1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm thế nào để mắt không bị sụp mí ???

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi Hyori, 23/10/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Hyori

Hyori Thành viên mới

Làm thế nào để mắt không bị sụp mí ???

Hic, hồi bé mắt vừa tròn vừa to, càng lớn nó càng nhỏ đi đã đành. Đằng này nó lại còn hơi bị sụp mí, chắc tại do nhổ lông mày, tớ thấy mọi người bảo thế ko bít có phải ko nhỉ?
    Có cách gì để khắc phục tình trạng này ngoài biện pháp tạm thời là dán mí giả ko hả mọi ng ?
  2. winter_sunshine

winter_sunshine Thành viên mới

Ôi sao bạn này giống mình thế? Mắt mình cũng bị sụp mí, mà lại sụp một bên mới đau chứ. nghe đứa bạn làm trong bệnh viện mắt nên mình đã đi cắt sụp mí một bên, bây giờ trông cũng khá là ổn.Nhưng tức cái là bây giờ cái bên mắt chưa cắt mí lại giở chứng, thấy tự nhiên hơi sụp sụp, không biết làm thế nào bây giờ chẳng lẽ lại đi cắt mí tiếp, mà bây giờ đi làm rồi, nghỉ một tuần là cả một vấn đề lớn.
    Ai có cách gì chỉ giúp với
  3. vivianlee

vivianlee Thành viên mới

Bạn cắt mắt có đau kô ? Trông có tự nhiên kô ? Mắt tớ cũng hơi sụp , nhưng chẳng có cách nào khắc fục cả, trừ khi dán mi mắt lên thôi, mà như thế kô khoái !
    Có thêm thông tin gì về việc cắt mi của bạn thì cho tớ bít thêm với , thanx
  4. ewige_liebe2005

ewige_liebe2005 Thành viên mới

mình cũng có 1thắc mắc...cắt mí cũng là 1ca phẫu thuật...vậy khi cắt xong có fải đeo băng ko??sau bao lâu thì bình thường lại được???có để lại sẹo ko vậy ???
  5. Hyori

Hyori Thành viên mới

Hic, chính tớ đây cũng bị sụp mí 1 bên nè. Tớ cũng quen nhìu người đã cắt mí rồi, bảo là ko đau, chỉ hơi tê tê thôi. Nhưng mà tớ nhìn mí mắt mấy chị đấy mới cắt được 1 tuần xong trông vẫn hơi đỏ đỏ mà nhìn chả tự nhiên gì cả, ai nhìn kỹ cũng phát hiện ra ngay là vừa làm gì mí mắt xong, nhìn qua thì tưởng đau mắt,hihi....có lẽ cũng phải 2-3 tuần thì nhìn mới ok đc.
    Tớ cũng chán cái cảnh dán mí giả lắm rồi, tại tớ chỉ trang điểm nhẹ thôi mà khi dán mí giả thì cứ phải đánh mắt thật kỹ để che nó đi. Thế mà mấy lần đang nói chuyện với người yêu tự dưng thấy chú nhìn mình chằm chằm rồi vừa bảo "ơ mắt em có cái gì bám vào này " vừa....đưa tay lên "nhặt hộ" tớ cái "gì gì" đấy ra, hic...
    Ko biết có phải sụp mí là do nhổ lông mày ko nhỉ, để tớ còn chuyển sang....shave.
  6. winter_sunshine

winter_sunshine Thành viên mới

Ha ha đọc trường hợp của bạn buồn cười quá Thế bạn trai của bạn có gỡ được cái "gì gì" ấy không?
    Còn việc cắt mí mắt cũng không đau lắm đâu, ng ta sẽ tiêm thuốc tê cho mình, tê phần mắt nhưng lúc ng ta phẫu thuật nói gì mình vẫn biết.Mình còn nhớ hôm đấy, con bé đã run như cầy sấy thì chớ, bà bác sĩ lại cứ luôn mồm: Lấy dao cắt lại đây, kéo rạch đâu?????? úi trời làm con bé sợ phát khiếp.Nhưng mà nói chung cũng không đau lắm đâu.Phải đeo băng mắt một tuần rồi mới cắt chỉ trong thời gian đó bác sỹ sẽ kê thuốc để uống và nhỏ mắt, cắt chỉ xong mí mắt sưng húp nhưng mà đeo kính vào nhìn cũng không lộ lắm.Mình cắt chỉ hôm trước hôm sau đi làm luôn.
    Mà cũng phải mất đến hơn 1 tháng thì mắt mới trông bình thường được chứ mới đầu nhìn cứ như mắt giả ý
    Còn sẹo thì tất nhiên là sẽ để lại sẹo nhưng sẹo đấy chính là đường mí của mình nên nhìn sẽ không nhận ra đâu bạn ạ!
    Mình đang theo dõi nếu cái mắt bên chưa cắt mí ấy mà sụp thì chắc cũng phải thu xếp thời gian mà đi cắt thôi hic hic sao tôi khổ thế này
  7. ewige_liebe2005

ewige_liebe2005 Thành viên mới

lâu giữ vậy hả....1tháng lận hả....thế thì chắc thôi rồi...về vn đc 1tháng để đi chơi...định đi thâu đêm suốt sáng thế nên mới sợ bị sụp mí...tưởng 1tuần chứ 1tháng thế này thì.......
  8. Hyori

Hyori Thành viên mới

Thế là hết hi vọng rồi huhu...về VN được hơn 1 tháng thì bị băng mắt ở nhà 1 tuần, sau đó phải đeo 2 cái.......mắt giả đến hơn 1 tháng thì làm sao mà tung tẩy đi chơi được nữa hả giời? ấy ơi ấy bị băng mắt thì coi như là bị..........mù 1 tuần à?
    Sao tôi khổ thế không biết....
  9. babegirl20

babegirl20 Thành viên mới

Muốn mắt không bị sụp mí thì đừng nên thức khuya và thường xuyên đắp trái cây để dưỡng mắt.