1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm thế nào để dùng chung internet?

Chủ đề trong 'Hỏi đáp Tin học' bởi coolz, 05/02/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. coolz

coolz Thành viên mới

Làm thế nào để dùng chung internet?

Có 1 đường DSL và modem DSL,1 hub 5 cổng,nhưng không sao share đường net được,các bác cho em lời khuyên,có cần phải có router không?
  2. PleaseTryAgain

PleaseTryAgain Thành viên mới

Bác phải nói rõ xem Modem DSL đó là loại Modem gì, config như thế nào, có cấp phát DHCP hay không chứ ? Bác đọc support note xem sao
    Bác cũng có thể cắm thẳng Modem SDL vào một cái PC có 2 card mạng. 1 card dành cho Modem DSL, card còn lại để kết nối với mạng LAN của bác.
    Được PleaseTryAgain sửa chữa / chuyển vào 00:50 ngày 06/02/2004
  3. coolz

coolz Thành viên mới

Thôi tui dùng được net rồi,cắm 1 cái Router D-Link vào là ok liền,modem Motorola online 24/24 nói tóm lại là tất cả đều chạy nhưng vì không hiểu bản chất của vấn đề nên tui muốn hỏi thôi
  4. AlexVu

AlexVu Thành viên rất tích cực

Đơn giản cực. ADSL share Internet bằng mạng Lan. Nếu bạn dùng ít máy thì chỉ cần Hub 5 cổng là ổn rồi. Vấn đề là config cái modem ADSL ấy.
    Nếu anh bắn vào quá khứ bằng súng lục, tương lai sẽ nã vào đầu anh một phát đại bác
  5. coolz

coolz Thành viên mới

Em chẳng biết config cái modem ấy ra sao,xin bác chỉ giáo cho em với,em có 1 cái hub 5 cổng của D-Link và cái modem DSL Motorola,vậy config ra sao? Đằng nào em cũng trót mua cái router rồi nhưng vẫn muốn hỏi để cho rõ ngọn ngành,lần sau ko tốn tiền nữa,mà router là cái gì,switch là sao em cũng chẳng biết,xin các bác giải đáp cho em với,thanks in adv.
  6. PleaseTryAgain

Cậu dùng ADSL của nhà cung cấp dịch vụ nào? FPT, VDC or Vietel ? nếu là của FPT thì cậu pm cho tớ tài liệu của cái Modem đó, tớ sẽ giúp cậu. Nếu của nhà cung cấp khác thì cậu đọc tài liệu rồi gọi đến nhờ họ support cho.
    "Tôi đi không nhanh nhưng không thụt lùi"
  7. coolz

coolz Thành viên mới

Trời ạ,chán thật,em ở Sing và dùng dịch vụ của Starhub,thế này thì bó tay rồi,chẳng hiểu thêm được gì,cảm ơn bác
  8. PleaseTryAgain

Bó tay. Sao không nói từ đỡ mất công của tớ. Cái này phải gọi bọn Support đến thôi
    "Tôi đi không nhanh nhưng không thụt lùi"
  9. quoc_trung

quoc_trung Thành viên quen thuộc

Sing chắc cũng như Việt thôi. Ở cơ quan tôi cắm thẳng modem vào Hub. Rồi các máy truy cập Internet qua LAN. Xong.
    Cho hỏi nữa. Muốn máy ở nhà truy cập vào một máy ở cơ quan mình (qua đường line) để dùng Internet thì phải cài những gì?
  10. all4country

all4country Thành viên rất tích cực

Mi?nh cufng gặp vấn đê? giống như bác quoc_trung, có bác na?o gia?i đáp giu?m không a? Xin ca?m ơn nhiê?u!