1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

làm sao răng trắng đẹp như ... quảng cáo

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi vietdoan20062006, 15/12/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. inu_sess

inu_sess Thành viên mới

bác sĩ ơi em đang quan tâm đến việc tẩy trắng đây.Răng em hồi 15 tuổi có niềng 1 chút nhưng mà ko khả thi,2 răng cửa dạo này hơi chìa ra do thiếu chỗ mọc
    Hồi niềng,ông bác sĩ có đắp đắp cái gì lên mặt răng,không biết nữa,giờ nó gồ gồ lên 1 mảng.
    Răng em bây giờ càng ngày càng vàng xỉn hơn,liệu có cách nào cải thiện độ trắng sáng và mài cho bớt chìa ra ko???
    Cả hàm mọc đều,có mỗi 2 răng cửa to
  2. inu_sess

inu_sess Thành viên mới

Up Up Up nào help me
  3. NhaKHoa_ThamMy_ThanhCong

NhaKHoa_ThamMy_ThanhCong Thành viên mới

có thể lúc niềng răng việc vệ sinh răng bị hạn chế nên răng bị vàng nhiều,và khi gắn hạt mắc cài lên răng sau khi lấy đi họ lấy chưa hết chất gắn,mà chất gắn đó bị bắt màu vàng.
    mà răng bạn có bị nhiễm kháng sinh từ nhỏ ko ?
    nếu ko bị thì có thể tẩy trắng đc.
    hôm nào bạn rỗi qua mình khám cho thì mình mới trả lời chính xác cho bạn đc
    -còn 2 răng cửa bị chìa ra kia nếu to quá thì bạn có thể làm chụp sứ vào sẽ cụp và nhỏ lại ,thời gian làm khoảng 2-3 ngày sẽ xong.phương pháp này hiện nay phổ biến,thích hợp để chỉnh hình và làm đẹp cho các trường hợp bị vổ,móm,răng thưa,mọc chồng chéo,gãy vv vv mà ko thể nắn chỉnh đc hoặc ko có thời gian nắn chỉnh,có điều chi phí cao ,vì ở răng của phải làm loại chụp sứ tốt thì mới bền và đẹp lâu dài
    còn nếu nó đẹp rồi thì chỉ kéo nắn vào ( có thể bạn sẽ phải nhổ răng nếu các răng bên cạnh khít)
    Nha Khoa Thành Công
    Số 53 Khâm Thiên-Ðống Ða-Hà Nội.
    Điện thoại: 04-902.0006 / 090.704.3333
    http://www.NhaKhoaThanhCong.com/
    Email: nhakhoa_smile_for_you@yahoo.com
    Phụ trách:Bác sĩ Chức.

4. NhaKHoa_ThamMy_ThanhCong

PK mình tẩy trắng bằng máng giá chỉ 1triệu
    bạn có thể vào web hoặc qua PK tham khảo
    Nha Khoa Thành Công
    Số 53 Khâm Thiên-Ðống Ða-Hà Nội.
    Điện thoại: 04-902.0006 / 090.704.3333
    http://www.NhaKhoaThanhCong.com/
    Email: nhakhoa_smile_for_you@yahoo.com
    Phụ trách:Bác sĩ Chức.
  5. vincent89

vincent89 Thành viên mới

bác chức
    bác cho em hỏi răng em hồi đi lấy cao răng bị nha sĩ trà nhám khiến bề mặt răng ko nhẵn vậy có thể tẩy trắng được ko ah
    còn thằng em zai răng của nó bị nhô 2 chiếc răng cửa lại còn đè tiếp lên 2 thằng hàng xóm thì giải quyết thế nào nó mới 14 tuổi mà to gần bằng anh nó 18
    giúp 2 thằng này nhe bác sĩ,em đã vào web của bác rồi thấy ghi im online mà ko có trả lời
  6. NhaKHoa_ThamMy_ThanhCong

Chào bạn.Thường sau khi lấy cao răng bề mặt răng sẽ ko đc nhẵn,cảm giác giáp giáp,gồ ghề, để khắc phục tình trạng này nha sỹ sẽ đánh bóng răng,theo đó sẽ hạn chế rất nhiều sự bám trở lại của cao răng và mầu đồ ăn uống,
    nếu bạn muốn tẩy trắng thì cũng nên đánh bóng rồi mới tẩy sẽ tốt hơn rất nhiều.thời gian đánh bóng 1 hàm răng khoảng 5-10 phút.
    Còn về răng của cậu em giai bạn thì nên nắn chỉnh hàm .thời điểm này là rất thích hợp cho việc nắn chỉnh.nhưng phần lớn sẽ phải nhổ 2 răng số 4 2 bên để lấy chỗ thì mới đẩy 2 răng hàng xóm kia nhô lên bằng các răng khác đc bạn ạ.
    HÌnh như web của mình đang có vấn đề,mình ko online mà nick trên web vẫn bật đèn,thông cảm nhé,mình sẽ chỉnh sửa lại
    cần gì nữa bạn cứ hỏi tiếp nhé
  7. bebibibom

bebibibom Thành viên mới

ui, không bít tẩy trắng răng có an toàn ko nhỉ? mà tớ thấy nếu răng ai đã xỉn màu sẵn rồi thì có tẩy trắng cũng không được lâu dài đâu.
    Kem đánh răng thường quảng cáo là trắng răng chắc cũng chỉ có tác dụng hạn chế thôi. Tớ thik răng chắc khoẻ, không sâu răng là ok rồi hehe. Chẳng muốn trắng bóc như quảng cáo đâu, hợp màu da là ok
    tớ đang dùng kem đánh răng của Amway nữa, cái này ở Mĩ rất phổ biến, dùng ko bị ra nhiều bọt như kem của Vn và lại ko bị cay nhiều nữa. Đánh thấy rất sạch và cảm giác thik lắm, khó tả hehe. Trc toan nhờ ng mua, h bọn ý xây nhà máy sx ở Vn rồi thì mua cũng rẻ mà tiện
  8. biuxiu

biuxiu Thành viên mới

em cũng bị hơi xỉn do dùng thuốc kháng sinh hồi bé
    Bi giờ làm hết cách mà răng cũng chỉ hơi trắng, còn không nó cứ mờ mờ
    Có cách nào làm cho trắng bóng được không
  9. NhaKHoa_ThamMy_ThanhCong

nếu thực sự bạn muốn răng trắng bóng thì chỉ còn cách trám men răng thảm mỹ hoặc bọc chụp sứ thôi.
    có điều bạn phải làm 20 chiếc (10 cái hàm trên,10 cái hàm dưới) thì mới ko bị lộ và chi phí cho nó cũng khá là cao
  10. vietdoan20062006

vietdoan20062006 Thành viên rất tích cực

răng càng ngày càng đen. chán