1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm thế nào để đuổi bọn trẻ con đá bóng ngoài sân?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi quyda, 09/10/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. quyda

quyda Thành viên rất tích cực

Làm thế nào để đuổi bọn trẻ con đá bóng ngoài sân?

Làm thế nào để đuổi bọn trẻ con đá bóng ngoài sân

Phía trước nhà e có 1 khoảng trống, và các nhà xung quanh thường xuyên đóng cửa nên lũ trẻ con hay tụ tập chơi bời hét hò náo loạn cả lên. Thỉnh thoảnh e vẫn phải ra đuổi. Mấy hôm nay có thằng nhóc tầm lớp 8-9 gì đó hay đá bóng, nói nó không nghe vì bố, chú nó đều tù tội cả. Em cũng chưa dám manh động táng nó.

Muốn hỏi các bác có diệu kế gì để dạy cho nó 1 bài học và để bọn nó thôi quấy phá trước cửa nhà e khong
  2. nguyenphiha

nguyenphiha Thành viên rất tích cực

em nghĩ nếu là sân/khoảng trống đó là của nhà bác, thì bác mới đuổi được chứ? còn k thì bác chỉ có thể mềm mỏng mà bảo mấy đứa hò hét bé thôi, chứ chẳng nhẽ lại đuổi ra tụi nó ra ngoài đường đá bóng? hay bác có thể gợi ý cho mấy đứa sân/khoảng trống của khu nhà bên cạnh
  3. thamtutupro

thamtutupro Thành viên mới

Chúng nó cũng chỉ đá vào 1 vài h nhất định mà!
    Bạn phải thông cảm và chấp nhận thôi, bây giờ đâu có còn nhiều không gian để chúng nó la hét, báng banh đâu!!
  4. peacenice

peacenice Thành viên rất tích cực

ko biết chủ topic hồi bé có nghịch ngợm, đánh bạn với lũ trẻ cùng xóm chơi các trò chơi của trẻ con ko??? sao khó tính với chúng nó thế
    theo em, miễn là chúng nó ko nghịch ngợm gì quá mức (kiểu như thường xuyên đá bóng vỡ cửa kính nhà bác.. ) thì cũng ko nên đuổi chúng nó, trẻ em giờ lấy đâu ra có chỗ để mà chơi nữa, cần cho trẻ phát triển tự nhiên, ko nên gò ép, ko cho trẻ vận động và khám phá những điều xung quanh... mà cái sân đó cũng đâu phải của nhà bác, phải ko??
    Nếu nhà bác có em bé hay người già cần yên tĩnh thì có thể nhắc nhở chúng nó, chắc nửa đêm chả đứa nào ra nghịch, nghịch buổi trưa thì nhắc chúng nó bé miệng đi 1 tí....
    sợ rằng con bác mà như chúng nó đi chơi mà bị hàng xóm mắng (hay đánh như bác dọa) thì ko hiểu bác nghĩ gì??? hay bác giữ con trong nhà ko cho nó đi chơi
  5. xacutaza

xacutaza Thành viên mới

Bác ra xin bọn nó cho đá cùng. bác người lớn, to con hơn, khi đá cướp hết bóng, đè hết chúng nó. lần sau chúng nó chán không dám đến đó đá nữa đâu.
  6. xuayxuay

xuayxuay Thành viên mới

trc giờ bọn trẻ con vào sân
    ấy cho vài xô nước
    Dội ướt sân
    vừa đỡ bụi mà đố lũ trẻ đá đc
    Tớ dùng cách này xử lý mấy đứa trẻ con hay bắn bi trước nhà rùi
  7. nguyenphiha

nguyenphiha Thành viên rất tích cực

hê, cái này bắn bi thì áp được, chứ đá bóng thì ăn thua giề càng đỡ bụi
  8. ngungu00

ngungu00 Thành viên mới

- em nghĩ bác nên thông cảm với bọn nhóc - tuơng lai của chúng ta , ra làm quen nói chuyện vói chúng nó rồi bảo chúng nó đá bóng đừng quá ầm ỹ , nói tục chửi bậy hò hét ít thôi ..bọn nó cũng sẽ nể và quý bác , bác cũng đỡ thấy bực bội ..có khi lại thấy vui khi có bọn nó ấy chứ ..... phỏng ạ .
  9. freebird8x

freebird8x Thành viên rất tích cực

trẻ con giờ khổ thật
    có chỗ bắn bi cũng bị ng ta dùng mưu đuổi đi
    còn chỗ đá bóng cũng sắp bị đuổi
    hồi bé mình ghét nhất ng lớn đuổi trẻ con, k cho đá bóng
  10. quyda

quyda Thành viên rất tích cực

Các bác cứ to mồm, phải địa vị nhà bác ở đó, phơi quần áo thì bị chúng nó đá vào bẩn hết cả.Giữa trưa nó đá bóng rầm rầm vào cửa, hò hét loạn cả lên, rồi đá bóng bay vào cổng nhà thì chúng nó trèo leo, lấy gậy trọc loạn cả lên thì các bác còn vì tương lai trẻ thơ với cả thế này thế kia nữa không.
    Mà chúng nó toàn con nhà tù tội, hoặc thành phần vô học, vô văn hoá nói nặng nhẹ cũng có bao giờ nghe. Chưa kể là nó còn nói hỗn lại.
    Nói thật cái hồi xưa có ai bảo được các bác chơi là phải nhẹ nhàng không? Em đố thằng trẻ con nào chơi mà không hò hét đấy!
    Nhà em ngay gần công viên, chúng nó đek ra!