1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

làm sao răng trắng đẹp như ... quảng cáo

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi vietdoan20062006, 15/12/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. congtuvd

congtuvd Thành viên mới

Bác sĩ cho mình hỏi làm lại răng thì ngoài sứ ra còn có chất liệu nào tốt hơn ko? Độ bền về chất liệu và màu sắc của từng loại ntn? Liệu có phải kiêng ăn đồ ăn cứng, hoặc uống đồ có màu như trà, cafe ko? Bao nhiêu năm thì phải làm lại? À, có răng sinh đôi thì sẽ cái răng đó chụp kiểu gì nhỉ? Cảm ơn bác sĩ nhé!
  2. NhaKHoa_ThamMy_ThanhCong

NhaKHoa_ThamMy_ThanhCong Thành viên mới

nếu bị lợi trùm thì sẽ làm sạch và xứ lý bằng thuốc bôi trưóc ,sau khi tẩy xong rồi cắt cũng đc .tẩy trắng răng thì cũng chỉ tẩy đến răng số 6 là cũng,ko ai tẩy đến cả r ăng khôn đâu bạn ạ
    Nha Khoa Thành Công
    Số 53 Khâm Thiên-Ðống Ða-Hà Nội.
    Điện thoại: 04-902.0006 / 090.704.3333
    Email: nhakhoa_smile_for_you@yahoo.com
    Phụ trách:Bác sĩ Chức.

3. NhaKHoa_ThamMy_ThanhCong

răng em cũng ko đc đẹp lắm,vì thời em còn nhỏ các cụ hay dùng nhiều loại thuốc kháng sinh nên răng e có bị nhiễm nhưng ko nhiều lắm .đc cái răng e đều và rất sạch,5 tháng rồi chư lấy ca mà há miệng ra chẳng có tý cao răng nào cả. hum nào bác qua em kiểm chứng nhé ,hehe
  4. NhaKHoa_ThamMy_ThanhCong

theo em nếu răng bạn ko tẩy trắng bàng đèn,máng đc cộng với răng ko đều, men răng xấu thì mới nên làm chụp sứ , chụp sứ thì là thay đổi hoàn toàn mầu răng,như sang 1 trang khác, hàm răng rất đều và bác có thể tự do chọn lựa màu trắng theo ý muốn tất nhiên cũng phải thích hợp với mầu da mặt cho phù hợp
    chụp sứ rất ít xuống mầu, bác làm loại toàn sứ thì cực bền luôn,có điều giá cao thôi bác ạ
    Nha Khoa Thành Công

5. NhaKHoa_ThamMy_ThanhCong

chất liệu sứ hiện nay là tốt nhất và đắt nhất rồi bác ạ .ngay cả cắm chân răng nhân tạo implant xong người ta cũng làm răng sứ tren implant
    hiện nay có rất nhiều loại ,giá tiền từ 1tr-7triệu cho nên chất lượng cũng khác nhau,nhưng chủ yêu khác nhau về độ đẹp của nó có đc lâu dài hay ko ,nói ra thì dài dòng lắm,nếu hôm nào bác rỗi alô cho e hoặc qua Pk e nói kỹ cho
    nếu răng sinh đôi ko quá to thì có thể làm 1 chụp cho nó bác ạ, nha sĩ sẽ mài nhỏ đi khaỏng 1/3 rồi làm chụp sứ bàng 1/3 đó,như thế sẽ trả lại kích thước nguyên vẹn ko bị răng thưa kẽ
    răng sứ rất cứng và rất ít xuống mầu,bác ko cần phải kiêng gì cả, chỉ kiêng đi xe lạng lách đánh võng ngã ra đấy gẫy răng thôi,khi gẫy như vậy thì gãy cả chân răng,chứ chụpp sứ hầu nhu ko bao giờ bị bung ra nếu nha sĩ làm đúng cách
    Nha Khoa Thành Công

6. congtuvd

congtuvd Thành viên mới

Cảm ơn bác Chức đã trả lời rất nhanh nhé. Răng sinh đôi của tớ khá to chắc ko thể làm thành một răng được.À, hỏi cho cô em luôn. Con em tớ bị viêm lợi từ nhỏ. Ko biết làm răng thì có làm lợi viêm nặng hơn ko?
    Mà rất lạ nhé, giống như các bác sĩ mổ cận thị. ấy. Cho dù họ mổ chữa cận cho rất nhiều ng nhưng bản thân họ dù cận nặng mấy cũng ko mổ. Giống như các bs nha khoa, làm răng cho rất nhiều ng nhưng chẳng mấy ai làm lại răng cho mình cả. Tớ đến bv thấy nhiều bs nha khoa chắc là răng sạch và khoẻ nhưng về hình thức thì khá xấu ( xỉn màu, nhấp nhô).Tại sao thế nhỉ?
  7. NhaKHoa_ThamMy_ThanhCong

cái này e cũng ko đc rõ lắm,mỗi người 1 ý thích chẳng biết thế nào mà lần.a bạn mình là bs nha khoa vừa rồi mới làm xong 20 cái chụp sứ đẹp trai ra hẳn .
    em gái bác phải chữa viêm lợi xong mơi làm răng đc bác ạ
  8. BC2

BC2 Thành viên mới

Bác sĩ Chức đâu, nhe răng ra...
  9. NhaKHoa_ThamMy_ThanhCong

dạ,thưa bác em xin nhe răng ra đây ạ ,
  10. asamis

asamis Thành viên mới

Chào bác sĩ;
    Răng tôi hàm dưới tạm ổn đều,bị hàm trên 6 răng cửa tạm gọi là 3a 2a 1a 1b 2b 3b (1a,1b là 2 răng cửa)
    trong đó 3a,3b thì quá bé cái này đáng ra phải là cái răng nanh cần dài và nhọn nhưng nó lại quá nhỏ như răng em bé vậy( không nhớ nổi là nó có phải tồn tại từ răng sữa lên không vì hồi bé rất ít nhổ răng thế mới khổ).Giờ thấy nó bé quá, không hợp với cả hàm .Từ nguyên nhân đó dẫn đến cái răng 2a,2b tự do mọc nhưng 2 con này bị ảnh hưởng ít mà dồn vào răng 1a,1b 2 răng cửa không khít khe hở phía 2 chân răng 1 mm và xuống dưới khoảng 3 mm chán .
    Tôi muốn hỏi có trường hợp nào răng sữa tồn tại thành răng trưởng thành không?