1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

làm sao tẩy được sơn dính trên Laptop

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi tessy266, 23/11/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tessy266

tessy266 Thành viên mới

làm sao tẩy được sơn dính trên Laptop

Chẳng là sáng nay e đang ngồi nghịch máy tính bà chị,với tay lấy mấy thứ đột nhiên làm rơi sơn lên laptop bà chị hic hic.Lại còn rơi đúng vào chỗ di chuột nữa chứ,lau mãi ko hết,để lại 1 vết đen ngòm.em tính lấy xăng lau cho sạch nhưng ko biết có ảnh hưởng gì ko nhỉ?HIc hic
  2. diskuloz

diskuloz Thành viên rất tích cực

Đừng lấy gì chùi cả ,chỉ lấy nước rửa móng tay của các bà hay dùng mà chùi ok?
  3. ilovemywife

ilovemywife Thành viên mới

Nguyên tắc khi sơn rớt vào bề mặt nhựa... luôn có một ranh giới giữa tiếp điểm.
    Chỉ cần khéo tay thôi, bạn lấy 1 lưỡi dao cạo râu, bẻ nhỏ ra... thật tinh mắt, khéo léo cạo đi phần sơn... và quan trọng nhất là dừng lại khi lộ ra tiếp điểm nói trên. Đến khi lớp sơn mờ mờ thì dùng nước rửa móng tay như bạn nói trên lau qua là xong.
    Nếu sử dụng hoá chất để lau ngay, không tránh được việc phai màu mảng nhựa xung quanh giọt sơn dính đó.
  4. Baby_Made_Cotton

Baby_Made_Cotton Thành viên mới

mà cho tớ hỏi mực bút bi và giấy than trên máy cạnh bàn phím thì dùng cồn có được ko?, trên máy desktop ở công ty mực giấy than tớ dùng cồn cũng ko hết.
  5. tessy266

tessy266 Thành viên mới

Hic em cũng muốn hỏi thêm nữa là e bị rơi vào bàn di chuột,nó có cảm ứng ý,không biết là lau vào có sao ko ạ
    Được tessy266 sửa chữa / chuyển vào 11:22 ngày 23/11/2008
  6. diskuloz

diskuloz Thành viên rất tích cực

Mếu là sản phầm nhựa thì chỉ dùng nước rửa móng tay thôi vì nó kg làm hư đồ vật .Còn dùng mấy thằng khác tẩy ra dc nhưng nó tẩy luôn miếng nhựa kia ra luông.Còn sản phẩm khác như sắt thép thì tẩy vô tư cái gì tẩy dc thì tẩy