắng trong vòng 1 tiêng sẽ trắng tức thì nhưng hiệu quả khg dc lâu mà lại hại răng, nhưng pp đó là rẻ nhất. Tiếp đến là làm trắng bằng laser thì cũng mất 2h thôi thì phải, chị định đăng ký cái đó cho nhanh nhưng mà họ nói đang sửa máy...nên chị chọn phưo8ng pháp làm trắng bằng máng. Kết quả sau khi dùng hết 1 liều họ đưa thì răng trắng hơn đáng kể đó....và khg bị buốt lắm đâu...chỉ khi cuốiu với nồng độ lớn nhất thì thỉnh thoảng buốt 1 tí thôi
  8. Dumuc_kt

Dumuc_kt Thành viên mới

Muon trang rang thi` deo mang la` tien loi nhat''.Lam` cai do ko bi anh huong den men rang.Luc dau` co cam giac hoi buot'' thui.Nhung okie.Kinh nghiem la` chi lam` mang'' thoi.Con` nen di mua thuoc o cac cua hang duoc pham uy tin.Xin gioi thieu cho cac ban loai thuốc Opalescence khoang tam 100n tip nong do 15% va` 150-200 tip 45%.Dung` loai 45% thi` hieu qua hon day.
  9. quynhtrang85

quynhtrang85 Thành viên mới

Chị ơi,em mới về HN.Nếu muốn đi làm trắng răng bằng cách đeo máng thì ra đâu tốt ạ?Giá cả tầm 1tr2 như của chị em chịu được,chứ 2-3tr thì em chịu hic hic
  10. vietdoan20062006

vietdoan20062006 Thành viên rất tích cực

cái này là do từ bé roài . từ bé mà ko trắng thì bây giờ cũng chả trắng được pác nhỉ