1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm thế nào để nâng cao mối quan hệ lên -> mời cáo đi chơi.

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi heart.breaker_1310, 22/10/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. heart.breaker_1310

heart.breaker_1310 Thành viên mới

Chuyện là thế này. Em với cáo cũng có quen biết qua thằng anh họ cáo. Em cũng thích cáo từ lâu rồi, nhưng chỉ được vài dịp gặp mặt để xúc tiến quan hệ, toàn vào lễ tết. (Em học xa quê, cáo vẫn còn đi học). Cáo cũng chưa có điện thoại trong thời gian này nên không thể chat chít hay nhắn tin được hix.
    Dạo gần đây tốt nghiệp chờ xin việc về quê lại có cơ hội tiếp xúc với cáo. Cáo bận học thi đầu năm nên em với thằng anh cáo qua phụ mẹ cáo bán hàng, trong thời gian này quan hệ khá là khả quan. Cáo có hỏi bài và nhờ em dạy cho cáo (Tiếc cái hồi cấp 3 mải chơi quá nên chỉ có thể chỉ cho cáo hướng giải quyết chứ không giải bài cho cáo được), quan hệ thầy - trò cũng chỉ được 2 hôm rồi từ đó đến nay chỉ gặp mặt nói được 2 - 3 câu là cáo vào trong học bài.
    Mấy hôm nay cáo cũng đã có điện thoại, em cũng có số của cáo qua thằng anh cáo, cũng muốn nhắn tin cho cáo nhưng qua tìm hiểu các lời khuyên pro trong cốc là không nên mà nên gọi điện. Khổ lỗi em nói chuyện hơi kém (khả năng chém gió chỉ dành cho vài mục game với máy tính -> dân công nghệ :(() và hơi ít khiếu hài hước hix hix.
    Giờ em phải làm sao mong các pro chỉ đường cho kẻ mu muội này. Em vẫn còn GÀ lắm. Em đang tính hưóng mối quan hệ sang chỉ bảo học hành các bác thấy có ổn không, vì theo em thấy hướng này hơi nguy hiểm. Nếu có thể thì tư vấn cho em từng bước một.
    Mong AE thong cảm giúp đỡ
  2. born_to_rule

born_to_rule Thành viên mới

sms cũng được
  3. luckymanTHNC

luckymanTHNC Thành viên mới

Trước khi gọi điện bạn phải đặt ra vài tình huống để nói chuyện cho tốt, cố gắng khơi gợi cho gái nói nhiều, mình là người nghe tốt. VD: Cáo đang quan tâm đến việc học hành thì bạn có thể hỏi han em học hành thế nào, Cáo sẽ nói gì đó thuận lợi khó khắn gì đó, bạn có thể chêm vào 1 vài kinh nghiệm của mình, anh thấy như này như kia. Cố gắng pha trò vào trong câu chuyện của mình, như là hồi xưa anh ôn thi vất vả lắm, toàn phải ăn cháo gà cầm hơi ....