1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm thế nào để cân đối độ pH trong âm đạo

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi mrhao91, 14/10/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mrhao91

mrhao91 Thành viên quen thuộc

Môi trường pH trong âm đạo có thể thay đổi tùy theo tuổi của chị em phụ nữ, chu kỳ kinh nguyệt hoặc do sinh hoạt ******** không an toàn. Chất dịch nhầy trong âm đạo có thể làm sạch mọi thứ trong âm đạo như tinh dịch, vi khuẩn và máu kinh nguyệt. Bạn lo ngại rằng độ pH trong âm đạo không cân bằng hoặc có thể bị nhiễm trùng, thì nên đến gặp các bác sĩ phụ khoa để được chẩn đoán và điều trị các vấn đề đó. Nhưng bạn cũng có thể tự ở nhà để đảm bảo độ pH trong âm đạo của bạn được cân bằng.
    Sinh hoạt ******** an toàn bằng cách sử dụng bao cao su mỗi khi quan hệ. Ngoài ra cũng có những trường hợp do ******** làm tăng nguy cơ phá vỡ độ pH trong âm đạo của bạn và phát các bệnh nhiễm khuẩn. Do đó nên hạn chế sinh hoạt ******** với nhiều người, tăng nguy cơ lây bệnh qua đường ********.
    Rửa bên ngoài của âm đạo của bạn với xà phòng loại nhẹ. Bất cứ khi nào bạn tắm rửa, thì nên rửa bên ngoài của âm đạo (bao gồm cả môi âm hộ của bạn) với nước ấm và xà phòng không mùi nhẹ. Đừng để xà phòng hoặc nước vào ống âm đạo của bạn. Chỉ rửa các bộ phận của âm đạo của bạn ở bên ngoài cơ thể bạn.
    Dừng thụt rửa và sử dụng chất khử mùi âm đạo. Thụt rửa sau trong âm đạo và khử mùi âm đạo phá vỡ sự cân bằng độ pH của âm đạo của bạn và làm tăng nguy cơ nhiễm trùng, vì vậy nên tránh những thao tác và các sản phẩm đó. ác hóa chất trong các sản phẩm vệ sinh có thể gây kích thích âm đạo của bạn và ném ra pH âm đạo. Hãy nhớ rằng thụt rửa đã được kết hợp với tất cả các loại tác động tiêu cực bao gồm viêm âm đạo do vi khuẩn, bệnh viêm vùng chậu, ung thư cổ tử cung, và vô sinh.
    Sử dụng băng vệ sinh không mùi, tránh các sản phẩm vệ sinh có mùi thơm. Các loại nước hoa trong các sản phẩm này có thể phá vỡ độ pH âm đạo của bạn. Thay vào đó, chỉ sử dụng các sản phẩm vệ sinh không mùi. Ngay cả băng vệ sinh không mùi có thể phá vỡ độ pH âm đạo cho một số phụ nữ, vì vậy bạn nên sử dụng băng vệ sinh đúng cách và thay nó vào 4 - 6 giờ trong ngày, những ngày không có kinh nguyệt thì hạn chế sử dụng.
    Mang đồ lót 100% cotton. Lót bông trắng sẽ ít có khả năng phá vỡ độ pH âm đạo của bạn so với các loại đồ lót. Hãy chắc chắn rằng đồ lót của bạn là không quá chặt và được sạch sẽ và khô ráo. Thay đổi quần lót của bạn hai lần mỗi ngày, chẳng hạn như vào buổi sáng và buổi tối. Bạn cũng nên thay đổi đồ lót của bạn nếu nó trở thành bẩn hoặc ẩm, chẳng hạn như từ mồ hôi.
    Lau từ trước ra sau. Bởi vì âm đạo rất gần hậu môn, luôn luôn có một nguy cơ nhiễm khuẩn. Để giảm thiểu nguy cơ này, hãy chắc chắn rằng bạn luôn luôn lau từ trước ra sau. Nó cũng là một ý tưởng tốt để sử dụng màu trắng, giấy vệ sinh không mùi duy nhất để tránh kích ứng với các loại nước hoa và thuốc nhuộm.
    Các vi khuẩn có lợi trong sữa chua và các chất bổ sung probiotic có thể giúp cân bằng độ pH âm đạo của bạn. Hãy thử thêm một khẩu phần sữa chua vào chế độ ăn uống hàng ngày của bạn để có được các vi khuẩn có lợi hơn. Không chèn sữa chua trực tiếp vào âm đạo của bạn. Việc đưa sữa chua trực tiếp vào âm đạo của bạn có thể làm việc tốt hơn so với việc ăn nó nhưng điều này là không nên. Các loại đường có trong sữa chua có thể gây ra nhiều vấn đề hơn.
    Nếu bạn muốn thử một bổ sung probiotic, hãy chắc chắn rằng bạn chọn một thương hiệu mà các danh sách các chủng (tìm Lactobacillus ), các loài và giống hoặc các chế phẩm sinh học, một tốt nhất trước ngày đó nói bao nhiêu sinh vật vẫn còn sống, các nhà sản xuất của thông tin, và các thông tin liên lạc với liều lượng. Như với bất kỳ bổ sung, hãy chắc chắn rằng bạn kiểm tra với bác sĩ của bạn trước.
    Sử dụng một miếng gạc lạnh để đối phó với ngứa và khó chịu. Nếu khu vực âm đạo của bạn bị ngứa hoặc rát, sau đó ngâm một chiếc khăn bông sạch bằng nước lạnh, vắt nó ra và áp dụng nó vào khu vực âm đạo của bạn có thể giúp giảm cảm giác khó chịu. Làm điều này thường xuyên khi cần thiết để giúp làm dịu vùng âm đạo của bạn.
    Đi khám bác sĩ để được chẩn đoán và chữa trị bệnh tình. Nếu bạn nghĩ rằng bạn có thể bị nhiễm trùng âm đạo do mùi hoặc cảm giác âm đạo của bạn, sau đó bạn nên hẹn gặp với bác sĩ phụ khoa để được chẩn đoán bệnh. Bạn cũng nên đi khám bác sĩ nếu bạn phát triển các triệu chứng nghiêm trọng. Hãy chắc chắn rằng bạn gọi cho bác sĩ ngay nếu không có cải thiện triệu chứng của bạn trong vòng 2 - 3 ngày.