1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm thế nào để loại bỏ 1 kẻ si tình theo đuổi điên cuồng gf mình?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi ngontro8603, 01/11/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngontro8603

ngontro8603 Thành viên mới

Làm thế nào để loại bỏ 1 kẻ si tình theo đuổi điên cuồng gf mình?

Chào mọi người,

1 câu chuyện rất dài và cổ tích nhưng nếu nói ngắn gọn lại thì gf mình và đồng chí kia cũng có thời gian dài yêu nhau, chuẩn bị dự định tương lai nhiều rồi. Nhưng thế sự khó lường, sau đó số phận an bài khác hẳn, gf mình nhận ra đó không phải là ty, và yêu mình. Đồng chí kia rất bất ngờ và tuyệt vọng cùng cực, và đồng chí đó vẫn si tình, điên cuồng theo đuổi. Cũng nhiều lời đe dọa được đưa ra. Mình thì cũng chỉ là chưa bao giờ bị thế thôi, sợ thì không! Theo tìm hiểu, đc đó cũng hiền lành, không gấu c... gì cả, văn hóa cũng ĐH! Nhưng cũng khó lường phải ko? Khi bị dồn vào đường cùng thì mọi thứ rất có thể xảy ra cả. Giờ như tựa đề, mọi người có ai nghĩ ra kế sách gì hay để làm bớt thù thêm bạn/ tránh đổ máu vô ích ko? Hix hix bí quá.

Ngàn sao đêm nay, đêm mai và đêm mai nữa cho bạn nào hiến được diệu kế.

Hix hix
  2. KGBZero

KGBZero Thành viên mới

nếu tự tin vào cơ bắp của mình thì hẹn nó ra giải quyết bạn ạ

Được KGBZero sửa chữa / chuyển vào 08:19 ngày 01/11/2009
  3. choachoa

choachoa Thành viên mới

Cũng đã từng trải qua trường hợp này
    Vì người yêu cũ mê đen đỏ quá nên chia tay & chọn người khác
    Lúc yêu thì anh mê đen đỏ hơn mê em , vậy mà chia tay nhau rồi anh như đỉa
    Cái kiểu si tình mù quáng này : 0 phải có người đàn ông khác bên cạnh thì đúng là dễ quay lại với nhau lắm
    Chân tình thì ai mà chẳng cảm động , nhất là khi đã từng rất yêu nhau , dt 0 nghe nt 0 trả lời rồi anh còn đến nhà đợi cổng , vào gặp bmẹ thì thôi rồi .... cứ gọi là rộn ràng trái tim
    Chung quy lại cũng là vì đã có người mới nên kiềm chế đc phần nào ...
    Chuyện của tớ thì chỉ có tớ biết . Tớ tự giải quyết . Còn chuyện của gf ấy thì ấy đã biết
    Cách tốt nhất là ấy nên chủ động hẹn cafe nc với anh kia ...
    Rồi nói thẳng tôi & cô ấy đã abc xyz với nhau , kế hoạch sang năm sẽ cưới . Anh đừng làm phiền bạn gái tôi nữa
    Đàn ông với nhau . Nói thẳng như thế mà vẫn còn si tình thì đúng là ..... thằng kia thuộc diện trơ của trơ rồi .... mà còn là trơ ngu nữa

4. langtu50022003

langtu50022003 Thành viên mới

tôi & cô ấy đã abc xyz với nhau
    Sau câu nay ko choảng nhau hơi phí
  5. ngontro8603

Cám ơn tất cả, đã vote sao. Chỉ choảng nhau thì cũng không phải là vấn đề. Tình huống đi sau đc đó là 1 tiểu đội dao và kiếm lăm lăm thì mới là vấn đề nan giải.
    Đc kia cũng rất thân với gđ gf mình, hai gđ còn có mối quan hệ rất tốt đẹp nữa, nhưng chỉ vì chữ duyên phận nên giờ đc đó bị là kẻ thứ 3. Cũng dễ hiểu đôi chút cho đc đó.
  6. binhanh_tqvn

binhanh_tqvn Thành viên rất tích cực

Đánh nhau làm gì hả bác ... Quan trọng bạn gái của bạn còn tc ko hay thôi ( qua câu chuyện bạn gái cậu ko còn tc ) . Chuyện cho đối tượng ko theo đuổi nữa thì , khi nào có đối tượng ở đó , bạn có những cử chỉ tc ( trên mức tc nha ) Vô tình cho đối tượng đó nhìn thấy ... Déo thằng nào chiu đc nên ko đuổi nữa đâu .
  7. psychopath

psychopath Thành viên mới

Mình nghĩ cái này chẳng liên quan gì đến tư vấn tình yêu cả. Nếu là đàn ông, có bản lĩnh thì chẳng có gì là khó để giải quyết ở đây. Cho mình hỏi một chút, đồng chí kia học đh nào vậy bạn?
  8. ngontro8603

Mình đang tìm ai đã gặp tình huống thế, thì chia sẻ. Như bạn gái sẽ nên cư xử ra sao, mình sẽ nên hđ thế nào... thế nên post vào tvty thôi. Bản lĩnh là phải tìm ra cách tốt nhất, không biết thì nên học hỏi chia sẻ... mình nghĩ thế.
    Đã vote sao cho tất cả mọi người
  9. phuongxiuxiu

phuongxiuxiu Thành viên mới

Theo mình thì khi bạn hỏi câu hỏi này bạn có khả năng không chắc chắn tuyệt đối tình cảm gf của bạn hiện tại rõ ràng ra sao. Nếu bạn và cô ý tuyệt đối tin tưởng được lẫn nhau thì vấn đề này chẳng có j cần giải quyết cả.
    Cái kiểu si tình điên cuồng doạ dẫm này tớ biết, thùng rỗng kêu to thôi bạn àh (nói thật luôn ý) .
    Điều quan trọng trong vấn đề này là gf của bạn cư xử ntn với người kia cho rõ ràng, dứt khoát và nhất là phải ''khôn khéo". Hoặc nếu muốn rõ ràng luôn thì cứ gặp nhau 3 mặt 1 lời, nói chuyện thẳng thắn, mình nghĩ trình độ ĐH thì cũng ko đến nỗi ko có cách giải quyết đâu
  10. ngontro8603

đã vote sao gọi là cảm ơn bạn xiuxiu. Mai hđ thế thôi.
    Mod có thể giúp mình close cái topic được không? Một lần nữa xin cảm ơn mọi người.