1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm thế nào để BÉO lên ạ :((

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi mocmien314, 02/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. extraordinary_gemini

extraordinary_gemini Thành viên mới

Bạn này giống tớ dã man, chân tay thì như củi nhưng mặt thì cứ gọi là cho compa cắm giữa mũi quay được nguyên cái vòng tròn :D:D:D, nhưng mà ko khéo còn gầy hơn tớ ý. Tớ cao 1mét 55 mà lúc nào béo nhất là được 43 kg ( từ lâu lắm đã ko biết con số này nó như nào rồi hic hic). Còn đâu toàn 39-41 kg, thảm hại kinh khủng thế nên tớ sợ mùa hè dã man, ăn ko ăn được suốt ngày lo tụt cân nên càng thảm cảnh hơn. Tớ ngủ rất nhiều ( tối từ 10h đến tầm 6h) mà vẫn ko béo, có thể là do ăn uống ko được. Tớ ăn rất ít, cứ ăn được 1 bát cơm là thấy ngang bụng, nếu cố thêm thể nào cũng Liverpool hết :( . Chán ko bùn chết. Tớ cũng uống Weight Gain mà 4 hộp rùi cũng ko ăn thua, uống thuốc bắc thì béo béo lên được 1tẹo nhưng mặt mũi nở hoa tưng bừng, sợ quá ngừng uống da dẻ lại ngon ngay. Thế nên đi ra ngoài đường cis nhìn thấy ai beo béo là chép miệng thèm thuồng hic hic.Ứơc mơ nhỏ nhoi tăng 3kg thui mà sao quá xa vời :D:D:D
  2. ngocthienanh

ngocthienanh Thành viên mới Đang bị khóa

Muốn béo lên ăn thêm chất chua vào như dưa chua , hoa quả dầm chua ngọt nó sẽ kích thích vị giác ngon miệng và dễ hấp thụ thức ăn.
    Thay vì sử dụng dầu ăn sử dụng mỡ động vật như mỡ thăn mua về thái ra rán lấy mỡ nước còn cái xào với dưa chua hoặc om nước mắm để ăn .
    Ăn kem cũng béo vì trong kem có nhiều chất đường sữa , trứng , kem tươi
    Ăn bánh ngọt bánh kem cũng dễ tăng cân
    Cơm rang với bơ ( cho một chút dầu ăn vào chảo sau đó thái bơ cho vào ) sẽ nhanh béo lắm lại ngon miệng nữa
    Không làm món bánh mì kiểu đó cũng ngon miệng và béo rất nhanh.
    Bánh mì khoét một lỗ tròn sau đó đun nóng bơ càng nhiều càng tốt và cho bánh mì vào , đập trứng vào lỗ tròn đó .
    Mỳ Ý
    Món này trộn nhiều sốt Mayonaise, kem wipping cream o và thêm một lon Cocacola bên cạnh nữa .
  3. anabas84

anabas84 Thành viên mới

tối trước khi ngủ ăn nhẹ cũng được mà. Ngày trước mình hay ăn bánh mì gối kẹp thịt nguội, hoặc bơ đường. Cho vào lò bánh kẹp ý, giòn tan bên ngoài, bên trong lại mềm vì bơ đuờng chảy ra. thơm nức các bác ợ. Ui giời nhớ lại thèm mà vừa ăn trưa no xong. Chết vì béo mất. Lúc thèm béo mãi đến khi béo lại mong gầy bớt. Chẹp chẹp
  4. chengot

chengot Thành viên mới

Bọn em thử uống sữa bà bầu xem, đứa bạn chị cũng gầy mà ko ăn được chơi thử sữa bà bầu mỗi tháng đều tăng được 1-2 cân đấy. Nhưng nhớ ăn uống thêm đồ mát ko bị táo
  5. sms_love

sms_love Thành viên mới

Bạn mình đã thử nghiệm, đảm bảo tăng cân nhưng hơi khó một chút
    Bạn mua sữa bà bầu về í, chịu khó mỗi ngày uống 1 - 2 cốc, nhất là sữa Similac Mum. Trong sữa bầu này bổ sung rất nhiều chất, nên nếu không ăn được nhiều bạn uống đảm bảo đủ chất cho cơ thể và sẽ mập lên. CÒn sữa quảng cáo trên tivi là Weight Gain của Appleton thì uống vào sẽ ăn nhiều điên cuồng nhưng ngừng uống đảm bảo bạn sẽ lại trở về trạng thái cũ, gầy vẫn hoàn gầy,
    Bạn thử cố xem sao nhé
  6. mocmien314

mocmien314 Thành viên mới

ÔI uống sữa bà bầu ý ạ, nghe cứ kì kì ý nhỉ . Nhưng mà chắc bà bầu còn uống được thì mình uống đúng là phải tốt rồi . Thế để đả thông mama trước rồi mua về uống thử, chứ ko tự dưng thấy con gái vác về hộp sữa cho bà bầu mẹ lại ngất ra thì chết
    Cảm ơn các chị em đã tư vấn nhé ạ, ai có cao kiêgíhay kinh nghiệm gì thì cứ tiếp tục giúp những đứa gầy như tớ nhé, vì làm topic rồi mới thấy nỗi khổ ko chỉ riêng mình
  7. chimcanhcutbeo

chimcanhcutbeo Thành viên mới

Kinh nghiệm bản thân của tớ: Trước đây gầy dã man, tưởng chừng như không bao giờ béo lên được. Tớ cao 1m58, cách đây vài năm được có 40kg. Mong lên 45kg - toại nguyện. Mong lên tiếp 50kg - giờ cũng toại nguyện rồi Giờ ai cũng khen là vừa đẹp.
    - Weight Gain? - khó uống lắm! Cg vợt 1 hộp về nhg uống đc 1 cốc thì cạch đến già, như uống xi măng ý! Thà chết chứ không chịu hy sinh.

*KHUYÊN DÙNG:
    1. Boganic - Dùng trong 1 thời gian - béo lên rồi thì thôi, vì cảm giác là cứ gọi là thuốc, dù bổ, cũng không nên dùng nhiều. Tớ bị nóng gan mà. Uống cái này vừa mát gan, lại làm cho tớ kích thích ăn uống kiểu gì mà cũng béo lên được vài kg.
    2. Women one day - Thuốc này tớ mua ở Mỹ, nghe nói nó còn bán cả ở Singapore nữa. Thực ra là mua cho mẹ tớ dùng, vì thấy bảo phụ nữ trên 50t dùng mỗi ngày 1 viên rất tốt, nó có đủ loại vitamin chỉ trong 1 viên thuốc thôi. Có cô bạn mẹ tớ trên 50t dùng thường xuyên còn gầy đi, rất thích, nhưng mẹ tớ lại bị béo lên, mà mẹ tớ thì béo sẵn rồi, hihi, thế là đẩn sang cho tớ. Tớ cứ dùng thử xem sao. Được 1 TG ngắn thôi mà tớ lên... 5kg, dã man thật!
    Béo lên rồi thì tớ không dùng thuốc nữa, như tớ nói ở trên là tớ cũng không thích uống thuốc vào người. Nhưng cái hay là ngừng như thế tớ không bị gầy đi tẹo nào. Bao lâu rồi vẫn giữ vững mức 50kg. Thích lắm!
    Tớ khuyên dùng Boganic trước đi, béo lên rồi thì thôi. Còn không thì dùng Women one day xem sao, vì dù sao thì Boganic dễ mua & rẻ hơn nhiều!
    Ah, nick chimcanhcutbeo là do hồi xưa tớ gầy quá, đặt nick mong đc nthế đấy haha...
    Được chimcanhcutbeo sửa chữa / chuyển vào 16:54 ngày 17/06/2008
  8. extraordinary_gemini

extraordinary_gemini Thành viên mới

Tớ thấy WG ko khó uống tí nào ( ít nhất là với cá nhân tớ) nhưng mà phí tiền thật, chạ lên cân nào huh u.
  9. chipcoi84

chipcoi84 Thành viên mới

Đọc topic này thấy đói quá , Tớ cũng gầy............úp . Gầy là vấn nạn của mình, mình ghét gầy, căm thù gầy
  10. CunCon1402

CunCon1402 Thành viên mới

Thấy có quảng cáo thức uống dinh dưỡng dành cho người gầy,không biết có tác dụng không nhỉ