1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm thế nào để cưa đổ EX????

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi honigsberg, 27/04/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. honigsberg

honigsberg Thành viên mới

Làm thế nào để cưa đổ EX????

Chuyện của em thì nó hơi dài dòng một tí, nhưng mà em tóm tắt lại thế này, nhờ mọi người giúp đỡ.

Số là em và EX của em trước cùng học với nhau, không cùng trường mà cùng lớp. Rồi theo như người ta bảo, từ ánh mắt đến trái tim, nhìn thấy nhau nhiều quá, chúng em cảm nhau từ lúc nào không biết. Cứ thế, sau kì thi, khi 2 đứa đã hoàn thất mọi thứ thì chúng em đến với nhau. Nhưng thời gian ở bên nhau không được bao lâu thì EX của em phải đi xa. Tụi em đã suy nghĩ rất nhiều, định nghỉ giải lao 1 năm, nhưng thấy không hợp lí nên lại thôi.

Rồi chúng em quyết định để mọi thứ đến theo tự nhiên. Xa nhau, cũng buồn, nhớ nhung nhiều lắm. Nhưng cuộc sống cũng có nhiều cái thay đổi, không như xưa nữa. Rồi nghĩ đến tương lai cũng không gần nhau cho lắm nên đôi lúc em cũng nản. Cái quan trọng là EX của em không còn nhiều tình cảm cho em như trước nữa và có một vài vấn đề nho nhỏ xảy ra giữa 2 đứa nên em quyết định chia tay. Em phải nói thêm là khi đứa ở bên nhau thì rất vui vẻ và hạnh phúc, nhưng khi lên kế hoạch làm cái gì đó thì nó thường không theo ý muốn.

Nói tiếp đoạn chia tay, thời gian đó em rất nản và thấy đau khổ. Nhưng nghĩ đến đoạn EX nói không còn tình cảm như trước thì thấy chẳng nên kéo dài làm gì nữa. Ex của em lúc đó không chịu, nhưng cũng không thấy cố gắng mấy. Nói chung tụi em có chuyện nhưng vẫn liên lạc đều, không có gì thay đổi. Rồi chúng em vẫn quyết định thôi. Tụi em vẫn như xưa, hàng ngày nhắn tin, thỉnh thoảng gọi điện. Tình hình của nhau vẫn biết, từ chuyện ăn cái gì, làm gì...

Rồi cũng đến ngày EX về thăm em. Thời gian đó chúng em đã chia tay được 2 tuần, nhưng vì mọi thứ vẫn như xưa nên em cũng không buồn lắm. Trong thời gian đó em lại có chuyện với gia đình, khá buồn nhưng v ẫn có EX ở bên. Sau đó thì chúng em gặp nhau để nói chuyện. EX em bảo không muốn làm lại nữa, vì như thế chỉ làm khổ em. Nhưng khi nhìn thấy em thì vẫn muốn ôm em, hôn em như xưa. Lúc đó em mới thật sự thấy chán ngán vì đã gặp mặt nói chuyện và em thấy vẫn còn yêu nhiều lắm.

Một tuần sau đó em không dám gặp Ex em nữa, nhưng vẫn liên lạc đều đều. Có lần Ex nhắn tin cho em bảo thấy không còn ý nghĩa gì ở lại đây nữa, nhưng không biết có nên làm lại với em hay không. Em thì đỡ buồn hơn vì nhiều chuyện phải lo nghĩ nên cũng không còn thời gian dành cho việc đó nữa. Nhưng nói chung đêm về vẫn buồn và nhớ EX nhiều.

Hôm gặp nhau, lúc đầu thấy trống vắng, không quen. Người yêu mình ngồi cạnh mà không như xưa nữa. Nhưng rồi tụi em lại đến gần nhau, lại nắm tay, lại ôm hôn mặc dù chẳng biết là đúng hay sai nữa. Phải nói rằng sau đó thì 2 đứa thấy rất vui vẻ, em thì tất nhiên vì em vẫn còn yêu EX. Sau đó thì Ex nhắn tin cho em, nói rằng ở bên em thì rất vui, nhưng EX nghĩ rằng cái mà tụi em làm không đúng, vì như thế sẽ làm em đau khổ.

Ặc ặc, dài quá, không biết có ai đọc cho em không nhỉ.

Thôi, tóm tắt lại lần nữa là em vẫn còn yêu EX. EX cũng còn một chút tình cảm với em nên sau hôm gặp về em quyết định sẽ đi cưa EX. Người ta bảo tình cũ không rủ mà đến, với lại Ex cũng không có ai mới cả. Ý định của em là bắt đầu cưa cẩm từ đầu, quên hết chuyện cũ, liệu như vậy có thể thực hiện được không nhỉ?? Mong mọi người cho ý kiến.
  2. tdna

tdna Thành viên rất tích cực

Ui giời, các cô yêu đương sung sướng, ra đường cu*'' khoe cầm tay hôn hít ầm ầm làm anh thèm muốn chết
    Mình cũng muốn post bài nhờ các bạn tư vấn lắm
    Được tdna sửa chữa / chuyển vào 17:24 ngày 27/04/2006
  3. honigsberg

Càng ầm ầm lại càng chết đấy anh ạ. Mà anh thông cảm, Ex em nó là Tây. Mà vụ này anh không tư vấn cho em được gì à?? Nghe tiếng anh rất lâu rồi. Tốt nhất là không nên ấn tượng bởi vụ đó, nên tập trung vào chuyên môn hơn.
  4. Han_Sitinh

Han_Sitinh Thành viên mới

Có lẽ tình cảm giữa bạn và anh ấy đã qua cái giai đoạn nồng nàn và đi vào giai đoạn nhàm chán , cho nen chuyện còn yêu nhưng không còn hứng khởi mỗi khi gặp nhau thì thật tự nhiên tất lẽ dĩ ngẫu . Tốt nhất bây giờ bạn hãy tự làm mới mình , thay đổi một số thói quen khi yêu , thay đổi một số hoạt động thường nhật và tham giua vào một cái gì đó mới mẻ . Thường thì những cuộc tình quá dộ sẽ nhờ nhiều tác động tự lực của người trong cuộc này mà lại nổi lửa mặn nồng lên . Hơn nữa , một sự mới mẻ , có sức sống hơn bao giờ cũng gây tác động tốt !!!
  5. muadong_hanoi

muadong_hanoi Thành viên rất tích cực

Hôm trước mới đọc được câu chuyện này, ko biết có giúp gì được cho bạn ko?
    http://www.hoathuytinh.com/story/tinhyeu/4480
  6. honigsberg

Cám ơn lời khuyên của bạn Han-Sitinh và câu chuyện của bạn muadong_hanoi. Thực sự thì việc làm mới mình tôi cũng đã thử. Nhưng cũng chỉ được phần nào, vì tôi vẫn là tôi. Con người cũng không dễ dàng thay đổi như thế. Tôi thử kể một vài thay đổi của bản thân nhé, không biết theo chiều tích cực hay không nữa. Tôi bắt đầu tập trang điểm, mà việc này tôi không làm trước kia. Sống cởi mở hơn, có nhiều quan hệ hơn, việc này nói đúng hơn là tôi muốn làm Ex của tôi tức. Cũng có chút thành công, vì khi kể đi đâu hay làm gì EX tôi luôn muốn biết tôi đi với ai, người đó thế nào. Cái quan trọng nhất mà bản thân tôi nhận thấy là tôi già dặn hơn và tự lập hơn. Cái này cũng từ việc chia tay, và đặc biệt là chuyện gia đình.
    Câu chuyện của bạn muadong_hanoi tôi thấy rất hay. Chỉ có điều tôi và người đó lại sắp xa nhau, không có thời gian gặp mặt nữa.Mấy hôm nay đang tranh thủ rủ người ta đi shopping. Ở cái thành phố này thì chẳng biết làm gì cả. Bé tẹo tèo teo.
  7. maharud

maharud Thành viên mới

Tớ nghĩ là bạn đang tiến đúng hướng đấy, còn mọi chuyện hãy để tự nhiên, thà mình thất bại còn hơn là để sau này mình phải hối tiếc
  8. gacontapdi

gacontapdi Thành viên mới

hì chả hiểu sao ủng hộ ý kiến bác quark :ko bao giờ cưa lại ex với cả thằng maharud ko đáng tin đâu
    to mad:ôn con mày gửi cái kia làm tao mệt ng quá bao nhiêu thằng vào hỏi chóa đâm sau lưng chiến sỹ
  9. honigsberg

Em chẳng hiểu sao lại thích cưa EX, thế mới lạ. Thậm chí rất tự tin và vui. Cũng tại Ex của em cứ nhập nhà nhập nhằng. Đôi lúc tự hỏi mình, tại sao phải đâm đầu vào như thế, gặp bao nhiêu khó khăn, cả trong gia đình, nhưng mà tình yêu mà, con tim mù quáng rồi, chả biết đường nào mà lần.
    Tình hình là vừa gọi điện cho EX. Làm tức chết vì em bảo có thằng đeo đuổi em khi biết em bỏ người yêu. Chứng tỏ vẫn nghĩ đến em đó chứ. Cuối cùng nói dỗi một câu, thích làm gì thì làm, nhưng có gì thì cũng cho biết với. Hehehe, em bảo là không có gì với người kia, và không thể có gì bởi em vẫn còn nghĩ đến Ex. Chả biết nói thế có tác dụng gì không?
    Kết thúc buổi nói chuyệc, Ex bảo giờ không muốn vướng vào chuyện này nữa, nhưng vẫn giữ quan hệ với em như xưa. Nhưng lại không chắc chắn được rằng liệu 2 tuần nữa có nghĩ vậy hay không. Thêm một cơ hội nữa cho em phải không?? Để xem mọi điều như thế nào.
    Mà bác gì ở trên kia bảo không nên cưa EX? Cho em hỏi là sao lại không ạ?? Ex cũng như bao người khác, trước kia cũng có tình cảm đâu, rồi tự nhiên cũng có đó thôi. Giờ thì coi như trở về thời kì ban đầu, bắt đầu lại từ đầu ấy mà.
  10. langthang83

langthang83 Thành viên mới

Lúc đầu thì có thể là yêu nhưng thường các đôi quay lại với nhau thì thường ko fải là do tình yêu. Mới lại tây cũng thẳng tính, ko yêu nữa hay ko còn tình cảm là chấm dứt hết chứ ko như Việt Nam còn đắn đo nhiều