1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các bác quên mật khẩu hay quên email thì làm như sau để lấy mật khẩu mới hoặc đổi email đã đăng ký tài khoản nhé. Xem chi tiết các bác xem tại đây.
  3. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm thế nào để in 2 mặt nhỉ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi bupbe2003, 31/10/2008.

1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. bupbe2003

bupbe2003 Thành viên mới

Làm thế nào để in 2 mặt nhỉ?

Thỉnh thoảng em có nhu cầu in 2 mặt cho tiết kiệm giấy (vì tài liệu in để đọc chơi thôi) Nhưng em không biết lệnh như thế nào, chả nhẽ cứ in lẻ từng trang rồi lật mặt sau in tiếp thì quê chết. Có bác nào biết lệnh in 2 mặt chẵn lẻ thì chỉ cho em với. Máy của em là canon 2900 ạ.
    À, nói chung máy em không bị kẹp díp giấy, nhưng in 2 mặt cũng có thể thỉnh thoảng bị đúng không ạ? (như vậy thì lộn xộn hết thứ tự trang) còn gì...
  2. friends_forever64

friends_forever64 Thành viên mới

e in đươợcnày
    bác chỉ lật lại mặt kia là ok
  3. FoxGirl69

FoxGirl69 Thành viên mới

Thi in trang lẻ trước, sau đó lật mặt, in trang chẵn sau.
    File - Print . Tại ô Print trong cái bảng điều khiển in của word, đừng chọn All pages in range nữa, mà chọn O d d để in trang lẻ, Even để in trang chẵn.
  4. gauvavoicoi

gauvavoicoi Thành viên mới

Mình ko biết Canon 2900 có chế độ in 2 mặt ko. Bạn thử làm lệnh thế này, nếu máy in có chế độ in 2 mặt thì sẽ thực hiện được Print/Properties/ finishing/Print on both sides.
  5. okikAAkiko

okikAAkiko Thành viên mới

vào "properties" -> chọn "both ..." -> "ok"
    sẽ in được 2 mặt luôn, khỏi phân chẵn lẻ, lật giấy này nọ
  6. n0pita

n0pita Thành viên mới

File -> properties -> Finishing -> Tích vào ô vuông Print On Both Sides (Manually) -> OK -> OK
  7. Guests51

Guests51 Thành viên mới Đang bị khóa

Phụ thuộc máy in có hỗ trợ hay ko, nếu ko hỗ trợ chỉ có cách in trang chẵn trang lẻ
  8. bupbe2003

bupbe2003 Thành viên mới

tình hình là máy em không có chế độ này rồi, tìm đỏ mắt không thấy print on both sides đâu các bác ạ. Nhưng cái lệnh odd page, even page bác gì nói bên trên thì có. Vậy là phải in 1 mặt rồi lật mặt sau đặt lệnh tiếp ạ? Chắc phải tỉ mẩn tí vậy. Hôm nọ in quyển sách 300 trang 1 mặt, nó dày cộp không đóng quyển được. In được 2 mặt thì gọn quá.
    Em cảm ơn các bác có câu trả lời rất kịp thời ạ.