1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm thế nào để hòa nhập với các quái nhân nơi công sở

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi akiaki, 13/04/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoantoanmayman

hoantoanmayman Thành viên mới

Hoà nhập với quái nhân à, cái này phải xét đã !
    Tôi thì luôn thấy, phấn đấu để mình đủ giỏi và đủ tinh ranh (cái này để tránh bẫy của người khác thôi nhá, không được dùng để bẫy người khác) rồi thì cứ đúng lí đúng việc mà táng, chẳng phải kiêng dè thằng quái nào cả, đương nhiên là ngoài boss ra.
    Nếu chưa đủ giỏi đủ tinh ranh thì nên ít nói, thận trọng và đè kẻ yếu tránh kẻ mạnh, cố gắng tiếp cận sếp, tôn chỉ này được đại đa số tán thưởng.
    Ở chỗ tớ làm, có lão, cứ tư vấn huyên thuyên với sếp, lúc thế này mai thế nọ, toàn tư vấn láo, thinh thoảng gặp sự cố bị vạch mẽ thì lại chống chế nói cho qua, vớ vẩn không thể tả được, vậy nhưng khéo mồm nên vẫn tồn tại.
  2. man_bat_tu

man_bat_tu Thành viên mới

Nụ cười.......Biết nhường nhịn xen lẫn sự quyết đoán cứng rắn những lúc cần thiết...đó là bí quyết dung hoà các quái nhân viên bất thường......
    Cheers,

man_bat_tu
  3. autumnriver_hn

autumnriver_hn Thành viên mới

Để hòa nhập với các quái nhân nơi công sở thì:
    - Một là trở thành quái nhân
    - Hai là làm thật tốt công việc của mình, cố gắng tránh sai sót, sống không va chạm với ai, không vồn vã hay thân mật với người khác quá, cũng không sống xa cách quá. Làm sao để quái nhân chẳng có cớ gì cà khịa với mình. Mà mình thấy cách này cũng không dễ thực hiện. Con người khó mà không gây sai sót được.
    - Ba là... kệ nó muốn làm gì thì làm.
  4. nhoc_cj

nhoc_cj Thành viên mới Đang bị khóa

Làm tốt đôi khi cũng bị nó dè bỉu dò xét nói là mẫn cán chứ chả chơi . Tốt nhất là học chữ nhẫn, nghe nhiều nói ít, ko thể hiện quá nhiều. Mình cũng từng rất thẳng thắn và kết cục là nghe câu:"Em đi làm sếp ngu em cũng phải chịu", tớ vái cả rổ, sếp ngu thì em biến cho lành, ngồi mà nghe mấy cái chỉ thị ngu của nó dạng như "chị không cần biết, em phải làm được, em đừng có nói là không làm được" trong khi khó khăn đếch làm được, trình bày xin trợ giúp thì bị nói thế .
    Tốt nhất là nói ít, làm đúng phận sự của mình, chấm hết.
  5. caphe00h00

caphe00h00 Thành viên mới

Có quá cần thiết phải nghĩ nhiều như thế không????
    Đúng là chính mình+ Tôn trọng và biết lắng nghe người khác!!!!
  6. Bigleu

Bigleu Thành viên quen thuộc

Kẻ nào phải hỏi xem làm thế nào hòa nhập được nơi công cộng, thì xin thưa kẻ đó chính là Quái Nhân
  7. ngannamdoi

ngannamdoi Thành viên mới

Hehe như vậy phải hỏi là làm thế nào để mọi người hòa nhập được với mình (một quái nhân) hử???
    Hừ hừ, thế thì có lẽ mìn cũng hok bít lừm thía nèo để hòa nhựp vứi mụi ngừ
    Chủ nhà ui, kệ họ đi, làm hết sức, mình thoải mái là được. Sống thì cũng phải có người ghét cho nó có hương hoa, chứ làm sao mà được tất cả mọi người yêu mến cho được? Hề hề, đôi khi, có những người thà họ đừng yêu mến mình còn hơn
  8. akiaki

akiaki Thành viên mới

Ặc ặc . Chủ nhà oline nì !!!
    1. Chị gái tui thật đấy, bởi tui chửa đi làm, nhưng thấy chị hơi mệt mỏi nên muốn hỏi giúp mừ
    2. Cám ơn các bạn đã đóng góp ý kiến
    3. Tui sẽ chuyển topic nì cho chị gái đọc.
    4. Hehe chị tui đúng là quái nhân thật đấy, hihi quái nhân xinh đẹp, nhiệt tính,
  9. pretty_Admin

pretty_Admin Thành viên mới

Ối dời ơi, bà con ơi.......
    Hôm nay vừa gặp Quái nhân ...kiêm... Tiểu nhân........híc híc.....Pó tay luôn.
    Đời thật là đáng buồn.
    Làm sao để xử lý vụ này đây.
  10. ommi00844

ommi00844 Thành viên mới

Đã là quái nhân thì làm sao mà hoà nhập được - nếu được thì đã không là quái nhân, bạn nên hỏi là "làm sao để tránh va chạm"
    1. Trong trường hợp không cùng team - đơn giản là tránh nhận những việc dính dáng đến họ.
    2. Trong cùng team với mình hay công việc liên quan trực tiếp tới việc của mình : nên nắm rõ các process/ qui trình làm việc, nội qui công ty và tuân theo càng nhiều càng tốt. Nếu bạn không phải là con sếp, cháu manager thì nên lấy nội qui/kỷ luật của công ty làm chỗ dựa lưng cho mình.
    Những điều trên chỉ có ích khi bạn không tự thấy xấu hổ với thái độ năng lực làm việc/ đóng góp của mình cho công ty. Còn nếu bạn muốn tìm cách để "lách luật", có thêm thời gian "cổ cánh", tennis... thì chắc phải thêm topic khác để tư vấn rồi