1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm thế nào để loại bỏ 1 kẻ si tình theo đuổi điên cuồng gf mình?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi ngontro8603, 01/11/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. choachoa

choachoa Thành viên mới

@ phuongxiu xiu Cái kiểu si tình điên cuồng doạ dẫm này tớ biết, thùng rỗng kêu to thôi bạn àh (nói thật luôn ý)
    Ngoài lề topic :
    Thùng rỗng kêu to hả bạn ?
    Thế mà tớ đọc trên báo hình sự ... có nhiều thằng hận người yêu bỏ đi theo thằng khác mà bị người yêu cũ giết 0 thương tiếc
    Chắc thằng này thuộc diện thùng quá rỗng bạn nhỉ & kêu quá to bạn nhỉ ?
    Được choachoa sửa chữa / chuyển vào 07:02 ngày 02/11/2009
  2. ZARG

ZARG Thành viên rất tích cực

Chậc, kệ thoai. Chú ấy kay vì Ex có người yêu mới, chứ chả thiết tha gì mấy, giờ phải làm cho chú ý nản, chú ý chán !
    Tốt hơn hết là bạn dành tình cảm cho gái nhà nhiều hơn nữa, nghiêm túc và sâu sắc hơn.
    Chó cứ sủa đoàn người cứ tiến thôi...
  3. linha10

linha10 Thành viên rất tích cực

Quán tính thôi mà bác, bác thử vào trường hợp như ng ta xem,yêu nhau có năm tháng đùng một phát cô người yêu lại nhận ra ty đích thực ko phải là mình..Ôii tình yêu...hiccc..Bác cũng nên xem kĩ lại xem mình đã là ty đích thực của cô ta chưa nhá
  4. phuongxiuxiu

phuongxiuxiu Thành viên mới

sorry nhé vì thực sự là tớ chả hiểu bạn nói cái gì sất
  5. thamtutupro

thamtutupro Thành viên mới

Nó bảo tao với người yêu mày bây giờ cũng xyz rồi thì sao!
    Cách tốt nhất là thể hiện tình yêu với bạn gái của mình nhiều hơn, tiến tới sự gắn bó lâu dài thôi! Để cho bạn ấy không bị lung lay trước cơn gió cũ kia (không phải cuồng phong nhé- bởi cậu kia có vẻ chưa có biểu hiệu gì quá đáng với 2 bạn nhỉ!)
  6. choachoa

choachoa Thành viên mới

Sao lại là BÂY GIỜ ?
    Nếu mà là bây giờ xyz với nhau thì còn nói chuyện làm j nữa
  7. sarahhigh

sarahhigh Thành viên rất tích cực

Mình có hoàn cảnh giống như gf của bạn nên mình cũng mạnh dạn vào chia sẻ. Sau đây là nội dung câu chuyện:
    Số là mình cũng đã tìm được tình yêu đích thực sau khi trải qua những thất bại cay đắng ( bất kể ai là người chủ động chia tay thì mình vẫn xem đó là thất bại vì yêu nhau mà phải chia tay nhau).
    Tuy nhiên có một kẻ - tạm gọi là "kẻ thù" vì hắn luôn tìm mọi cách làm cho mình khổ sở, từ trên mạng, đến ở nhà, ra đường, học tập và làm việc. Mặc dù mình biết hắn "ép phê" mình nhưng hắn hành động như hắn là "con trời" và phải "mua" được phụ nữ bằng tiền, "ăn không được thì đạp đổ".
    Cuối cùng "Chân-Thiện-Mỹ" đã chiến thắng "Tiền bạc và Vị Kỷ", bởi "Chân-Thiện-Mỹ" đã tìm được "Chúa Sơn Lâm" anh hùng và tràn đầy yêu thương, cùng nhau sáng tạo các thế "Long Hổ Quyền" để vinh danh tổ tông và chống lại đạo quân tay sai hám tiền, hèn nhát và thiếu nhân bản.
    Không chỉ kết hợp hoàn hảo với "Chúa Sơn Lâm", "Chân-Thiện-Mỹ" còn điều binh phối tướng, dùng "nhất dương chỉ" và các thế "âm dương hòa hợp" khác một cách nhuần nhuyễn để chống lại các thế lực đen tối, mà một trong những đại diện là "kẻ thù" - bạn trai nặc danh với mong muốn là thế giới không còn bị Cái Ác và Bóng Đen thao túng.
    Thông điệp gửi đến các bạn: Khi bạn đau khổ đến mức cảm thấy không có lối thoát, hãy Cầu Chúa; bạn sẽ tìm thấy ánh sáng trên lối đi và hạnh phúc về sau. Như tôi đã từng tìm ánh sáng cho lối đi của mình.
    P/s: Bạn cần có một kiến thức nhất định về Đạo và Lý để hiểu các phép ẩn dụ trong câu chuyện của mình.
  8. thamtutupro

thamtutupro Thành viên mới

Hi hi type nhầm, trước đây chứ nhỉ!
  9. choachoa

choachoa Thành viên mới

Úi zời .... bạn này thám tử kinh thế !
    Thế thì lúc đấy bạn chủ topic phải làm người đàn ông tuyệt vời thôi
    _ Đó là quá khứ của 2 người tôi 0 quan tâm . Điều tôi cần nhất bây giờ là anh đừng làm phiền người yêu tôi
    Cứ nói thế , cho cái thằng kia biết đường mà rút lui
    Còn sau đó ntn thì 0 biết
    Anh nào rộng lượng thì rộng lượng , còn 0 rộng lượng thì ...... 0 biết
    Mà thời buổi này ... XH phát triển .... yêu nhau lâu dài mà 0 có j xảy ra thì kể cũng lạ nhỉ ?
  10. leolady307

leolady307 Thành viên mới

Bác cứ điều tra kĩ thằng kia đi
    xem nó si đến mức nào và xem nó có đa ko
    chứ nó si quá làm liều thì cũng phiền đấy
    VỚi lại em thấy cố gắng nói chuyện giải quyết trong hòa bình
    lựa lời mà nói bác ạ, chứ nó đã si rồi bác cứ phầm phầm thì nó phập phập bác ngay cũng nên đấy
    Liệu có thể có 1 buổi nói chuyện nghiêm túc giữa 3 người được ko nhẩy
    ba mặt 1 lời vẫn hơn
    cố giữ hòa khí hạn chế đao kiếm
    "vua thua thằng liều" chắc bác biết câu này nhẩy