1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm thế nào để mặc váy cưới kiểu quây đẹp? Help!

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi aquarius7283, 25/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. aquarius7283

aquarius7283 Thành viên mới

Làm thế nào để mặc váy cưới kiểu quây đẹp? Help!

Muốn mặc váy quây đẹp thì phải đầy đặn 1 chút và đặc biệt là phần lưng và cánh tay láng mịn, nhưng lưng mình hơi bị nhiều nốt. Dù sẽ tránh khiếm khuyết bằng voan đằng sau và bôi kem trát phấn nhưng vẫn ko ổn lắm.
    Bạn nào có liệu pháp gì giúp mình với ?
  2. oliver80

oliver80 Thành viên quen thuộc

Theo mình :
    Cách thứ 1: Đừng mặc váy quây nữa, nếu mụn nhiều quá, mặc quây trông hix, "lộ mụn lém à"
    Cách thứ 2: Có cách kết voan tương đối dầy ở đằng sau tóc đấy chứ ? Chắc cũng ổn mà Mình nhớ họ gập đôi cái voan vào, gắn ở tóc. Trông okie hà
    Cách thứ 3: Quàng thêm một cái khăn voan mỏng (nhưng đủ che mụn ). Mấy hum giời mà lạnh lạnh, cô dâu đỡ run à nhen..
    Chúc bạn xinh đẹp trong ngày cưới...
  3. aquarius7283

Thanks chị,
    Mấy "chiêu" chị nói tất nhiên là em áp dụng triệt để rồi, thậm chí bôi kem nền và đập phấn cho "mấu" ý chứ.
    Thực ra là những nốt lấm tấm thâm như mỗi đốt ý, tại tiện thể có cớ này em hỏi bà con luôn, ko hỉu đắp đắp quết quết ở salon có khá lên ko nhỉ? (ví dụ farafin gì đó) ...
  4. neighborhood

neighborhood Thành viên mới

Hôm trước đi chụp ảnh album mình dùng airstoking xịt đều lên phần lưng và tay hở ra. Trông cũng ổn phết bạn ạ. Nó như một lớp sơn mỏng, trông da lại hồng hào hơn. Có điều xịt phải mỏng mỏng thôi, trông nó mới ăn vào da và tự nhiên. Xịt dầy quá nó bết ko đẹp.
    Mấy cái vụ đắp tẩy da chết cũng có cải thiện chút ít nhưng không tẩy hết vết thâm được đâu bạn ạ. Cái vụ cưới xin đặc biệt thế này là cứ phải dùng biện pháp xịt kết hợp với các biện pháp khác thôi.
  5. aquarius7283

Bạn nói đó có pahỉ là 1 dạng tất da dạng xịt ko? Mình cũng có nghĩ đến nhưng chưa bao giờ thử, chỉ sợ nó ko thấm vào da và khô se lại thì sẽ dây ra váy cưới mất.
    Mua mấy lọ xịt đó ở đâu và giá cả thế nào hở bạn?