1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm thế nào để BÉO lên ạ :((

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi mocmien314, 02/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. CoolPC

CoolPC Thành viên mới

Đã mách cho 2 người và 2 người ăn theo chế độ này, sau 2 tháng thì .... béo, đến tân bi giờ vẫn béo, muốn gầy hơn cũng chả đc, 2 ng tớ mách lúc đó cân nặng 39kg, giờ thì người 46, 1ng 50k, đơn giản thôi
    tối tối trước khi đi ngủ, uống 1 cốc sữa tươi và ăn 1 cái bánh ngọt, ngày nào cũng đều đặn như vậy cho mình, sang tháng thứ 3 sẽ có kết quả ngay, hehe, GL
  2. bebibibom

bebibibom Thành viên mới

ko ăn thì muốn béo lên bằng cách nào???
  3. bebibibom

bebibibom Thành viên mới

cố dần dần, ít cơm thì ăn nhiều thức ăn béo vào
    từ từ rồi khắc tăng
  4. mocmien314

mocmien314 Thành viên mới

Tất nhiên tớ biết cách đúng đắn và tốt nhất là phải ăn, nhưng nếu cứ 1 bữa ăn đưọc 3 bát cơm ngon lành thì chắc tớ đã chả phải lập topic này . Tớ lập topic này là để xin góp ý của chị em về 1 số loại thức ăn đặc biệt nhiều dinh dưõng hơn bình thưởng chẳng hạn, để bổ sung lượng năng lượng, dinh dưõng mà bình thường bọn tớ ko ăn đuợc trong bữa cơm.
    Chắc trước mắt em sẽ thử cách của chị CoolPC, vì bánh ngọt và sữa tươi có vẻ ko khó khăn lắm, hi vọng là có kết quả ^^
    P/s: dạo này nhàn hơn, ngủ nhiều, ăn cũng đỡ hơn nên đã tăng đưọc 1 cân so với tháng trước, nhưng vẫn chưa xi nhê gì, hix (nghe theo cái cân sức khoẻ vẫn nói oang oang thì mình cần phải tăng thêm 15 cân nữa , ôi mẹ ơi, trong mơ )
  5. extraordinary_gemini

extraordinary_gemini Thành viên mới

- Tớ thấy mấy đứa gầy bọn mình bi kịch lớn nhất là ko ăn được/ko chịu ăn chứ cách thì ko phải là thiếu + đa số đều nhận thức được vấn đề. Như tớ ko ăn vặt nhưng bảo ăn cơm thì ko thể cố được, cứ ăn được 1 bát là lửng dạ rùi thì còn nói làm gì nữa, ăn cố thì lại ấm ách khó chịu or Liverpool ra hết :D. Mấy cái biện pháp ăn bánh + uống sữa nghe có vẻ dễ thực hiện nhưng tớ mà cứ ăn mấy cái đấy buổi sang?T thì y như rằng buổi trưa ăn cơm ít hẳn đi hoặc là ăn xong quá ngấy lại sợ :D
  6. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Em Ek cò mà nghe lời chị, ko béo lên thì chị đi đầu xuống đất.
    Sáng dậy sớm ăn cơm tử tế (như ăn tối í), trưa ăn cơm. Tối uống sữa và ăn hoa quả (cóc cần ăn cơm nếu ko đói). Đi ngủ lúc 10h tối.
    ba tháng sau lên đây báo cáo tình hình với chị.
    Với chế độ sinh hoạt này, chị béo lên 4-5kg trong vòng 3 tháng đấy.
    Nhớ là phải nghiêm khắc với bản thân, chứ hơi tý lại lười, lại ngại thì thôi nghỉ cho khẻo.
  7. lovecactus

lovecactus Thành viên rất tích cực

Hi mocmien314
    Hồi trước tớ cũng vào topik này của bạn, đọc cm của mọi người rùi cũng thử theo như ún sữa hay là ăn nhiều đồ ngọt + ăn nhiều cơm nhưng mà hok hiệu quả lắm
    Thế là tớ đến Viện dinh dưỡng khám (hơi ngại vì ở đấy toàn bọn trẻ con từ mấy tháng đến <18t )
    Bác sĩ, sau khi nghe tớ trình bày là "cháu ăn như trâu, ngủ khoẻ, cũng tập thể thao mà sao cháu hok béo đc" rùi là cháu có mụn ở mặt, cháu bla bla bla..., đã kê đơn cho tớ gồm thuốc bổ, men tiêu hoá... có cả chỉ định uống sữa gì, ngày ăn 3 bữa ra sao, ko nên ăn những loại thực fẩm nào tập tành thì nên tập nhẹ thui vì mình cần lên cân nên ko tập nặng, hao kalo
    Tớ bắt đầu từ 13/6 và hum nay 28/6 thì tớ lên đc tròn 2kg òy eo, bố mẹ tớ mừng ra mặt kekekee
    Tớ đang fấn đấu 50kg mà hok biết bao jờ thì đến mốc ý
    Chia sẻ với bạn, nói chung tớ nghĩ là nên đến đó, khám BS xem sao
    Chúc bạn tăng cân
    P/S: à mà fương fáp trên hơi bị lục tốn nhất là xiền thuốc ban đầu thôi chịu khó vậy hì hì
  8. extraordinary_gemini

extraordinary_gemini Thành viên mới

[/quote]
    Em Ek cò mà nghe lời chị, ko béo lên thì chị đi đầu xuống đất.
    Sáng dậy sớm ăn cơm tử tế (như ăn tối í), trưa ăn cơm. Tối uống sữa và ăn hoa quả (cóc cần ăn cơm nếu ko đói). Đi ngủ lúc 10h tối.
    ba tháng sau lên đây báo cáo tình hình với chị.
    Với chế độ sinh hoạt này, chị béo lên 4-5kg trong vòng 3 tháng đấy.
    Nhớ là phải nghiêm khắc với bản thân, chứ hơi tý lại lười, lại ngại thì thôi nghỉ cho khẻo.
    [/quote]
    Chị ơi em đi ngụ sớm cực ( 10h), sáng 5 rưỡi đã lồm cồm bò dậy nhưng mà bảo em dậy nấu cơm thì em ngại lắm hic hic, chị có cách nào nó nhẹ nhàng hơn ko hả chị :D
  9. mocmien314

mocmien314 Thành viên mới

Vậy ạ, thế thì có lẽ tớ cũng phải đi khám thử nhỉ, tại tớ cũng nghĩ 1 phần do tiêu hóa của mình kém, nên ko hấp thụ được như những người khác . Địa chỉ của Viện này ở đâu hả bạn ? Mà bạn có thể post thử thực đơn bác sĩ cho bạn để mọi người tham khảo được ko? Tớ chỉ sợ lại bắt mỗi bữa 3 bát cơm thì tớ cũng khóc mà chạy thui, huhu
  10. bluephoenix

bluephoenix Thành viên mới

Cái tớ đang uống là men tiêu hoá , tên là Neopeptine ấy ạ . Tính đến hôm nay tớ đc gần 39kg rồi . Nhưng cô dược sĩ bảo tớ men tiêu hoá có 2 loại , men sống với men chín , ấy hỏi kĩ rồi hãy mua uống nhé . Uống cái này ăn ngon và nhanh đói lắm , lúc nào tớ cũng phải dự trữ đồ ăn vặt (trước đây cả ngày gộp lại chắc đc 1 bát cơm mà đâu có biết đói là gì ). Chúc ấy sớm tăng cân nhé !
    Được bluephoenix sửa chữa / chuyển vào 16:58 ngày 28/06/2008