1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm thế nào bây giờ...???

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi losuoi, 03/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. losuoi

losuoi Thành viên mới

Làm thế nào bây giờ...???

Cuối tuần..anh bảo nó về thăm nhà anh...nó đồng ý.
    Tiện thể, thăm đứa bạn cùng lớp cấp 3 của nó, vậy là cún con nhà nó đã gần 1 tuổi rồi..nhanh thật.
    Tuy quen nhau chưa được bao lâu, nhưng hình như nó cảm nhận...đó là duyên số, bởi anh và nó nói chuyện rất hợp,.
    ANh đưa nó lên nhà, nhưng nó là người tinh tế, nên có thể cảm nhận được tất cả những thái độ mà mọi người nhà anh đối xử.
    Bố anh đi công tác về, lạnh lùng...chào nó 1 tiếng rồi vào phòng. Nó nói chuyện với chị dâu, anh trai của anh, và mẹ anh, hơi miễn cưỡng.
    Nó lờ mờ nhận ra được thái độc của mọi người...nhưng chưa hiểu hết nguyên nhân vì sao.
    Hôm sau, thì nó đã hiểu. Một sự thật phũ phàng...và nó thấy đau quá.hic
    Bố mẹ anh và bố mẹ nó là bạn của nhau. Nhưng gia đình anh đã hứa hẹn với gia đình 1 cô bé, nhà họ giàu có, có thế lực, giỏi giang...và sẽ tốt cho tương lai của anh sau này ...hơn gia đình nó.
    Nó đã tin và yêu anh..chân thành..nhưng cuôc đời cứ làm nó đau nhiều quá. Bj ngã 1 lần, nó gặp anh, và anh nâng nó dậy, dắt nó đi trong hạnh phúc...rồi lại làm nó ngã tiếp. Nó khịu gối...vì đau quá...
    Làm thế nào bây giờ...làm thế nào để vượt qua được bây giờ...
  2. onlyme2007

onlyme2007 Thành viên mới

Đúng la con trai bây giờ hết xài. Con trai bây giờ cứ hay sống dựa dẫm.
    Cố lên bạn! Ở cuộc sống vẫn còn nhiều điều tươi đẹp đang chờ đón bạn
  3. kyoshiro1111

kyoshiro1111 Thành viên mới

Cuộc đời là thế chị ạ, có lúc ngã đau, tự mình phải đứng dậy, tương lai phía trước còn dài, hãy để nó lại phía sau,
    bước tiếp đi chị ạ, sẽ còn nhiều điều tươi đẹp hơn còn đang đợi chị ở phía trước! Chúc chị tìm được niềm vui nhé...
    Được kyoshiro1111 sửa chữa / chuyển vào 17:03 ngày 03/10/2007
  4. hdoraemonk

hdoraemonk Thành viên mới

Lại vơ đufa ca? nắm rô?i
  5. lamsao.wen

lamsao.wen Thành viên mới

Khi ngã tốt nhất tự mình cố gắng đứng dậy để đi tiếp đừng trông chờ ai chạy lại đỡ mình mới đứng dậy đựơc để đến khi mình bị vấp ngã 01 lần nữa vì người đã đỡ mình thuở xưa thì có mà ....chết là cái chắc
  6. losuoi

losuoi Thành viên mới

Cám ơn mọi người đã động viên...Có những lời an ủi của các bạn...Lò Sưởi cũng thấy nhẹ lòng...
    Cuộc sống thử thách mình nhiều quá....
    Lò sưởi thấy mình yếu đuối, nên vượt qua được thật khó...mặc dù đã ghi nhớ các câu nói của các bạn...
  7. huong88

huong88 Thành viên mới

Dù biết mọi chuyện sẽ qua, dù nghe nhiều lời khuyên và lời an ủi, xong để vượt qua được nỗi buồn và sự tổn thương thật là khó, đó là cả chặng đường dài là mất rất nhiều tg, và giữa cả rừng ng ngoài xã hội để tìm đc 1 ng thật sự dành cho mình quả là........thử thách, mình ko biết khuyên lò sưởi thế nào nữa, ngã và đứng dậy là quy luật của cuộc sống dù cú ngã ấy làm mình rất đau nhưng mình mong lò sưởi sẽ tìm đc hạnh phúc và vui vẻ, đb là tìm đc cái nửa đích thực của mình.
  8. duocde

duocde Thành viên mới

Mỗi lần vấp ngã là 1 lần đứng dậy , ai nên khôn mà chẳng dại đôi lần
    Tớ cũng từng bị như thế , cảm nhận được thái độ đối xử lạnh nhạt của mọi người với mình , nhưng kệ chứ , mình sống sao cho bản thân mình cảm thấy hạnh phúc là được
    Ngời con trai mà bạn iu thật sự hok có chính kiến à , chuyện của mình lại đi theo bố mẹ , hãy thử hỏi xem anh ta có iu bạn không ? Nếu có , hỏi xem anh ý định nghe lời ba mẹ chứ . Nếu có típ thì tốt nhát là trước khi không dứt được thì hãy dứt trước không sau này mọi người lại đọc thấy thêm 1 tâm sự bùn nữa của bạn đấy