1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm thế nào để BÉO lên ạ :((

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi mocmien314, 02/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tramanhvn

tramanhvn Thành viên mới

Hic, em thì tư tưởng thoải mái + ăn uống điều độ chỉ làm người tỉnh táo sáng sủa và bụng bự tí thôi chứ k béo được . Bữa giờ nhún nhảy cái hiphop cũng ổn phết chị nhờ . Mà hình tập thể dục cũng giúp tăng cân nữa . Ước gì bụp một cái tăng 5kg . Khổ cái em hay bị chán ăn , khi nào có chuyện bùn bùn là y như rằng chả thiết ăn uống gì nên chả bao giờ béo được
    a`, a` , ngủ nhiều da mặt đẹp hẳn lên nha mấy chị hehhehe
  2. mocmien314

mocmien314 Thành viên mới

Cảm ơn các bạn đã tư vấn nhiều nhiều nha
    Công nhận là cũng biết có uống thuốc gì cũng ko bằng ăn được, nhưng mà với những người ăn được thì cứ khuyên là ăn cái nọ cái kia, còn bọn tớ khổ nỗi việc ăn nó còn ko dễ dàng được như thế ý , có thể tầm chiều tớ mà thích thì ăn bát bún bát phở được ngay, nhưng nếu ăn thế thì đến tối chắc chắn chỉ ăn được có tý cơm. Mà nhg người dễ béo thì toàn ăn vặt thay cơm, nhưng gầy như tớ sao ăn vặt vẫn chả thấy béo
    Nhưng chắc cũng phải cố gắng ăn uống thật , ngoài ra có sữa hay thuốc gì bổ sung thêm ko nhỉ
  3. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Nói chung cứ ăn uống điều độ là khắc sẽ béo. Các bạn ăn nhiều, nhưng ko tập thể dục hoặc đi ngủ quá khuya thì làm sao mà béo được?
    Cứ đi ngủ từ lúc 11h xem nào. Ai nói gì thì nói, riêng bà già là đi ngủ sớm, thứ nhất là vì cơ thể phải ngủ đủ mới khoẻ và có năng lượng cho ngày hôm sau, thứ hai là để giữ gìn nhan sắc vốn ko được hoành tráng. Như em Trâm Anh nói đấy, ngủ đủ giúp da đẹp mịn màng hơn và trẻ lâu.
    Còn bạn nào đã ăn ngủ điều độ, tinh thần thoải mái mà vẫn ko béo thì có lẽ nên đi khám tiêu hoá xem sao.
  4. willydangyeu

willydangyeu Thành viên mới

Bạn uống 1 ngày khoảng 3 viên B1, ăn sữa chua sẽ kích thích tiêu hoá, gây đói nhanh, sẽ giúp bạn ăn nhiều
    Và bạn cũng nên xổ giun, ko giun nhiều nó ăn hết chất đạm của thức ăn thì ko béo được đâu
  5. matmilot

matmilot Thành viên mới

Em nói thật là Em cao 1m60 . nặng 41kg là cao nhất ( còn cân không chuẩn thì 42 ), bthường thì 40kg . Lúc nào suy sụp thì 38 . 39kg . ăn nhiều lên thì khoảng 3 4 tháng nó tăng 1 , 2kg là lại khoảng 40 , 41 là hết . Từ đó có cố ăn cũng chẳng được thêm kg nèo
  6. kizzzshockkk

kizzzshockkk Thành viên mới

Huhuhu,em cũng thích béo,em cũng cần béo ,thà béo còn hơn gầy .
    2 năm trở lại đây,em áp dụng nhiều cách để béo lắm , uống sữa , làm caramen và sữa chua để ăn , uống b1, uống sữa ong chúa,mật ong , ăn đêm ,... nhưng không béo ú ra được .Đấy là còn may là nó không bị mỡ bụng do ăn đêm vì người em béo được thì toàn dồn vào đùi với V3 . Em nghĩ em là cơ địa lạnh chứ không phải nóng vì em không chịu được lạnh , bị huyết áp thấp nên hay đau đầu , không ăn được đồ lạnh , chỉ quen uống đồ ấm .
    Sau 1 thời gian ngẫm nghĩ vẫn tâm đắc thấy được muốn béo thì phải ăn uống điều độ và đầu óc thư giãn thoải mái .Hồi đi học em chả hay đi ăn đồ béo hoặc đồ ăn nhanh như bây giờ , nhưng điều độ cơm 3 bữa , nên béo ú , hoặc cứ về quê thư giãn 1 tuần , chỉ ăn toàn cá với rau , với lạc mặt cũng béo ú lên ( béo đến mức ai cũng nhận ra là béo ) .
    Thêm 1 điều nghiêm túc nữa là : em có 2 bà chị trước khi lấy chồng gầy lắm , nhìn trước sau như 1 , lấy chồng xong béo trắng đỏ hồng lên , đẻ xong 1 đứa nhìn mát mắt hơn hẳn thời con gái .Thế nên nếu chị nào có điều kiện yêu đương ổn định rồi thì tiến hành chồng con cũng tốt
    Được kizzzshockkk sửa chữa / chuyển vào 19:33 ngày 02/06/2008
  7. neeyou

neeyou Thành viên mới

Vàng vàng : Chuẩn luôn thấy ai cũng thế
    Thực ra muốn mập nhanh có nhiều cách : ăn đêm........ ( lúc mình đột ngột tăng 1 lúc cả chục ký do ăn đêm và ăn tạp )
    P.S: hay làm thím của mình đi cho nó tăng cân như ý thích lại có zai làm chồng . ;))

8. ff0000

ff0000 Thành viên mới

bn cân mờ kêu gày ??
    Cứ ăn ngon miệng là i như rằng dễ péo (tớ từ xưa tới h ăn uống dễ như heo ).....Bạn tập chút thể thao đi, rùi chịu khó ăn nhìu đồ tinh bôt + béo bổ ...........Mỗi ngày cứ ăn 1 cục bơ vào cho tớ , ngoài ra đồ ngọt béo gì chiến thật lực vào hehehhe
    Ngày xưa tớ péo là vì thích đồ ngọt, h vẫn thèm nhưng fai hạn chế gòi, hok lại thành con lợn thì khổ tớ lém ...
    Vậy nha, chúc bạn mau péo :P ....
  9. kizzzshockkk

kizzzshockkk Thành viên mới

Tớ chuyên gia ăn đêm rồi,chán rồi,có béo được lên như mong muốn đâu mà nghe nói ăn đêm lại ảnh hưởng giấc ngủ và sức khỏe , không tốt nên bỏ , hix.
    cái chỗ vàng vàng ý, tớ hiện tại không thích zai , không thích lấy chồng , đấy là tớ nghe đồn thế chứ để đến khi tớ bó tay toàn tập với tất cả các cách thì mới tính đến cách này . Mà nghĩ buồn cười , muốn béo cho nó mũm mĩm dễ thương để còn tìm chồng , lấy xong rồi nó mới béo ra thì để làm gì nhỉ ,
  10. trangsophia

trangsophia Thành viên quen thuộc

ôi! vấn đề của tớ đây mà!
    tớ hấp thụ kém! ăn rõ nhiều mà ko béo lên được, Nhưng lười ăn 1 tý là biết tay nhau ngay. Sút cân nhanh chóng mặt. 1,2 ngày 1 kg luôn ý chẳng đùa. hic hic!
    Mà khổ ! Tớ gầy nhưng bụng tớ to lắm! Làm thế nào đây! Tập thể dục thấy gầy hơn. Được cái gầy đều thôi!
    Làm sao cho béo giừ?