1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm thế nào để bỏ được tính Sở Hữu ở con Trai hả các bạn?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi killerplace, 26/11/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. killerplace

killerplace Thành viên quen thuộc

Em đang bị cái tính này nó tri phối.ít nhiều thì nó vẫn đang ngự trị trong em.
    với những thứ về vật chất thì nó bắt em phải làm bằng được để đạt được nó.
    với tình cảm (bạn gái,người yêu ) dù chưa là gì nhưng em vẫn muốn chiếm hữu làm của riêng mình.
    Em biết cái này là sai + nó làm em đau đầu nên em muốn bỏ nó.các bác có cao kiến gì giúp em bỏ cái tính này với.[r37)]
  2. truonghai_bp

truonghai_bp Thành viên mới Đang bị khóa

Bác hơi nóng vội thì phải :)
  3. killerplace

sao bác nói chuẩn thế,bác chỉ em cách khắc phục đi.em biết em nóng vội nhưng cái tính sở hữu vẫn bắt em chiếm đoạt để sở hữu.dù mọi thứ em vẫn kiểm soát đc.chỉ cái tính sở hữu nó làm em đâu đầu thôi[r2)]
  4. JWalker

JWalker Thành viên mới

Đi tu đi
  5. killerplace

đi tu thì còn éo động lực gì để phấn đấu nữa hả chú.[r37)]
  6. onamiowada

onamiowada Thành viên rất tích cực

Cái đỏ đỏ: Cậu đã tự trả lời rồi đấy. Câu trả lời là: Không cần bỏ đi ý thức tư hữu ở con người, nhất là đàn ông. Vì đó là động lực cho sự phát triển của nhân cách cá nhân nói riêng và xã hội loại người nói chung.
  7. killerplace

ý bác là cứ để đấy nhưng phải học cách ngự trị nó ạ.
    bác có cao kiến gì để ngự trị nó không chỉ em cái.chứ cứ thế này thì đầu em nổ tung mất=((
  8. onamiowada

onamiowada Thành viên rất tích cực

Mỗi lần cậu có cảm giác đầu sắp nổ tung, thì hãy ngồi hoặc nằm thoải mãi, nhắm mắt lại, há miệng vừa phải, hít thở đều và tập trung suy nghĩ xem khi hít vào thì trên sống mũi của cậu có cảm giác gì (sẽ có cảm giác hơi cay mũi).

Làm như thế vài phút, cậu sẽ bình tâm trở lại.

Nhiều lần bình tâm trở lại, thì tính cách của cậu sẽ thay đổi, ý thức tư hữu sẽ vẫn mạnh nhưng không quá mạnh tới mức khiến cậu cảm thấy khổ sở.
  9. KoPhaiEmSpam

KoPhaiEmSpam Thành viên mới

Câu hỏi của bạn có khá nhiều vấn đề, nói về tính sở hữu, nó là 1 khái niệm chung chung, vô nghĩa, nói về tính sở hữu ở con trai, đó cũng là 1 khái niệm vô nghĩa. Bạn đã làm rõ nghĩa câu hỏi vô nghĩa của bạn bằng 2 câu giải thích ko liên quan gì đến nhau. Câu 1, về vật chất, đó là 1 điều tốt. Bạn giầu thì tốt cho bạn chứ tốt cho ai. Và nó ko liên quan gì đến câu 2. Với bạn gái, đó là một vấn đề hoàn toàn khác, ko liên quan gì đến vấn đề ở câu 1. Trong câu thứ 2, khi bạn mở ngoặc đưa 2 khái niệm (bạn gái, người yêu) vào trong 1 cái ngoặc chứng tỏ bạn ko hiểu gì về vấn đề này, vì nếu bạn hiểu, thì bạn ko bao h nói đến (bạn gái, người yêu) chung trong 1 cái ngoặc, ko bao h đánh đồng 2 khái niệm này. Hoặc, điều này cũng có thể chứng tỏ bạn ko nghiêm túc trong câu hỏi. Vì vậy, mình ko trả lời câu hỏi của bạn.
  10. killerplace

thanks bác [r2)]
    em biết em phải bình tĩnh trong mọi tình huống,phải ngự trị được bản thân,chế ngự được những cảm xúc chỉ có điều những CẢM XÚC BẤT CHỢT nó mạnh quá bác ạ.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    bạn này kiêu ghê,biết thì nói ra đê[r23)]
    1.về vật chất mình cũng biết là nó tốt,nó bắt mình phải cố gắng,lỗ lực rất nhiều.mình chỉ mang ra làm ví dụ thoai.cái này không cần bàn đến nữa
    2.có đôi lúc mình còn muốn chiếm đoạt cả thằng bạn thân ấy chứ ( đôi lúc thôi,khi mà mình thật sự cô đơn,buồn chán ).
    cũng chẳng hiểu bạn đang nói gì ở cái ý thứ 2~X~X~X