1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

làm sao răng trắng đẹp như ... quảng cáo

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi vietdoan20062006, 15/12/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ghostgirl1508

ghostgirl1508 Thành viên mới

Bác Chức ơi, cho em hỏi, răng em cứ ố ố, cũng chả xác định được là có do ngày xưa uống thuốc hay không?
    Nếu có thì bác có thể khám để biết có làm niềng được không?
    Thứ 2 nữa là niềng trong bao lâu thì được?
    Kiêng uống cafe trong thời gian niềng thôi hay kiêng tất hử bác ơi ?
  2. Asha_dethuong

Asha_dethuong Thành viên quen thuộc

Muốn răng trắng đẹp như quảng cáo thì chỉ có cách là đi làm Veneer thôi bạn ạ. Tớ ko biết tiếng việt cái này là cái gì nhưng các ngôi sao ở nước ngoài đi làm Veneer cũng khá nhiều.
    http://en.wikipedia.org/wiki/Veneer_(dentistry)
    bạn có thể tham khảo ở link wiki mình cung cấp bên trên. Thân.
  3. heoluoimengu

heoluoimengu Thành viên mới

mình thấy có mấy bạn hỏi về cái vụ bên dưới giống freezing mờ hok ai cho ít review nào cả,toàn tập trung bác sĩ nha TC ko hèm,hic...
    đang qtâm em này wá
  4. junvip

junvip Thành viên mới

mình cũng mún bít thông tin về em này
  5. hermeonne

hermeonne Thành viên mới

Cái loại này theo mình hiểu thì nó cũng là loại bọc sứ hoặc bọc composit thôi, phải mài 1 lớp mỏng của răng rồi trám cái veneer đấy vào, vừa làm cho răng trắng đẹp nhờ có 1 lớp áo nhân tạo bên ngoài, vừa bảo vệ răng. Nhưng mình nghĩ chỉ có loại răng bị hư men hoặc bị mẻ hoặc dễ bị tổn thương thì mới đi mài thôi, chứ răng đang khoẻ mạnh bình thường thì chỉ nên đi tẩy trắng bằng máng.
    Cả nhà ơi, cho em hỏi là em muốn đi tẩy trắng ở TPHCM thì em có thể đến chỗ nào uy tín để làm ạ? Vì em đang muốn bọc sứ 2 cái răng cửa (nó bị mẻ nặng lắm) rồi tẩy trắng luôn. Nhưng em đang lo là ko biết sau này tẩy xong 1 thời gian răng vàng lại, còn cái răng bọc sứ thì nó cứ trắng hoài thì làm sao đây, như vậy thì nhìn kỳ lắm, hix hix. Chị nào biết nha khoa nào kỹ lương, có lương tâm thì giới thiệu em với nhé. Vì em cũng đang cần tư vấn
  6. DoctorLee

DoctorLee Thành viên mới

Bạn biết là làm veneer tức là vẫn là răng giả đó. Mình luôn khuyên bệnh nhân tẩy trắng trước khi quyết định thực hiện các loại điều trị khác có sự sâm phạm và không hoàn nguyên chứ ai lại đi chê tẩy trắng và kêu làm răng giả như vậy. Chỉ định làm răng giả được nhiều tiền nhưng nếu không đáng thì không thể làm nếu đó là BS có đạo đức và lương tâm.
  7. DoctorLee

DoctorLee Thành viên mới

Trám composite thì không gọi là làm veneer. Veneer được làm bằng sứ nhưng chỉ làm ở phần mặt ngoài của răng thôi, BS sẽ mài răng của bạn ở mặt ngoài đi sau đó dán miếng sứ veneer vào. Kỹ thuật này giúp ít mài răng nhưng vẫn là làm răng giả nên chỉ định cho các trường hợp bị khiếm khuyết men răng ( tức là men răng bị lổ chỗ hay mẽ) Cái khó khăn của kỹ thuật này là nó rất dễ bị rơi ra nếu BS không tính toán được khớp cắn của bệnh nhân và bệnh nhân có thoía quen ăn thức ăn cứng.
  8. DoctorLee

DoctorLee Thành viên mới

Dùng cái này thì bạn sẽ thấy là kết quả không được như các sản phẩm chuyên dụng trong ngành y tế, cái giá của máy này là 800K là chưa có thuốc và bạn mua nó đủ để làm cho vừa ý thì tốn không khác gì đến phòng khám nha khoa vậy mua nó làm gì?
    Cái cần quan tâm nữa là nếu bạn bị vôi răng thì tẩy sẽ không trắng phần bị vôi răng phủ lên. Trong khi nếu tẩy trắng thì phòng khám sẽ miễn phí vụ cạo vôi cho bạn.
    Nếu răng bạn bị sâu thì thuốc tẩy lọt vào đó ê lên tới óc luôn thậm chí chết luôn tuỷ răng vậy làm sao bạn tự nhận ra bị sâu răng trước khi tẩy trắng? Nếu bạn nhận ra mình bị sâu thì cũng phải trám trước khi tẩy thì cũng phải tới phòng khám nha khoa.
    Túm lại bạn thấy tự mua cái máy này về mò mẫm với đến phòng khám cái nào lợi hơn?
  9. RedApple1082

RedApple1082 Thành viên mới

Túm lợi, em thấy chạy qua.. nhà anh là có lợi nhất. Hehe, dạo này bác sỹ xuất hiện nhìu thật, về nhà nhanh lên còn chỉnh đường cười và tẩy trắng răng cho em, đợi dài cổ òi .
  10. phanhathu

phanhathu Thành viên mới

Răng xỉn do hút thuốc thì có biện pháo nào các sis ơi?