1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm thế nào để béo lên

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi smalllduck, 01/10/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. marilonvn

marilonvn Thành viên mới

Hay quá ! Đang tính post chủ đề này lên đây để tham khảo ý kiến các chuyên gia thì đã thấy chủ đề nằm chễm chệ rồi.
    Mình cao 1m60 và chỉ nặng có 39 kg. Mình ăn không thấy ngon và không thấy thèm ăn. Thực ra , thỉnh thỏang, thấy vài món thơm và ngon ở hàng quán, cũng thấy thèm. Nhưng chỉ ăn được chút xíu là thấy ngang bụng. Cách đây gần 2 năm, mình nặng 48 kg, rồi từ đó cứ xuống dần cho tới bây giờ.
    Mình rất hay cười, lúc có da có thịt thì không sao. Bây giờ ốm nhom, ai gặp cũng nói nhìn mình chỉ thấy tòan răng là răng, không thấy da thịt dâu cả.
    Các bạn có cách nào tư vấn cho mình thèm ăn và ăn nhiều.
    Ban gì đó nói tối ăn muộn thì chỉ làm cho vòng 2 to lên (mà vụ này thì con gái tụi mình sợ lắm)
  2. camonaresi

camonaresi Thành viên mới

Chời ơi, 1 con cò. hi hi. Sorry, chọc cho bạn cười 1chút thôi.
    Theo như tớ biết, muốn " có da có thịt" thì trong các bữa ăn phải kết hợp đầy đủ 3 yêu tố sau
    Lên cân = Đường + Mỡ + Tinh bột.
    Mấy bé gái muốn lên cân, mỗi khi đến bữa ăn chỉ cần coi trong bữa ăn đó có đủ 3 chất đó không. Chỉ cần 2 tuần nhồi 3 chất đó ( không cần biết đó là các món ăn gì) đảm bảo sẽ lên cân. hê hê.
  3. marilonvn

marilonvn Thành viên mới

Chời ơi, 1 con cò. hi hi. Sorry, chọc cho bạn cười 1chút thôi.
    Theo như tớ biết, muốn " có da có thịt" thì trong các bữa ăn phải kết hợp đầy đủ 3 yêu tố sau
    Lên cân = Đường + Mỡ + Tinh bột.
    Mấy bé gái muốn lên cân, mỗi khi đến bữa ăn chỉ cần coi trong bữa ăn đó có đủ 3 chất đó không. Chỉ cần 2 tuần nhồi 3 chất đó ( không cần biết đó là các món ăn gì) đảm bảo sẽ lên cân. hê hê.
    [/quote]
    Minh bị kêu là cò hương hòai ấy mà.
    Tinh bột là có nhiều trong cơm. Vây mà mình lại chán cơm (nhưng cũng không thấy thèm phở). Mình ăn bánh kẹo và chè nhiều lắm, như vậy là không sợ thiếu đường.
    Các bạn có cách gì cụ thể hướng dẫn mình ấy. Bây giờ mình lo lắm. Cứ đà này thì vài tháng nữa mình không đứng được nữa
  4. Emmiu

Emmiu Thành viên quen thuộc

Hehe, con số 39kg này quen quá.
    Cho tớ hỏi một câu, ấy sống có vui không???
    Tớ cao 1m58, vào thời kì thê thảm nhất của cuộc đời, tớ nặng 37kg, mặt trông như một cái đầu lâu. Đấy là khi tớ ăn ngủ thất thường, có rất nhiều chuyện buồn phiền, ko dắt được cái xe máy, mặc bất kì cái quần áo nào trông cũng như bao tải khoác lên bù nhìn rơm í chắc giống hiện trạng của ấy bây giờ. Giờ này năm ngoái tớ nặng 45kg, trông cũng khá
    Giờ tụt rồi, còn có 41kg cả điện thoại
    Vì công việc rất busy thường xuyên ko có time để ngủ, ít vận động.
    Tớ nghĩ trước hết ấy như thế này:
    1. Ít nhất là phải uống thuốc bổ để trợ lực cho cơ thể đã
    2. Ko ăn vặt nữa, dậy sớm, cố ăn sáng, sau đó đến 12giờ cố ăn cơm, chiều ko ăn vặt, cố ăn cơm đúng bữa vào.
    3. Sau khi có cảm giác lại với cơm thì sẽ ăn lại được t hôi.
    Tớ bây giờ cũng đang cố ăn cơm lại đúng bữa, khổ quá hic hic.
    Mà nói chung phải vui vẻ ăn cơm nó mới vào. Hôm nào buồn nhìn đĩa cơm muốn móc họng ra nôn ngay được, thế mà thỉnh thoảng đọc báo cứ thấy kể chuyện béo phì vì buồn quá ăn uống vô độ. Mà chắc tớ gầy là vì ăn cái gì ko hợp cái là nôn ra ngay.
  5. lambchop1308

lambchop1308 Thành viên mới

Trùi ui, chị gì í, cao 1m6 mà nặng có 39kg ốm quá. Mà em hỏi không phải có khi nào mình bị nhiễm giun không?
    Nhưng nói thế thôi, đôi khi có người do tạng người vậy rùi, có ăn cũng không lên nổi. Đây hồi xưa ở vn cao 1m62, nặng 45kg. Thầy dạy Aikido cứ bảo tướng con vậy là gud gud rùi.... Nhưng đây vẫn thích lên kg, vì thích khuôn mặt bầu bĩnh chút. Hờ, hờ...
    Nhưng từ khi sang xứ sở này, tuần hai ba bữa fast food là chiện nhỏ, bởi thế lúc mới sang, giống cái thùng phi...từ 45 kg, lên 53 kg. Hờ hờ, thấy cũng mệt người, mặc dù vẫn tập Hapkido bên nì.
    Rùi sao đó, Ụt đây phải khổ công luyện tập bằng cách giảm cheese hay butter nên xuống còn dao động từ 48 đến 50 kg như hiện nay .
    Uống sữa đi, một trong những cách tăng cân hơi bị hay ý. Đêm nào mẹ cũng bắt măm măm một li sữa...Sang đây cũng sữa, về nhà cũng vậy. Riết chả trách ai cũng gọi là Ụt Chop..hờ hờ...
  6. xinh_nhat_mang

xinh_nhat_mang Thành viên mới

chẳng bù với em nhịn ăn nhịn uống để giảm cân
    em ko dám ăn cái gì béo cả
    cả ngày toàn ăn hoa quả với lại toàn rau mà ko giảm được tí cân nào cả
    dạo trước về vietnam hè mẹ em bắt em uống thuốc bắc tăng cân nhanh lắm chị ạ
  7. Kachia

Kachia Thành viên mới

Đúng rồi, ai gầy mà lại còn không khoẻ nữa thì có thể dùng thuốc Bắc, tăng cường hấp thu, giải độc... nếu gặp thầy bốc thuốc "mát tay " mà uống hợp thuốc nữa thì tăng cân rất nhanh đấy. Bơ sữa không phải ai cũng hợp, ăn uống không tiêu hoá tốt thì cũng bằng thừa thôi.
  8. leRomeo

leRomeo Thành viên rất tích cực

Nhạc chuông làm to ngực
    [​IMG]Một chuyên gia Nhật Bản tuyên bố vừa sáng chế ra một điệu nhạc chuông dành cho điện thoại di dộng có thể giúp gia tăng kích cỡ bộ ngực của phụ nữ. :DĐiệu nhạc mang tên Rockmelon đã thu hút được hơn 10.000 lượt download ngay trong tuần ra mắt đầu tiên. Nhà sáng chế Hideto Tomabechi tuyên bố nhạc chuông của ông có những âm thanh khiến cho bộ não và cơ thể người nghe di chuyển một cách vô thức. Ông gọi phương pháp phát triển ngực tiềm thức này là một dạng "tẩy não" tích cực.Chieri Nakayama, một người mẫu 19 tuổi, phát biểu: "Tôi đã nghe điệu nhạc này trong một tuần và luôn cho rằng mình đang bị lừa. Nhưng thật không ngờ, bộ ngực của tôi đã tăng từ 87 lên 89 cm. Thật tuyệt diệu".Các điệu nhạc chuông là một phần không thể thiếu trong bộ sưu tầm của hàng chục triệu người sử dụng điện thoại cầm tay ở Nhật Bản. Thông thường, mọi người chọn các bài hát nổi tiếng hoặc nhạc phim, nhưng điệu nhạc chuông của Tomabechi đã thu hút hơn 10.000 lượt download trong tuần đầu phát hành, bất chấp nhiều lời chế giễu."Hầu hết mọi người cho đây là trò lừa bịp, nhưng kỹ thuật của nó đã được biết tới từ lâu và là kết quả của cuộc nghiên cứu mà tôi đã thực hiện từ những năm 80, 90", Tomabechi nói. "Tôi sử dụng những âm thanh làm cho bộ não và cơ thể chuyển động một cách vô thức. Nó là một phương pháp có hiệu ứng tiềm thức".Người xưa vẫn nói nhiều bệnh tật đều ở trong tâm tưởng mà ra, và nếu tuyên bố của nhà nghiên cứu là đúng, thì mấu chốt để có một bộ ngực lớn cũng tương tự. Tomabechi cho biết sẽ còn tạo ra những điệu nhạc chuông giúp tăng cường trí nhớ, gia tăng sự hấp dẫn đối với phe khác giới, chống hói đầu và giúp bỏ thuốc lá.
    Có ai try cái na?y chưa nhi?? Muốn ko tớ send cho? :P
  9. quynh_linh

quynh_linh Thành viên mới

1m6 nặng 39 kg . Y hệt với con bạn mình vừa than ngắn thở dài ở VN . Không hiểu có phải bạn Mai mèo yêu quí của mình ko ?
    Nhưng thôi thế nhé , để mình bày cách cho mà béo .
    Sáng : uống 1 cốc sữa tươi nhỏ thôi, 1 quả trứng vịt lộn và 1 bát bún hay phở cũng được . Nếu ko ăn trứng với bún hay phở thì ăn xôi lạp xường . ( tuỳ vào bạn nhưng nên có sữa và cố gắng ăn 1 quả trứng )
    Trưa : 2 bát cơm với thịt rán , canh rau với gì đấy nữa cũng được .
    Chiều : thịt nướng , 1 hộp kem hay nộm . Thích ăn cái gì cứ chén cho nó đã vào . Tốt nhất là ăn nhiều kem vào . ( ăn tầm 3 hay 4h chiều ý )
    Tối : ăn 2 bát cơm với nhiều thịt vào . Hấp với luộc ít thôi. Cứ rán nhiều bạn à . Ví dụ như gà rán , .....
    Đêm : đi ăn phở hay gì đấy rồi về đi ngủ .
    Chắc chắn là béo lên được . Bạn cố gắng vận động để cơ thể khoẻ lên là được .
    Nói thật cái trò này mình làm 1 lần , bây giờ cạch đến già vì hồi đấy về hè bị ép ăn . Ăn nhiều lúc không thở được vẫn phải ăn vì cứ hở ra cái là gia đình không thì bạn bè rủ đi ăn . Có 3 tuần mà tăng vọt 5 kg . Bây giờ nghĩ lại mà sợ xanh mắt mèo . Đấy , bạn cứ cố gắng . Bí quyết là ăn đêm , ăn nhiều kem và chạy nhảy nhiều . 1 điều là hồi đấy tớ đánh bóng mặt đường cũng hơi bị nhiều nhưng vẫn lên cân vì cứ ăn xong , ngoài nóng quá , ở nhà đi ngủ ........
  10. tulinh_1980

tulinh_1980 Thành viên mới