1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm thế nào để BÉO lên ạ :((

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi mocmien314, 02/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mocmien314

mocmien314 Thành viên mới

Làm thế nào để BÉO lên ạ :((

Hix, ở đây thấy có mấy topic về giảm béo mà thấy tủi thân, giá mà trao đổi cho nhau được tý cân thì có phải là tốt không, hix hix.
    Tớ thuộc dạng máu nóng, sờ vào người lúc nào cũng thấy nóng ý, nên là rất khó béo. Cũng có đợt ăn uống tàm tạm thì còn đỡ, dạo này trời nóng, ăn ko thấy ngon lắm nên đi đâu cũng bị chê gầy, hix. Tớ muốn hỏi là có cách nào để béo lên 1 chút ko ?. Ý tớ là ngoại trừ việc cố gắng ăn uống sinh hoạt điều độ... nhé, vì cái đấy thì tớ cũng biết, nhưng mà nhiều lúc không ăn được ý :(
    Mà tớ thì thấy cố uống dễ hơn là cố ăn, tớ cũng đang uống Ensure nhưng mà hình như nó chỉ bổ thôi, chứ ko làm mình béo lên được. Thấy trên tivi có quảng cáo cái sữa giành cho người gầy, ko hiểu có chị em nào đã uống chưa, và tác dụng thế nào ạ, chỉ cho tớ với, tớ cảm ơn nhiều nhiều
  2. ngociu1218

ngociu1218 Thành viên mới

mình cũng thuộc dạng rất gầy, nên mặc đồ nhiều lúc tủi thân lắm, có thử uống nhiều loại thuốc bổ,cao khỉ, thuốc bắc mà cũng chẳng thấy khả quan, người ta nói người có máu nóng rất khó mập hay sao ấy, mà ensure ko làm béo lên đâu bạn ơi
    chị em nào có kinh nghiệm chỉ dẫn hậu bối với nhá, thanks trước ạh
    Được ngociu1218 sửa chữa / chuyển vào 13:32 ngày 02/06/2008
  3. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

NGười nóng thường là do gan nóng, chịu khó uống nhiều nước mát như râu ngô, actisô, nước đậu đen rang, v.v..
    Kết hợp ăn uống điều độ. Sáng phải ăn cơm đầy đủ như ăn trưa và tối. Trưa ăn đầy đủ. Tối ăn đầy đủ. Ngoài ra, ăn nhiều hoa quả, uống nước cam.
    Mình có đứa bạn gầy như que củi luôn, tưởng như chẳng bao h béo lên được. Nhưng có đợt nó ở nhà, tinh thần thoải mái vui tươi, ăn ngủ điều độ. Tăng 1 phát 5kg trong vòng 3 tháng.
  4. tramanhvn

tramanhvn Thành viên mới

Hic, em lập toppic kiểu này chả thấy comment nào còn bị khóa nữa . Tủi thân .
    Chị BG nói đúng cứ tâm lí thoải mái ăn chơi điều độ là béo thui hehhe .
    Có anh kia chỉ em uống thuốc GIMATON và ăn theo nhu cầu . Đảm bảo 1 tháng tăng ít nhất 3kg . Anh í uống và 1 tháng tăng được 4kg đó , chị thử xem sao . Nghe anh í bảo thuốc đó là nhân sâm Triều Tiên gì đó, không phải vớ vỉn đâu vì anh í đã làm chuột bạch roài
  5. banhsukem

banhsukem Thành viên mới

Bạn cao bao nhiêu, nặng bao nhiêu kg. Mình cách đây 3 năm cao 1m57 nặng 42kg, gầy lắm ý, người cũng nóng gan. Giờ mình nặng 46kg rồi. Hai năm rồi vẫn 46kg không tăng không giảm. Bí quyết của mình là mỗi bữa ăn cố thêm một chút cơm, ngoài ra uống nhiều sữa tươi, uống gần như thay nước. Hoa quả ăn nhiều đặc biệt là chuối và bơ. Sau khoảng 3 tháng mình tăng từ 42kg lên 46kg đấy. giờ mình không cần ăn nhiều nữa cũng không sút cân. Nhưng mà người vẫn cứ nóng
  6. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

@Trâm Anh: Mấy hôm về nhà ăn chơi ngủ nghê hoành tráng, chị đã kịp mập lên rùi em ạ. Dạo này còn phải đề phòng để ko bị tăng quá cân í chứ. Người chị thì tăng giảm cân cứ gọi là dễ như ăn kẹo í. Đợt trước bận và đi nhiều thì mới ko béo lên được thôi.
  7. linhkhue

linhkhue Thành viên mới Đang bị khóa

Không thể nào căn cứ vào cân nặng được đâu Banhsukem ơi vì nó theo cấu tạo của từng cơ thể và bộ khung xương khác nhau
    Hic chị cao 1.67 dạo gầy nhất nặng 49.5kg ...mà chẳng có cái xương nào vẫn béo , người vẫn tròn xoe không à nhất là cổ có gâỳ nó cũng chẳng có xương mà sao mình nhiều thịt thế không biết
  8. susy12

susy12 Thành viên mới

hic , em cũng nóng gan , mà người có gầy gì đâu vẫn tham ja biệt thư jảm cân , mà người vẫn như lợn
  9. biuxiu

biuxiu Thành viên mới

Cứ ăn ngon, chén nhiều sữa, bánh, chiều thì bát bún ốc, bún riêu, cứ chăm ăn là béo ngay í mà. Mình đang muốn giảm mà chẳng được đây, cứ độ 2 tiếng mà không có cái gì cho vào bụng thì thèm lắm, chả trách.
  10. pipine

pipine Thành viên mới

Hehe người mình cũng nóng, cũng ốm, hôm nay đọc được bài này mới biết người nóng thì không mập được, bi kịch quá