1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm thế nào để nghe từ vựng tiếng Anh cơ bản cực tốt?

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi elight123, 18/10/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. elight123

elight123 Thành viên quen thuộc

1. Học nghe từ vựng tiếng Anh qua bài hát
    Bạn nhận thấy nghe tiếng Anh rất khó và học nghe rất nhàm chán? Hiện nay rất nhiều bạn yêu thích âm nhạc, thậm chí các bạn chưa có hứng thú về âm nhạc tại sao không thử qua nhạc Âu Mỹ - một trong một vài thể loại có ảnh hưởng lớn trong giới nghệ thuật. Học tiếng Anh qua âm nhạc sẽ cho chúng ta nhiều cảm xúc, hiểu hơn trong suy nghĩ, cuộc sống hiện đại, văn hóa của người bản địa. Thêm vào đó chúng mình còn thêm một số đam mê sở thích cá nhân, cho mình một số toàn thân thể để có cách cùng chúng ta bè chia sẻ học tiếng Anh. Nghe tiếng Anh qua bài hát chúng ta sẽ học được từ vựng, mẹo phát âm của chúng một mẹo chuẩn nhất.
    More: học tiếng anh elight
    Trước tiên, bạn nên “khởi động” bằng những ca khúc Pop Ballad nhẹ nhàng với giai điệu chậm, dễ nghe cùng với ca từ phổ thông, dễ hiểu. Bạn hãy nghe đi nghe lại nhiều lần, sau đó tải lời bài hát về tập hát theo. Nghe chậm rãi và từng câu, thử viết lại các từ mà bạn nghe được, sau đó tra và nghiên cứu kỹ các do đó. Sau này chúng mình có biện pháp ngân nga một số ca khúc tiếng Anh mà chúng mình yêu thích.
    2. Học nghe từ vựng tiếng Anh qua phim ảnh
    Học nghe tiếng Anh qua phim ảnh là biện pháp cực tốt hỗ trợ bạn vừa học vừa giải trí. Qua phim chúng ta sẽ học được những câu giao tiếp thông dụng, đơn giản, ngắn gọn mà lại gần gũi với chúng ta. Đặc biệt là chúng ta có biện pháp học được các từ vựng thông dụng nhất. Không một vài thế qua phim còn học được thủ thuật phát âm và ngữ điệu của diễn viên.
    Xem thêm: web học tiếng anh hay
    Lưu ý là bạn phải xem phim tiếng gốc chứ không phải phim ***g tiếng nhé và trước tiên xem bạn hãy quan tâm đọc qua phần giới thiệu phim để hiểu nội dung phim, như thế khi xem phim chúng ta sẽ dễ tiếp thu hơn. Ban đầu nên xem các phim hoạt hình hay phim ngắn, vì câu từ ở đây dễ thực hiện dễ hiểu, chúng ta sẽ dễ dàng nhớ và hiểu được các từ vựng trong phim. Bạn cố gắng nghe hiểu từng câu chữ để thưởng thức bộ phim được trọn vẹn nhất, có giải pháp xem đi xem lại vài lần để hiểu bộ phim một phương pháp sâu nhất.
    3. Học nghe từ vựng tiếng Anh qua các video hay bản tin
    Với các video hay bản tin tiếng Anh sẽ giúp chúng ta vừa thu nhận được một số kiến thức bổ ích về văn hóa – xã hội – kính tế, vừa trợ giúp bạn làm quen với các từ vựng và do đó tăng cường vốn từ vựng cách phát âm. Bạn có giải pháp nghe các bản tin theo chủ đề mà mình yêu thích, như thế chúng mình sẽ có cảm hứng hơn khi học từ vựng tiếng Anh.
    Đọc thêm: hoc anh van truc tuyen
    Thường thì các bản tin sẽ không quá dài, chỉ trong 15 phút chúng mình có giải pháp vừa nghe, vừa suy ngẫm, học từ vựng và hiểu được nội dung tin tức được nói đến. English4u cũng xin giới thiệu tới bạn một số kênh bản tin nổi tiếng và hữu ích như BBC, VOA, CNN…,