1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm sữa rửa mặt trị mụn bằng nha đam

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi kisty2612, 19/06/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kisty2612

kisty2612 Thành viên tích cực

Đối với nhiều chị em phụ nữ, thì mong muốn lớn nhất là sở hữu một làn da mịn màng tươi sáng. Nhưng không phải ai cũng có được may mắn đó, khi mà xung quanh luôn tồn tại những tác nhân ảnh hưởng đến làn da bạn. Nhiều chị em sở hữu làn da mụn, khiến họ cảm thấy luôn tự ti khi đứng trước đám đông, nguyên nhân là do bụi bẩn kết hợp với lượng dầu dư thừa trên da làm tắc lỗ chân lông gây ra tình trạng mụn. Chính vì vậy để khắc phục tình trạng này là rửa mặt thường xuyên để loại bỏ bụi bẩn và lượng dầu dư thừa. Nhưng chỉ dùng nước không thì không thể loại bỏ hoàn toàn được các bụi bẩn, tế bào chết và lượng dầu thừa trên da. Bài viết này sẽ chia sẽ cho chị em những cách làm và lựa chọn sữa rửa mặt trị mụn tốt nhất bằng nguyên liệu tự nhiên.
    Lợi ích nha đam mang lại

Nha đam từ lâu đã được chị em phụ nữ lựa chọn là một nguyên liệu làm đẹp tự nhiên vô cùng hiệu quả. Với những dưỡng chất có trong nha đam, nó giúp làm sạch da nhẹ nhàng, cung cấp dưỡng ẩm và cân bằng độ ẩm của làn da, giúp làn da không mất đi độ PH tự nhiên sau khi làm sạch. Theo như nghiên cứu gần đây thì nha đam còn cung cấp loại protein tăng trưởng, giúp kích thích sự sản sinh ra collagen tự nhiên, một hoạt chất liên kết các mô, giúp làn da tăng tính đàn hội và loại bỏ những loại mụn. Sau khi mụn được loại bỏ thì, với những dưỡng chất có trong nha đam, giúp làn da đẩy nhanh quá trình tái tạo làn da, giải độc, giúp làn da trắng mịn và khỏe từ bên trong. Ngoài ra bạn có thể lựa chọn các loại sữa rửa mặt tốt nhất hiện nay trên thị trường

Làm sửa rửa mặt trị mụn từ nha đam
    Với công thức tự làm tại nhà này sẽ giúp bạn chăm sóc và loại bỏ làn da mụn chỉ trong khoảng 1 tuần tùy tình trạng của mỗi người.

Bước 1: cắt bỏ vỏ nha đam và lấy 4 -5 thia gel, sau đó trộn đều với 2 thìa dầu oliu, 4 giọt mật ong kết hợp với vài giọt nước cốt chanh.
    Bước 2:Rửa qua mặt với nước sạch rồi dùng hỗn hợp vừa làm cho vào xoa đều trên long bàn tay, thoa lên mặt thực hiện massage.
    Bước 3: Duy trì trong khoảng 5 phút, sau đó rửa sạch với nước và dùng khăn bông thấm khô.

Ngay sau khi sử dụng liệu trình hãy sử dụng thêm nước hoa đồng để cung cấp độ ẩm và làm làn da được bảo vệ khỏi bụi bẩn. Hãy sử dụng sữa rửa mặt trị mụn từ nha đam hang ngày để giúp làm da được chăm sóc, mang lại hiệu quả cao.