1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm thế nào để biết zai yêu mình thật lòng?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi quanvanghn, 28/11/2009.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. guma

guma Thành viên mới

đã được giai đưa về nhà giới thiệu với gia đình và họ hàng chưa mà hỏi thế
  2. honeyNclover

honeyNclover Thành viên rất tích cực

Có cần thiết phải biết sự thật ko? Nhiều phép thử sai lầm lại cho kết quả chính xác, nhưng nhiều phép thử chính xác lại đưa kết quả sai lầm. Sai lầm nhất ở chỗ đáng lẽ ng` ta ko nên... thử :))
    Nói chung khi yêu ông nào cũng thật lòng, và sẽ thật cho đến khi... hết thật :)) Cái hết thật ấy có thể là ngày mai, tuần sau, tháng sau, năm sau, mười năm sau, ba chục năm sau... Thế nên ko có khái niệm thật hay dối, mà chỉ là vấn đề thời gian thôi.
    Trái tim con gái nhạy cảm lắm mà, trừ khi chàng ta được cấp bằng kỹ thuật "diễn" ưu tú
  3. 299

299 Thành viên rất tích cực

hâm mộ em honey quá.
    @1 người có thể yêu thật lòng vài người mà
  4. Footfall_Fancier

Footfall_Fancier Thành viên mới

Ợ, theo mìn là mìn nghĩ, thật lòng thật dạ ế, là phải xác định đến hôn nhân. Còn yêu mà không xác định ế, là cứ hễ nhắc đến hôn nhân là ng ta ... lảng.
    Nói thật, bi h chả ai bắt mạch đc mà khẳng định đc nta có iu mìn thật hông. Chỉ là yêu rồi cảm nhận thôi, có những cái ko thể nói ra đc. Chính bản thân bạn mới bít đc ngta iu bạn thật hông, vì còn phụ thuộc mức độ quan tâm, cách đối xử và ... ngta có ys đưa bạn vìa gặp gỡ gia đình hông, có giới thiệu là bạn gái hông? Đó là ... 1 phần của yêu thật lòng
  5. rio2021

rio2021 Thành viên mới

ko hẳn, để kết hôn ng ta tìm ng fù hợp nhất, chứ chưa chắc là yêu
  6. Footfall_Fancier

thế mới bảo đó mới là 1 phần của yêu thật lòng.
  7. tuyetvong123

tuyetvong123 Thành viên mới

nếu giai chưa chính thức đưa về nhà giới thiệu với bố mẹ nhưng cũng có nói qua cho bố mẹ biết về mình rồi thì có phải là giai cũng xác định lâu dài với mình k ạ?
  8. Footfall_Fancier

Đặt vào điạ vị bạn, bạn yêu thật lòng thì có muốn " khoe" ng yêu bạn ko? Bạn có muốn đưa về giới thiệu ko? Có, đúng không? Chẳng có lí do gì mà yêu nhau thật lòng lại ko muốn về giới thiệu với bố mẹ.
    Tuy nhiên cũng phải quan tâm đến "hoàn cảnh" yêu đương của 2 ng. Yêu đã lâu chưa? hay mới đc 1 tg ngắn? Hãy chọn tg phù hợp hỏi tế nhị để thăm dò ý kiến ng iu bạn, xem anh ấy muốn đưa bạn về giới thiệu ko.
    Ng iu cũ của mình, yêu nhau đc 2 năm rồi chia tay... Đến tịn giờ cũng chưa biết nhà anh ấy và cũng ko rõ công ty làm việc cụ thể ở địa chỉ nào. Chỉ bít là nhà ở quận HB. Bởi vì anh ý ko iu mình thật lòng và chẳng xác định gì cả. Đừng dẫm vào vết xe đổ của mình nhé!
    Được Footfall_Fancier sửa chữa / chuyển vào 12:58 ngày 29/11/2009
  9. chugacon090

chugacon090 Thành viên quen thuộc

Yêu được 2 năm mà ko bit những thứ kia, hỡi ôi sao dc cỡ vài tháng bạn ko tự hỏi là anh kia có yêu mình thật lòng ko? để rồi phải mất đi 2 năm tuổi thanh xuân.
  10. dim_279

dim_279 Thành viên mới

CÁCH NHẬN BIẾT CHÀNG CÓ THỰC SỰ YÊU BẠN
    Đây là những dấu hiệu để bạn tự mình khám phá xem anh ấy có thực sự yêu bạn:
    1. Chàng hiểu và quan tâm đến bạn
    Điều đầu tiên chứng tỏ chàng thực sự yêu bạn là anh ấy phải hiểu bạn, kể cả những điều nhỏ nhặt, đơn giản. Anh âý phải là người hiểu rõ tính cách, tính khí, khả năng? của bạn.
    Không chỉ hiểu bạn, anh ấy cũng cần phải hiểu về những người xung quanh bạn, ví dụ hiểu về gia đình, bạn bè và đồng nghiệp của bạn. Nếu chàng của bạn thường xuyên đặt câu hỏi về bạn, về bạn của bạn và gia đình của bạn là dấu hiệu tốt đấy vì anh ấy thực sự muốn biết mọi thông tin liên quan đến bạn để có thể hiểu bạn hơn. Và anh ấy cũng muốn trở thành một phần trong thế giới của bạn.
    2. Giữ liên lạc thường xuyên
    Anh ấy thường xuyên gọi cho bạn, có thể chỉ để hỏi thăm xem bạn đã ăn chưa, đã ngủ chưa, đang làm gì hay hỏi về một ngày làm việc của bạn thế nào?
    Mục đích gọi cho bạn không chỉ vì tìm hiểu thông tin trong ngày của bạn, mà anh ấy còn muốn nghe giọng của bạn và anh ấy cũng không muốn bạn quên giọng anh ấy. Đây quả thật là những anh chàng biết quan tâm sâu sắc đến bạn và luôn muốn đem lại niềm vui, hạnh phúc cho bạn.

3. Tôn trọng quyết định của bạn

Dù bạn quyết định điều gì anh ấy cũng luôn là người ở bên cạnh, ủng hộ và chia sẻ với bạn. Có nhiều quyết định, mọi người sẽ cho rằng bạn làm thế là sai hoặc bạn quá liều lĩnh khi quyết định điều đó, nhưng anh ấy sẽ là người đứng về phía bạn, vì anh ấy là người hiểu bạn, từ những điều nhỏ nhất cơ mà.

4. Muốn bạn hiểu ?othế giới? của anh ấy

Không chỉ muốn tìm hiểu về bạn, mà anh ấy còn muốn bạn hiểu về cuộc sống của anh ấy. Ví dụ, anh ấy muốn bạn biết về bạn bè, gia đình và đồng nghiệp của anh ấy để bạn có thể hiểu sâu hơn về anh ấy. Trên tất cả, anh ấy muốn chứng minh anh ấy không hề có mục đích xấu xa nào để phải giấu giếm hay che đậy trước bạn.
    5. Anh ấy muốn cả thế giới biết anh ấy yêu bạn
    Dù không phải lúc nào cũng hét lên hoặc không phải lúc nào cũng nói ba từ ?oAnh yêu em?, nhưng trong tận đáy lòng anh ấy luôn muốn mọi người biết rằng anh ấy yêu bạn và bạn là một phần quan trọng không thể thiếu trong cuộc đời của anh ấy được.
    6. Anh ấy là người biết chia sẻ
    Trong cuộc sống, không phải lúc nào cũng đạt được những thành công, những niềm vui hay những điều may mắn. Cuộc sống là pha tạp của màu hồng của niềm vui, hạnh phúc và màu đen của sự khó khăn, những vấp ngã.
    Nếu anh ấy thực sự yêu bạn, anh ấy sẽ là người cùng bạn chia sẻ cả những niềm vui lẫn nỗi buồn. Những lúc bạn thành công, anh ấy sẽ là người cùng bạn tận hưởng niềm vui. Còn những lúc bạn buồn, cũng chính anh ấy là người san sẻ nỗi buồn.
    Đôi khi, anh ấy còn tình nguyện làm ?osọt rác? để bạn xả những mệt mỏi, bực tức của cuộc sống. Anh ấy là người sẽ ôm bạn thật chặt để an ủi và sẵn sàng cho bạn ?omượn? bờ vai để tựa hoặc để khóc lúc buồn.
    7. Sẵn sàng giúp đỡ bạn
    Khi bạn hoặc gia đình gặp khó khăn, anh ấy không phải là người chạy thật nhanh mà sẽ ở lại bên bạn, cùng bạn giải quyết khó khăn. Anh ấy có thể sẽ làm hết khả năng để giúp bạn vượt qua ?ochướng ngại vật? mà không nề hà hay tính công, ghi nợ.
    Hoàng Ngân
    TheoEC