1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm thế nào để làm nhỏ đi khuôn mặt thiếu cân đối

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi emiuttvnol, 07/02/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vogelvn

vogelvn Thành viên mới

Vấn đề này phải nhìn nhận một cách toàn diện như thế này: So với các dân tộc ở Châu Á (không so với Tây) thì người Việt Nam không phải là có khổ mặt to, thậm chí là nhiều người Vn có khổ mặt nhỏ và rất nhỏ, trông cú như là dơi với chuột, vì vậy bạn nên tự hào là mình có một khuôn mặt ra khuôn mặt, to, bầu bĩnh. Các cụ xưa nói là tai to mặt lớn là chỉ những người quyền chức sung sướng, mặt mũi phổng phao.
    Vấn đề ở chỗ là dân tộc Việt Nam hay, nói như các nhà nhân chủng học thì chủng người Việt chúng ta trải qua thời kì đói kém, chết đói năm 1945, rồi chiến tranh liên miên, chế độ ăn uống đói khát, ăn rau là chính, ăn thịt thì ít, sữa bơ không biết mùi, chỉ mới gần đây, cùng với sự phát triển của đất nước thì thế hệ trẻ mới to cao hơn thế hệ cha ông một tí, nhưng nhìn trên bình diện chung thì vẫn là nhỏ con, còi cọc so với tình hình chung của khu vực.
    Như vậy vấn đề ở đây không phải là mặt của bạn to, mà vấn đề ở chỗ là cơ thể của bạn còi cọc, cho nên cái mặt, cái đầu bình thường của bạn nó trở thành to. Nếu bạn chịu khó chú ý xung quanh mình, hoặc bạn có thời gian lướt qua bên box làm đẹp sẽ thấy bên cạnh nhiều bạn trẻ "tương đối" cân xứng, thì có rất nhiều bạn trẻ đầu to.
    Phương pháp trị liệu: Đó là chế độ ăn uống, tập tành hợp lí để cho cơ thể bạn nó to lên phù hợp với cái mặt của bạn, chứ không nên tìm cách làm cái mặt của bạn nó bé đi. Và trong quá trình luyện tập thì các lớp mỡ thừa trên gương mặt, trên má nó sẽ tan đi, cơ thể sẽ rắn chắc, béo khoẻ, và to ra, nó sẽ phù hợp với gương mặt của ban,
    Tuy nhiên vì thói quen của nhiều thanh niên hiện này là bỏ thời gian vào quán, nhậu nhẹt, tán phét, buôn chuyện hơn là chú ý chịu khó luyện tập thể hình, thể chất, nên bạn có thể thấy tình trạng trung là Thanh niên Vn 99% đều như que tăm, đi đứng thì xiêu vẹo, loẹt quẹt, một chân bên đông, một chân bên Tây.
    Muốn thoát khỏi thói quen này không dễ, nhưng nếu bạn quyết tâm chắc chắn sẽ đạt được mục tiêu của mình, nhưng mà như đã nói, phải luyện tập trường kỳ gian khổ, thì mới có kết quả.
  2. tunghexe

tunghexe Thành viên quen thuộc

Tập chạy bộ có tác dụng rất tốt, không hề làm to bắp chân như bạn nghĩ đâu. Tớ cũng có một ít kinh nghiệm về chạy bộ. Ngày xưa nhỏ con quá, phải đi tập chạy bộ cho bằng bạn bằng bè. Tớ tập chạy bộ từ năm lớp 10 đến khi tốt nghiệp đại học, nói chung là cũng cải thiện đáng kể được vóc dáng. Cái lý do tập chạy thì to chân, đi bơi thì to vai chỉ là lý luận của những người lười tập thể dục thôi bạn ạ. Thân!
  3. Marylin

Marylin Thành viên mới

Nói gì thì nói chứ mặt đầy đặn thì phúc hậu chứ con gái mà mặt to,khung mặt mà lại vuông nữa thì bạn chủ topic hỏi tư vấn là đúng rồi ạ.Khuôn mặt to khi chụp ảnh thường ko được đẹp,kể cả khi đối diện nó thiếu đi cái nét nữ tính nẹh nhõm duyên dáng của con gái.Tớ có con bạn các nét trên mặt rất đẹp,thanh tú,mỗi tội mặt to vuông bè ra,có đứa lại to tròn xoay như cái mâm ý,tự nhiên các bác giai ai cũng chê xấu,kêu l thô kệch,mặc cho tớ phân tích là nét nào của nó cũng đẹp thế cơ mà
    Chạy bộ ko làm thon mặt đượccái này bạn cứ hỏi bác sĩ khắc biết
    Chạy bộ nhiều sẽ làm thon đuì chứ ko làm thon bắp chân,bắp chân chỉ có to thêm thôi.1 nghiên cứu cho thấy con gái Nhật bắp chân to vô cùng là do họ phải đi bộ nhiều(phương tiện chủ yếu là tàu điện,phải đi bộ ra ga).Lần đầu tiên trong đời tớ thấy 1 dân tộc bắp chân to như thế,bên tớ có câu"bắp chân củ cải" mà lị.Đứa nào mà chân thon thì nó rất rất gày,còn ko thì chỉ có em nào nhiều tiền đi làm thẩm mĩ thôi,còn lại chân khủng bố hết,nhìn mà liên tưởng đến cái cột đình ý
    Mặt to nếu do nhiều thịt thì dễ hơn,diet gầy bớt là mặt tóp lại ngay.Mặt to do xương thì bó tay hoàn toàn,trừ trường hợp cắt chỉnh xương thẩm mỹ(nói nhỏ nghe khiếp nhỉ)
    Bạn chủ topic người gầy mặt béo,mặt bạn có phúng phính ko?Nếu xương ko to lắm bạn có thể dùng phương pháp masage mặt theo hướng từ trong ra ngoài,hướng lên trên(ngược lại là chảy xệ da đấy).Tập các động tác cho khuôn mặt như mở miệng nói liên tục U,X,I,phùng má,vừa chống nhăn mà cơ mặt được vận động sẽ săn chắc hơn và tiêu mỡ đấy.
    Khi make up có 1 số mẹo vặt dùng highlight và tạo shadow cho những vùng cần thiết,sẽ tạo hiệu ứng tốt lắm bạn ạ.
    Hết lo chưa nào?
    Được Marylin sửa chữa / chuyển vào 19:06 ngày 03/03/2007