1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm thế nào để mua sách trên Amazon

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi RedDevil7, 15/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. RedDevil7

RedDevil7 Thành viên mới

Làm thế nào để mua sách trên Amazon

Em cần mua vài cuốn sách trên amazon và ship về hà nội, em dùng thẻ visa của sacombank hoặc eximbank. Nhưng khi đặt mua thì nó báo ko ship về địa chỉ của mình được. Xin hỏi các bác có kinh nghiệm mua sách trực tuyến làm cách nào đặt mua sách được ở amazon hoặc có trang nào cho mua sách trực tuyến và ship về VN được ( trang phải có nhiều đầu sách vì mấy quyển sách em mua ko phải sách văn học phổ thông mà là sách kĩ thuật cũng hơi khó tìm ). Cảm ơn các bác vạn bội, ngàn * lấp lánh cho các bác reply topic của em và cho em câu trả lời hữu ích
  2. demon13

demon13 Thành viên mới

Bác mua amazon.com hay bác mua amazon.co.uk. Theo như em nhớ không nhầm thì amazon.co.uk không ship ra ngoài UK, còn lại thì em không biết, bác thử apply thẻ của HSBC xem có được không?
  3. RedDevil7

RedDevil7 Thành viên mới

mình mua của amazon, vấn đề ko phải là thẻ visa của ngân hàng nào vì mình nghĩ đã là visa thì của NH nào cũng có khả năng thanh toán mua hàng trực tuyến, ở đây mình mới điền điạ chỉ để nó ship sách về cho mình chứ chưa đến các bước điền số thẻ visa thì ấn continue xong nó báo là ko ship về địa chỉ của mình được, có cách nào ko các bạn nhỉ
  4. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

1. Các website của Mỹ có chọn thẻ visa đấy bạn ạ. Đa số thẻ Visa mở tại VN đều ko được chấp nhận. Có thẻ HSBC là được chấp nhận nhiều nhất.
    2. Bạn thử xem chế độ shipping từ Amazon đã chuẩn chưa, vì ko có standard shipping về VN mà chỉ có expe***ed và priority thì phải.
    3. Check xem bạn có điền post code hay chưa. VN mình ko có post code nhưng thường các nước đều có. Mình cứ điền đại ko sao đâu.
    4. Tớ thấy bạn tớ rất hay đặt mua sách/tạp chí trên Amazon nhưng thường pay = một trung gian kiểu paypal thì phải. Nếu mai vẫn cần thì tớ sẽ hỏi hộ.
    Tớ cũng muốn mua sách từ Amazon đây, nhưng định nhờ bạn bên Mỹ mua hộ và ship về VN thì đơn giản hơn. :D
  5. RedDevil7

RedDevil7 Thành viên mới

Vậy bạn hỏi giùm mình phương thức thanh toán = paypal thế nào nhé , thẻ HSBC thì mình ko có, nếu có phương pháp naoào tiện lợi ít tốn kém thì chỉ giáo giùm mình nhá. Tks in advance
  6. Fox8x4

Fox8x4 Thành viên mới

Nó đã không ship tới địa chỉ đó thì dù bác mua bằng Paypal hay Visa, Master nó cũng không ship.
    Bác mua những đầu sách nào? Gửi link đây em nhờ mua giúp.
  7. alexanderthegreat

alexanderthegreat Thành viên mới Đang bị khóa

Thế thì bạn nhớ nhầm rồi. Amazon UK có gửi về VN không thì chưa thử nhưng nó có gửi ra ngoài UK nhé.
  8. cuongkhi83

cuongkhi83 Thành viên mới

Thế thì nhiều khả năng là thẻ của bạn ko cho phép rồi. Bạn đã giao dịch bằng thẻ nhiều chưa? Mà ko phải cứ visa là thanh toán được hết đâu nhé, cái này còn do cả bank nữa. Nếu là thẻ debit hay bị hạn chế lắm, thẻ cre*** thì dễ thanh toán hơn, ít bị hạn chế hơn.
    Còn mua sách ở amazon thì dù là .com hay .co.uk, .ca... đều cho phép ship sách đi international hết, đảm bảo đấy. Các mặt hàng khác thì chỉ ship nội địa thôi.
    Nếu bạn đã đăng ký paypal rồi thì có thể lên ebay mà mua cũng đc mà. Mà mua trên ebay còn rẻ hơn amazon nhiều. Cứ lên đó search thử. Nhớ email hỏi seller trước nhé, vì ko phải thằng nào cũng chấp nhận ship international đâu. Nhớ mặc cả luôn với nó nữa nhé, thường chỉ mặc cả được tiền ship thôi. Bọn nó hay tính tiền ship gồm cả tiền handling nữa, tức là nó tính công đi gửi ấy . Ko mặc cả trước thì ko khéo tiền ship còn cao hơn tiền sách
  9. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Sorry bạn chủ topic. Sáng nay tớ hỏi thì té ra nó ko mua ở Amazon mà mua trực tiếp từ website phát hành tạp chí. Nó làm về design nên tớ cũng ko hỏi kỹ là tạp chí rì vì chắc ko liên quan tới bạn.
    H cách dễ nhất là bạn nhờ ai bên Mỹ mua hộ rồi ship về VN thì là dễ nhất. :)
    Sách Tiếng Anh mà ship về VN lại dưới dạng quà tặng thì thường ko mất đâu.. :D
    Hoặc là bạn tìm seller trên Amazon có bán cuốn sách đó thì họ sẽ ship thẳng cho bạn. Một anh đồng nghiệp của tớ cũng đã mua kiểu này. :D
  10. kimdung89

kimdung89 Thành viên mới

Rõ ràng tiền ship international thường cao hơn tiền sak . Vì sak mà đắt thì ai mua?
    Hỏi chuyện nó có combine postage ko thôi pác, chứ em ko hiểu đi mặc cả tiền S&H với seller làm gì. Thường chúng nó ko tính thêm tiền H mấy đâu. Tính cao thì chả ai mua cả.
    Ebay mấy sak kỹ thuật mua ko lợi. Mà cũng ko có mấy.