1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm sao tạo cảm giác hấp dẫn và đáng yêu trong đôi mắt đối phương ?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi thuyenxaxu, 12/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Làm gì có con gái xấu hả em Babymonkey? Chỉ có phụ nữ ko biết làm đẹp thôi..
    Con gái xấu nhìn mãi cũng thành bt, con gái đẹp nhìn mãi cũng thành bt. Quan trọng là cái duyên ngầm (charisma) đó :).
    Cái này ko phải là lý thuyết đâu nhá. Ngày xưa chỗ tớ làm là một đàn bươm ****. Từ chị rất xinh, đến chị xinh vừa vừa, đến chị hơi xinh xinh, đến chị xấu vừa vừa, đến chị xấu kinh khủng. Đủ hết.
    Mấy chị xinh xinh lúc đầu mình cũng ngưỡng mộ lắm, nhưng mãi quen dần thì lại để ý đến tính cách, phong cách thì thấy cũng bt thôi. Còn cái chị được mệnh danh là xấu nhất cơ quan thì càng ngày càng xinh lên trong mắt mình.
    Lý do là vì chị ý luôn ăn mặc đẹp. Chắc tự biết mình ko có nét xinh như các cô gái khác, nên lúc nào cũng chú trọng chăm sóc hình thể. Tóc tai gọn gàng, mặt trang điểm nhẹ nhàng, váy xống rất điệu đàng. Mà quan trọng nhất là chị ý cũng dễ thương, vui vẻ. Nói chuyện với chị ý lúc nào cũng thấy sảng khoái.. Dần dần mình cũng mê chị đó. Với tụi Tây thì chị đó đẹp nhất cty. Ngộ ghê há.. :)
    Lúc đó mình còn nhỏ nên ko nhìn ra hết đâu, chỉ nghĩ đơn giản là vì mình nhìn quen nên thấy vậy. Nhưng sau này lớn hơn thì mới nhận ra rằng chị ý có charisma.. :)
  2. linhkhue8

linhkhue8 Thành viên mới

Không biết bài viết này là của con trai hay con gái đây nhỉ ?
    Nếu là con trai hoan nghênh chú Hiệp khách giang hồ sang box Làm đẹp chơi
    Nếu là con gái ..không tin giọng văn này không phải của Hiệp khách giang hồ
  3. Hanhbossy88

Hanhbossy88 Thành viên mới

1 trong những topic hay nhất bổ ích nhất mà em đc xem.
    Cái này bố mẹ ko ai dạy cả.
    anh thuyền viết nhanh lên nha. em đọc 1 lèo là hết. hì hì
  4. hoakynhi

hoakynhi Thành viên mới

Ố, anh HKGH định "hấp dẫn" nữa hay sao, bao nhiêu em xin chết rồi cơ mờ, giờ lại vào Làm đẹp nữa, lại sắp có phốt gì mới đây.
    Cái đẹp nằm trong mắt kẻ si tình... Không có ai gọi là xấu để đến mức " cho ăn đòn".
    Em cũng nghĩ title không cần phải cho ngoặc vào chữ hấp dẫn, đáng yêu làm gì, đâu có "dụng ý" gì đâu
  5. xadibu

xadibu Thành viên mới

Hơ hơ, đọc bài babymonkey xong cười nghiêng thành đổ nước luôn , mới đầu đọc cũng thấy kỳ kỳ, sau nhờ LK phát hiện, thế là nghiệm lại sự tình mới nên cớ sự cười như thế . Cười xong cái muốn hết bệnh luôn
    @BG: Chuyện đời éo le lắm BG ơi, nếu BG mà hiểu sự tình chắc cũng cười nghiêng nước đổ thành thôi
    (a.Thuyền ơi, cười thế chắc mất duyên nhỉ , thôi học a.Thuyền cách cười lại nha )
  6. Kj3u_Ljnh

Kj3u_Ljnh Thành viên rất tích cực

e ngồi chờ a Thuyền viết tiếp...đang đến đoạn gay cấn thì a phanh lại...hjx
  7. thuyenxaxu

thuyenxaxu Thành viên rất tích cực

Ok, anh tính post hình , nhưng có cô bạn bên box kỹ sư, cô ấy khuyên kô nên . She sợ anh sẽ bị choc phá hahaha Chắc là she xem hình anh rồi thấy hihih ... tệ quá .
    Ờ mà anh nhìn lại nụ cưoi của anh , hic hic, sao thấy ko giống gì với bài bản anh viết chi hết đó . Kinh quá .
    Để từ từ anh lấy can đảm nha . Khi nào đầy đủ dũng khí, anh sẽn post hình anh lên . Muốn vậy, các e post hình các em truoc đi .
  8. thuyenxaxu

Em làm anh tò mò về nụ cuoi của em wá nha . Em post hình em cuời lên đi Sun . Có khi, sau khi em post lên, tự em lại cảm thấy tự tin hơn và cái cuoi cung tự nó cải thiện hơn đó . Nói vậy thôi chứ anh tin là em cuời .. rất có duyên . Post lên đi . Em post lên rồi anh sẽ post theo .
  9. thuyenxaxu

1) anh để trong ngoặc kép là vì khi anh post thread, anh sợ anh không chọn đúng từ tiếng Việt . Tiếng VN của anh còn nhiều cái để improve lắm . Ngoặc kép là ý nói "hấp dẫn" hay "đáng yêu" theo nghĩa của anh hiểu , chưa chắc đã là đúng theo nghĩa của mọi nguoi khác đó em .
    Tuy nhiên, vì em nêu ra nên anh cũng bỏ ngoac kép đi rồi . Hy vong mọi nguoi đóng góp ý kiến thì cách hiểu của riêng anh sẽ từ từ, sau thảo luận, là cách hiểu của box mình .
    Thanks e
    2) Welcome comments của e . ( nếu là con gái , và nếu là con trai )
    Theo anh nghĩ thì, ai cũng có nét đẹp hoặc nét xấu sẵn . Tuy nhiên, anh đang hy vọng viết bài giúp mình phát triển những nét duyên dáng . Có nhiều nguoi đẹp sẵn, nhưng lại rất vô duyên . Cũng có nhiều nguoi chụp hình rất ăn ảnh, nhưng khi gặp ngoai đời thì lại kém sức lôi cuốn lâu dài .
    Theo anh nghĩ, những cô gái có chồng con , nhất là có chồng lâu rồi, họ phải có 1 cái gì đó rất duyên (trong mắt chồng họ) ... Có khi họ ko đẹp, có khi họ chưa chắc đã có body chuẩn, thế nhưng chồng họ vẫn say đắm về với họ sau môi buoi chiều làm việc căng thẳng . Cái duyên đó là cái anh đang hy vọng viết ra để mình học hỏi đó e .
    Thật ra, đây là một vấn đề rất khó viết . Chính anh cũng không hiểu đuoc nhiều . Nên e có khó hiểu , anh cung thông cảm . Nhất là xin lỗi vì một phần tiếng VN của anh thuộc dạng "cà chớn" wá ! Anh ráng ko viết tieng anh vô . Nhưng đang cao hứng . Từ từ, anh se quay lại , e*** va sửa nhung chữ tieng Anh thành tieng Viet . Hay sửa câu văn lại cho dễ hiểu hơn . Sorry e nha ...
    Welcome e đến với diễn đàn của các cô .. nguoi đẹp . Con chai vô đây suớng lắm, tha hồ đuoc ngắm
  10. thuyenxaxu

Ok, anh sửa rồi .
    Hoan hô bro HKGH tham dự box . May quá, anh thật tình rất muốn có nhiều bên con trai tham dự box (ie. thí dụ thread này) để vui vẻ hơn .
    Âm thịnh dương suy là hok nên , đúng hông đúng hông ?