1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

làm thế nào để bắp chân nhỏ ạ ???

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi miomio89, 13/04/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. miomio89

miomio89 Thành viên mới

làm thế nào để bắp chân nhỏ ạ ???

hè đến nơi rùi muốn diện sooc với váy vủng tý mà khổ quá chân lại to đùng >"<

tớ thấy mọi người bảo nhảy dây làm đùi và bắp chân nhỏ gọn săn chắc hơn nhưng nhảy dây đc vài lần thấy bắp chân đau,cắng,cứng và còn to hơn trc ý , thế là làm sao nhỉ ?
    với cả phải tập khoảng 30'' mỗi ngày ,nhảy khoảng 1000 cái >.< hix hix , thế mà mình nhảy đc hơn trăm cái đã thấy hoa mắt chóng mặt ,người nôn nao thậm chí khó thở nữa
    ko biết có nên tập tiếp ko nữa,nếu ko thì chuyển sang tập cái j để bắp chân nhỏ đi đc bây h nhỉ ???
    mọi người giúp với
  2. sweethouse07

sweethouse07 Thành viên mới

MINH cung mun hoi nhu ban ,nay .sinhem bé xong chân to quá, k bít phải làm thế nào để nhỏ bớt đi . sắp đi làm rùi
  3. miomio89

miomio89 Thành viên mới

nguoi cung canh ngo
    sao ko ai vao gop y nhi
  4. dpht

dpht Thành viên mới

fải biết cách nhảy cơ, khi nhảy, 2 chân thẳng, chỉ quay cổ tay thôi, bật nhẹ chỉ đủ để dây qua thôi, kô cần bật cao, bật kô co chân lên, vẫn fải thẳng chân, xem mấy anh đấm bốc a í nhảy í :)) quay dây vun vút, nhảy thế kô mệt đâu, e nhảy suốt :))
  5. kawaii298

kawaii298 87-89 HN Moderator

nếu thế thì tự đứng nhảy cũng đc nhỉ cần gì phải thêm dây cho tốn chỗ
  6. miomio89

miomio89 Thành viên mới

mình đọc báo thấy mỗi chỗ nói 1 kiểu , có bạn bảo phải nhảy cao chân , co bạn lại bảo nhảy thấp ,thế là như nào nhỉ ????
    bạn nhảy có thấy hiệu quả j ko ? chân có bị to lên ko ?
  7. nuhoncuagio

nuhoncuagio Thành viên mới

Hôm nảo hôm nào có xem tivi, thấy nó chỉ cho cách lấy 1 đoạn ống tre, matxa bắp chân rồi lăn lăn ống tre theo bắp chân.Sau 1 thời gian bắp chân sẽ nhỏ lại và săn chắc. Mềnh thì mềnh chưa bao giờ thử vì ... ko đủ kiên nhẫn.
  8. cun_of_anh

cun_of_anh Thành viên mới

Ngồi xuống , đứng lên rồi kiễng chân , 2 tay chống vào tường cho chắc . Như thế có ăn thua ko nhỉ ? Trc mình thấy có tờ báo nói Britney tập bằng cách này , ko biết hiệu quả ntn vì mình chỉ làm đc 30 cái là đã mỏi , trong khi thấy báo nói Brit làm mỗi ngày 200 lần >.< . Bắp chân mình cũng to :(
  9. miomio89

miomio89 Thành viên mới

tập kiểu này dễ phải đến 500 lần mới ăn thua bạn ah
    mà mình thấy birtney chân cũng toa chứ có thon thả j mấy đâu nhỉ ?
    mình ngày nào cũng nhảy dây đc vài trăm cái rùi, nhưng vẫn chưa thấy kết quả j T_T
  10. tuyetvong123

tuyetvong123 Thành viên mới

e thấy bắp chân to là do cơ thể từng ng thôi. tập luyện chỉ làm chân săn chắc vào chứ nó k nhỏ lại, tạng ng to vẫn to, chỉ là k bị xổ ra thôi. có khi nó lại còn thành bắp chân như lực sĩ ấy :) hi hi. nói thế thôi nhưng e thấy cách các chị nói ở trên đều đc, đều làm chân gọn và chắc lại chút nếu tập chăm chỉ