1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các thành viên xem hướng dẫn sử dụng tính năng của diễn đàn tại đây.
  3. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm thế nào để hết vết bầm tụ máu do bị ngã

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi meo_con_xinh, 15/11/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mercury412

mercury412 Thành viên rất tích cực

Tớ hỏi ké với là tớ ngã xe, ngã thường thôi, bị tím đầu gối nhưng mà ko hiểu sao 1 tháng rưỡi nay chỗ đó vẫn cứ thâm tím (nhạt màu thôi)
    thà nó đậm hẳn mọi người biết ngay là bị ngã, nó nhạt thế trông cứ bửn bửn, tớ ko hiểu vì sao nữa
    giúp tớ với
  2. longtuyen29

longtuyen29 Thành viên mới

3. sadmantp

sadmantp Thành viên mới

cái này mai mốt cũng hết thôi bạn đừng lo
  4. meo_con_xinh

meo_con_xinh Thành viên quen thuộc

5. viet_ha_xinh

viet_ha_xinh Thành viên quen thuộc

Có cái thuốc bôi của Thái tên là Zam-Buk, màu xanh rêu (thuốc cũng màu xanh rêu lun), bôi vết tím nhanh khỏi lắm ạ. Không biết ở VN có bán không, vì hồi xưa em mua ở siêu thị bên Thái. Hồi xưa đi tập võ hay bị tím lung tung, toàn bôi cái này, nhanh khỏi, mà dùng mãi ko hết chứ. Hồi đấy mua chả biết bn baht, nhưng mà ko đắt đâu ạ. Bác nào có người quen bên Thái, bảo vào hiệu thuốc vác cho mấy hộp về bôi, bẹt xì nhè. Em bôi 3 năm rồi mà mãi nó chả hết cho
  6. anbinh1

anbinh1 Thành viên quen thuộc

Đi đá bóng, tập võ cổ truyền là hay bị bầm tím tay chân mình mẩy lắm. Có thuốc để bóp cho khỏi dau nhức. Nhưng mấy vết bầm tím thì đành để tự tan đi.
    Ai có thuốc Zam-Buk này làm ơn pốt hình lên . Pốt được cả công thức thì phúc đức quá.
    Nếu thuốc tốt thật và không hại gì thì hồi này người ta đi Thái nhiều, có thể gửi mua. Tiện nhất là gửi các hướng dẫn viên du lịch. Đi xe cộ cũng dễ bị va chạm lắm, có thứ thuốc này sẵn trong nhà thế nào trong gia đình cũng có người dùng.
    Cám ơn sự chỉ dân cũa bạn.
  7. thach8801

thach8801 Thành viên mới

bạn hay bị xuất huyết dưới da có những nguyên nhân sau
    giảm tiểu cầu,
    giảm chức năng gan klhông tổng hợp dược các yếu tố đông máu
    thiếu vitamin k do ko hấp thu được hoặc cung cấp thiếu
    do hong cau de vo
    bạn nên đi xét nghiệm máu , để biết chính xác ,
  8. applennpc

applennpc Thành viên rất tích cực

bạn mua một lọ Cồn hạt Gấc xoa bóp (10k/lọ 100ml) - còn được gọi là ******* Nam. rất hiệu nghiệm. tớ nói thật chứ ko phải là quảng cáo đâu.
  9. tabbychiro8x

tabbychiro8x Thành viên quen thuộc

thường thường đáng nhẽ ra bạn nên chườm đá lạnh ngay sau khi bị ngã ý, sẽ bớt máu tụ nhiều lắm đấy, còn nếu đã để 1 thời gian rùi thì nên xoa ******* và rượu, nhưng 1 ngày xoa 1 lần thui ko nóng quá, xoa như thế sẽ nóng và bớt tụ máu hơn đó