1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các bác quên mật khẩu hay quên email thì làm như sau để lấy mật khẩu mới hoặc đổi email đã đăng ký tài khoản nhé. Xem chi tiết các bác xem tại đây.
  3. BQT xin thông báo: Hiện tại một số hệ thống dịch vụ của diễn đàn đang gặp sự cố. Chúng tôi đang nỗ lực khôi phục lại hệ thống trong thời gian sớm nhất. BQT thành thật xin lỗi các bạn vì sự bất tiện này.
  4. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm sao tick đc ô vuông trong word

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Gunblade, 12/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Gunblade

Gunblade Thành viên mới

Làm sao tick đc ô vuông trong word

Em có load 1 mẫu đơn xin việc trên mạng, trong đó có phần điều tra đòi hỏi phải tick vào ô vuông, em ko bít tick vào ô vuông thế nào cả, mà nó đòi phải gửi qua email mới đau chứ. Mong các bác giúp đỡ[​IMG]
  2. xautraitieutu

xautraitieutu Thành viên mới

Kiếm cái symbol ô vuông có tick thay thế vào ô vuông là xong.
  3. Gunblade

Gunblade Thành viên mới

Vấn đề là em ko tìm đc cái symbol đấy
  4. hucer2212

hucer2212 Thành viên mới

bác vào thanh công cụ, ấn chuột phải, chọn cái thằng forms, rồi ấn vào biểu tượng như hình dưới
    nó sẽ hiện ra cái box, bác nháy đúp vào rồi chọn cái chữ check là nó check liền
  5. songtunu

songtunu Thành viên rất tích cực

Tớ cứ làm theo kiểu chả biết gì là Font, chọn font Wingdings và gõ chữ "x" [​IMG]
  6. Miriki

Miriki Thành viên mới

Làm như bạn đâu có được. Tớ vừa làm thử nó ra ô vuông đã được tick chữ x rồi. Đơn giản nhất là làm như thế này:
    Insert --> Symbol sau đó nó hiện ra cái này, mình tick vào biểu tượng ô vuông để chèn là xong. [​IMG]
  7. thanhdqu

thanhdqu Thành viên mới

Tớ bảo nì, đừng có tick, bôi đen ô vuông đó rồi chọn màu là được. Cái nì tớ làm suốt, okê lém, ko nhất thiết phải tick dấu X vào đâu
  8. Miriki

Miriki Thành viên mới

Mình chưa hiểu bạn nói gì. Thì bạn ở trên bảo làm ô vuông bằng cách gõ chữ x rồi chọn font Windings, mình làm thử thì thấy nó ra ô vuông đã được tick chữ x bên trong rồi chứ có phải mình cố tình tick đâu
  9. thanhdqu

thanhdqu Thành viên mới

Mình đang nói bạn Gunbad mà , đâu có í phản bác bạn đâu, hihi. Ý tớ là nếu cảm thấy khó tick quá thì cứ select cái ô cần tick rồi bôi màu vào, là người bên kia họ nhìn họ cũng hiểu được.
    Bạn hiểu í mình chưa ??
  10. Miriki

Miriki Thành viên mới

Hiểu rồi. Nhưng trong trường hợp cần in ra mà ko có in màu thì làm seo? Làm như cách của mình là được mà. Có gì khó đâu. Ở trong cái ảnh mình post lên ở trên cũng có cả hình ô vuông đã được tick nữa đấy.