1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm thế nào để mèo đi vệ sinh bằng bô?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi BC2, 02/01/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. BC2

BC2 Thành viên mới

Làm thế nào để mèo đi vệ sinh bằng bô?

Mình rất thích nuôi mèo. Nhưng mèo nó hay ị lung tung lắm. Làm thế nào để em Mèo biết đi ị bằng bô hở các bác? Chỉ mình với nào!
  2. jumanji7

jumanji7 Thành viên mới

Mèo nhà bạn hư nhỉ. Đơn giản là bạn cho xỉ vào bô, nó sẽ ị vào bô cho bạn ...
    Nếu mèo nhà bạn hay ị bậy, thì phải nhốt nó vào 1 chỗ, khoảng 1 tuần liền, chỉ để thức ăn và bô xỉ của bạn thôi để tập thói quen ị bô cho nó.
    Nếu làm vậy mà cũng không được thì bạn nên "mình chia tay em nhé" thôi
    Nếu bạn quá yêu em nó, không nỡ rời xa thì bạn chịu khó thu dọn chiến lợi phẩm vậy, đừng lên đây hỏi nữa. Không còn cách nào khác đâu.
    Được jumanji7 sửa chữa / chuyển vào 18:34 ngày 02/01/2008
  3. girl_cuoide

girl_cuoide Thành viên mới Đang bị khóa

chị cứ làm 1 chậu xỉ than,hoặc chậu cát,chịu khó 2,3 ngày thay cho nó 1 lần,rồi khi nào mới mang em mèo về thì tóm cổ em ý vứt vào đấy,từ sau là em ý tự khắc biết đường ý mà.
    Nếu mà làm chậu xỉ rồi vẫn ko chịu nghe,cứ ị bậy thì khi nào nó ị bậy,chị dí đầu nó sát vào cái "bãi" ý,rồi quật.Kể cũng xót thật,nhưng phải làm thế lần sau nó mới chừa.
    May mà mèo nhà em nó ngoan,chả làm chậu xỉ bao giờ,nhưng mà nó toàn trèo sang nóc nhà hàng xóm mà...giải toả
  4. superdancer

superdancer Thành viên mới

Nó không đi vào bô được đâu bạn ơi. Đi bô xong nó bới ra thì có mà dọn ốm, chưa kể chân nó dính ***. Vì cái bô nó bé quá mà.
    Mình có nuôi một con mèo hơn mười năm và chưa một lần nào phải dọn cho nó, không những thế mình còn luyện cho nó đi vào bệ như người. Tất nhiên là bệ xổm. Chứ bây giờ hầu như các nhà dùng bệ bệt mà cho nó đi kiểu đó có mà bơi ngay.
    Bạn kiếm cho nó cái chậu xỉ ý. Nếu không muốn châuk xỉ thì cho nó ị luôn ra sàn nhà vệ sinh rồi dội cũng được.
    Bạn chịu khó nhốt nó vào nhà vệ sinh một tuần. Khi nó ị thì chịu khó bôi một tí cái chất ị của nó vào một chỗ nào đó mà bạn mún nó vệ sinh vào đó. Rùi ngày mấ lần dí mũi nó vào đó cho nó ngửi. Tuần là nó quen thôi mà. Cách này thì bạn không phải lịch bịch dọn xỉ than mà chỉ cần dội đi là xong.
  5. _sinhto_suachua_

_sinhto_suachua_ Thành viên rất tích cực

Vào đây mới thấy mèo nhà mình rất là ngoan.Em thấy bác dùng sỉ là ngon nhất.Nhưng mà nói chung là nhà có sân thì để sỉ.Còn nhà chất để sỉ cũng mùi lắm.
  6. anhtuannd

anhtuannd Thành viên mới

Chết cười, thế huấn luyện nó đi bô sao không huấn luyện nó mang đi đổ luôn nhỉ Cứ tưởng tượng ra cảnh nó cũng ngồi bô như người nhỉ
    Mèo em thấy chỉ có đi chậu xỉ được thôi, lý do vì mèo thích bới nên cần cái gì mà nó đứng lọt thỏm trong ấy.
  7. Sota

Sota Thành viên rất tích cực

Bản năng của mèo là đi xong phải bới bới giấu giấu, giấu không xong là nó quanh quẩn ở đó không yên tâm đâu, mà bô thì bới thế nào được. Cứ lấy cái chậu rộng rộng là tốt. Có xỉ cho nó bới. Lót thêm tờ giấy báo bên dưới, đảm bảo không có mùi.
    Con mèo đầu tiên nhà tớ nuôi, đêm đầu tiên chưa có kinh nghiệm, chưa để chậu xỉ cho nó, nó ị vào một xó rồi ra chỗ giá sách, cắn mấy tờ giấy nháp của tớ ra che che đậy đậy, cả nhà ngủ chả ai ngửi thấy mùi gì từ đó về sau cứ lấy giấy báo lót chậu cho mèo.
  8. peo189

peo189 Thành viên mới

tớ chưa thấy mèo nào đi vệ sinh bằg bô cả,hihi nhà tớ toàn mua cát vệ sinh cho mèo, rồi đổ vào 1 cái chậu cho nó đi nó đi vệ sinh xog thì cái chỗ đấy nó đóg cục lại,mình chỉ cần gắp ra vứt đi, nên sạch và ko có mùi hôi j cả
  9. BC2

BC2 Thành viên mới

Cám ơn tất cả các ý kiến của các bạn. Mèo ở nhà tớ thì ngoan lắm, nhưng đang nói em mèo ở nhà trọ í. Hôm bắt em í về, chào cả phòng trọ bằng 1 cục nho nhỏ ngay góc bàn ti vi rồi. Lũ bạn mình bịt mũi mà chả ai chịu dọn cả, cứ lờ đi cơ. Mình đi về, thấy mùi hương thoang thoảng nên đi tìm, thấy em Mèo đang gặm đầu con Mashimaro yêu quý nữa chứ... Chắc nó đang ngứa răng...
    Giờ lại là quá khứ rồi, em í dễ thương quá nên bị bắt cóc rồi. Làm tớ buồn mấy tháng trời. Sau Tết Nguyên đán tớ sẽ xin 1 em Mèo về nuôi nữa, nên hỏi kinh nghiệm của các bạn.
    Cám ơn các bạn nhiều!
  10. holiwar

holiwar Thành viên mới

chậu xỉ có rồi
    bác lấy chính phưn của em nó vứt vào đấy
    xích em nó ở gần đấy
    nó ngửi thấy sẽ đi vào đấy thôi
    đi mấy lần là nó sẽ quen