1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm thế nào để ngực to lên????!!!!!! Siêu nhạy cảm đây!!!

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi nhungoinhung, 23/05/2006.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. thu_trong_mat_em

thu_trong_mat_em Thành viên mới

Nở ngực nhờ 9 món ăn
    Để vòng một căng mẩy hơn, bạn có thể sử dụng một số món ăn như canh sườn đậu nành, canh thịt lợn đậu ván, canh thịt dê...
    Nở ngực nhờ 9 món ăn
    Canh sườn lợn đậu nành
    Sườn 0,5 kg, đậu nành 50 gr, táo đỏ 10 quả, hoàng kỳ 20 gr, thông thảo 20 gr, gừng tươi vài lát, muối vừa đủ. Sườn chặt lát, hoàng kỳ và thông thảo bọc trong túi vải. Đổ nước vào nồi, dùng lửa vừa nấu sôi, cho sườn, đậu nành, táo đỏ, gừng tươi và túi thuốc vào, dùng lửa nhỏ nấu hai giờ, bỏ đi túi thuốc, nêm muối.
    Món canh này có công dụng ích khí dưỡng huyết. Isoflavond trong đậu nành giống như chất oestrogen, làm cho ngực đầy đặn. Thích hợp dùng cho người khí huyết suy nhược dẫn đến ngực kém phát triển.
    Gà tần sâm kỳ
    Đẳng sâm 15 gr, hoàng kỳ 20 gr, tử hà sa khô (nhau thai khô) 10 gr, gà giò nửa con. Đẳng sâm và hoàng kỳ cho vào thố, thêm nước vừa đủ, tần cách thủy trong nửa giờ. Kế đến cho vào gà giò và tử hà sa tần trong hai giờ bằng lửa nhỏ.
    Món ăn này có tác dụng bổ khí huyết, mạnh tỳ vị, giúp những phụ nữ sắc mặt trắng bệch trở nên hồng hào, ngực nở thấy rõ. Người bị khí huyết hư nhược hai tuần dùng một lần.
    Gà ác tần
    Bạch truật 15 gr, hoài sơn 15 gr, phục linh 15 gr, vỏ quít 8 gr, nhau thai khô 12 gr, gà ác một con, gừng tươi một lát. Làm thịt gà ác làm sạch, bỏ nội tạng. Tất cả cùng cho vào nồi đất, thêm muối, gừng lát, bột tiêu, nước vừa đủ, tần bằng lửa vừa cho đến khi gà chín nhừ. Bỏ bã, dùng canh, ăn thịt.
    Món ăn giúp kiện tỳ ích khí, ôn bổ tinh huyết, giúp làn da có tính đàn hồi, giảm nếp nhăn, bộ ngực đầy đặn, phát triển đồng đều.
    Canh thịt dê
    Thịt dê 1 kg rửa sạch thái lát, mật ong 200 gr, thục địa 200 gr, đương quy 200 gr, tục đoạn 200 gr, ngưu tất 100 gr, hoàng kỳ 50 gr. Tất cả cùng cho vào nồi, thêm nước nấu khoảng 2-3 giờ. Lấy nước cốt, bỏ bã, giữ thịt, thêm mật ong, cô thành dạng sệt như mạch nha.
    Món ăn công dụng kiện tỳ ích khí, bổ huyết, có hiệu quả thấy rõ đối với người hư lao gầy ốm, vùng ngực không đầy. Nó giúp khí huyết thông thoáng, kinh nguyệt ổn định, thúc đẩy sự kiện toàn của các tuyến vú, nhất là khi phối hợp xoa bóp bầu vú. Không nên dùng cho người nóng trong.
    Canh tôm xơ mướp
    Tôm hai con, thông thảo 6 gr, xơ mướp 10 gr, dầu ăn, hành đoạn, gừng sợi, muối với mỗi thứ một ít. Tôm, thông thảo, xơ mướp rửa sạch, cho vào nồi nước để nấu. Thêm hành, gừng, muối, đun đến khi gần chín thì thêm dầu ăn, nấu sôi lại.
    Món ăn này có tác dụng thông kinh lạc, thanh nhiệt, thông sữa, thích hợp cho những người bầu vú kém phát triển do khí uất huyết hư.
    Canh thịt lợn đậu ván
    Thịt nạc 150 gr, đậu ván trắng 50 gr, kỷ tử 30 gr, muối vừa đủ. Thịt nạc rửa sạch, thái sợi, cho vào nồi cùng đậu ván trắng và kỷ tử. Thêm nước vừa đủ, tần cho đến khi thịt chín nhừ. Thêm muối, gừng sợi, hành, bột nêm.
    Món ăn này giúp bổ hư, tăng khí lực, giúp làm đầy ngực.
    Chè sâm kỳ
    Hoàng kỳ 30 gr, nhân sâm 5 gr, gạo 100 gr, đường trắng một ít. Hoàng kỳ và nhân sâm thái lát mỏng, dùng nước đun sôi để nguội ngâm 30 phút. Thêm nước vừa đủ, sắc hai lần, hòa hai nước lại, thêm gạo nấu chè, nêm đường trắng.
    Món này này giúp bổ khí và làm nở ngực, dùng ăn sáng và chiều.
    Sữa bò tần lạc
    Lạc 100 gr, kỷ tử 20 gr, nấm tuyết (ngân nhĩ) 10 gr, sữa bò 1,5 lít, đường phèn vừa đủ. Ngân nhĩ, lạc, kỷ tử rửa sạch. Bắc nồi lên bếp, cho vào sữa bò, ngân nhĩ, kỷ tử, lạc, đường phèn để nấu đến khi đậu chín nhừ.
    Món này giúp thông tuyến sữa, dưỡng âm,bổ khí huyết, làm ngực đầy, thích hợp cho nữ giới có bộ ngực nhỏ do khí huyết hư suy.
    Canh hoàng kỳ nấu tôm
    Hoàng kỳ 30 gr, tôm 100 gr, đương quy 15 gr, cát cánh 6 gr, kỷ tử 15 g, hoài sơn (củ mài) 30 gr. Đương quy, hoàng kỳ, cát cánh rửa sạch, củ mài gọt vỏ, thái lát, cho vào nồi, thêm nước vừa đủ, nấu với lửa nhỏ, bỏ bã. Thêm tôm, kỷ tử vào nấu tiếp 15 phút.
    Món ăn có công dụng điều bổ khí huyết, thông sữa, làm đầy ngực. Thích hợp với trường hợp bộ ngực kém phát triển do khí huyết hư suy.
    Các bạn cứ thử dùng mấy bài thuốc này xem sao rồi hãy tính đến việc đụng dao kéo
  2. dragonboy1080

dragonboy1080 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chỗ này là của chị em nhưng mà thú thật là tớ thấy khá nhiều bạn có quan điểm sai lệch về vòng 1 nên tớ mạn phép ú ớ mấy câu:
    1 - Ngực "tây" to hơn ngực "ta" rất nhiều: Sai!
    Những bộ ngực tây phương "hoành tráng" bạn thấy trên phim ảnh hay báo chí đa phần là "nhân tạo"
    Chuyện thường ngày ở Mỹ: con gái nhà có tí tiền học hết cấp 3 là đi nâng ngực (khá đắt, 8 đến 10 ngàn đô)!
    ====> Mấy ông chồng lên net xem phim *** rồi về chê vợ ngực bé này nọ thì trước hết hãy tự chê mình cóc kiếm đủ tiền cho vợ đi bơm!
    Tính trung bình ra tớ thấy hình thể gái VN tốt hơn gái Mỹ nhiều: vòng có 1 nhỏ hơn 1 chút (do gầy hơn + ít người dao kéo) nhưng vòng 2 thì lại nhỏ hơn rất nhiều ====> nhìn chung tỉ lệ lệ vòng 1 / vòng 2 so với gái Mỹ là hơn hẳn!
    2 - Tập tạ, chống đẩy v.v.. làm to ngực: Cực sai!
    Các biện pháp này chỉ đúng cho nam giới vì ngực nam giới chính là cơ bắp ===> tập luyện nhiều cơ bắp sẽ to ra!
    Bầu ngực phụ nữ cấu tạo chủ yếu bởi mô mỡ + các thể nang, ống (khi có con sẽ chứa sữa) ===> tập luyện chỉ làm to phần cơ ngực ở dưới chứ không hề làm to bầu ngực.
    Chưa kể tập nhiều làm bầu ngực sắt lại (do bị burn mất mỡ + nước) ====> còn làm ngực nhỏ hơn!
    Túm lại nếu không động đến dao kéo thì chỉ có chế độ dinh đưỡng phù hợp (uống nhiều nước, ăn nhiều thịt lợn, cà rốt, đậu v.v..) + mát xa là biện pháp tối ưu. Khi cơ thể mỡ màng hơn thì tất nhiên ngực nó sẽ to ra theo (làm gì có ai gầy tong teo mà không màn hình phẳng chứ?)
    P/S: chạy nhiều sẽ làm ngực sệ xuống (do các dây chằng nâng bầu ngực phải làm việc nhiều) ====> con gái không nên rèn luyện sức khỏe = cách chạy!
    Thân!
  3. babe122

babe122 Thành viên mới

Hihi, đúng là bạn tự nhận mình "ú ớ" mấy câu nên đúng là có chỗ sai thật.
    1. Ngực bọn Tây to hơn ngực dân châu Á, cái này hoàn toàn đúng . Hãy khoan so sánh tỷ lệ eo và ngực của họ , mà chỉ nhìn số đo và độ lớn của ngực, thì bọn Tây bình thường ngực cũng đã cực khủng rồi. Tất nhiên có người này người kia, cũng có bạn Tây cực lép, nhưng đa phần là ngực có da có thịt,thậm chí cực to. Vậy chắc chắn có bạn hỏi là nếu đã to như thế thì tại sao bọn tây vòn phải đi độn ngực ? Câu trả lời là tuy to nhưng chất lượng chưa chắc đã tốt. Tớ có nhiều đứa bạn Tây, ngực rất to , nhưng xệ , không săn chắc, quả ngực không đứng , đầu ti hồng và nhỏ nhưng phần quầng ngực nó to như cái bát chấm nước mắm. Các bạn cứ nhìn ngực Thủy top thì sẽ tưởng tượng ra ngực của nhiều bạn khoai Tây : to, nhưng sệ .
    Chính vì ngực sệ, da ngực chùng xuống nên khi độn ngực , túi nước muối sẽ làm căng phần da chùng , làm cho ngực trở nên căng, cứng và cực kì "đứng" ngực .
    2. Phụ nữ chạy nhiều thì sệ ngực: vừa SAI vừa ĐÚNG
    Đúng: nếu không mặc áo ngực, hoặc áo ngực lỏng thì khi chạy sẽ làm quả ngực nhảy lên nhảy xuống , lâu dần thì xệ tới rún luôn.
    Sai : có rất nhiều người chạy thường xuyên như một thói quen , và ngực của họ cực đẹp. Lí do là họ dùng loại áo ngực chất cotton hút mồ hôi và bó sát , hoặc nếu có điều kiện thì dùng áo ngực dành cho dân thể thao , loại áo đó có các sợi chun đàn hồi, bó sát người, bảo vệ bầu ngực không bị "nhảy lên nhảy xuống" qua các động tác chạy . Tớ không post ảnh lên được , đành send link vậy :
    http://www.sanivit.eu/img/products/175c1bf9d699fdc6bc9039afe4ce5361_500x500.jpg
    Và chạy bộ là môn thể thao đủ các yếu tốt Ngon Bổ Rẻ để vừa có ngực đẹp và giảm cân cho cơ thể.
  4. dragonboy1080

Có lẽ "tây" chỗ bạn đẹp hơn tây chỗ tớ!
    Chỗ tớ xác suất gặp các em vòng 1 to tự nhiên mà vòng 2 không to theo (chứ chưa nói nhỏ) là...1 phần nghìn! (Các em này chủ yếu là học sinh cấp 2, cấp 3, lên ĐH thôi là các em ý lại béo phì)
    Ở Mỹ thì chỉ có con nhà giàu hoặc người có thu nhập cao là đẹp vì có tiền bơm ngực + hút mỡ bụng. Nhà nghèo thì... 90% là béo phì! (Mỹ nó cũng giống như Hàn Xẻng vậy, con gái chỉ đẹp... trên phim)
    Chả cần phải sang Mỹ để kiểm chứng, bạn cứ điểm mặt các nữ diễn viên của nó xem có ai ngực bự mà không bơm? Câu trả lời là không có ai, trừ em Linsay Lohan được báo chí "đồn" + em ý khăng khăng là có bộ ngực "thiên tạo".
    Nói thêm là thời của những bộ ngực bơm thẳng đứng như núi lửa qua rồi bạn ạ! Giờ gái Mỹ nó cũng thích bơm sao cho trông bộ ngực nó cũng mềm + "hơi chảy" giống ngực to tự nhiên!
    P/S: ngực tự nhiên có độ mềm mại mà ngực bơm theo lối "núi lửa" không thể có! Con zai thích cái cảm giác các ngón tay của mình "ngập" vào cái vật thể mềm mềm đó hơn là cái cảm giác chạm vào 2 quả bóng nước căng cứng ====> nếu bạn được trời phú cho 1 bộ ngực to tự nhiên thì dù nó có hơi sệ (cái gì nặng mà chả sệ?) bạn cũng đừng đi bơm làm gì!
    Thân!
  5. viethuong279

viethuong279 Thành viên mới

Ơ bạn ơi tớ thấy bọn Tây người chuẩn hơn mình nhiều chứ, sau 30 tuổi thế nào thì còn tùy đứa (giữ gìn hay không), chứ còn trẻ thì đa số vòng 1-2-3 chuẩn hơn người châu Á nhiều (không phải đi bơm đi biếc đâu), chả hiểu bọn nó làm gì mà vòng 2 thì bé tí bé tẹo, còn vòng 1 và vòng 3 thì nảy nở, rồi đến cái chân thì nó lại bất chợt thon lại( và dài) Hay có khi Mỹ là hợp chủng quốc nên nó người này người kia, ở Châu âu chắc thuần chủng hơn nên gái cũng đẹp hơn chăng
    Nói chung mình là con gái còn thấy ghen tị híc híc
  6. yoyocici09

yoyocici09 Thành viên mới

Tớ thấy ngực mỗi người đều do tạo hóa ban tặng. Và do di truyền từ thời bố mẹ. Ai có ngực sao thì chịu vậy cho rùi, đi sửa sang chi vừa tốn tiền vừa hại sức khỏe.
    Mà ăn mí cái món ăn bổ dưỡng ko những ngực to ra mà mí chỗ khác cũng to ra, mập lên rùi thì khó ốm, mà ốm đi thì ngực nó cũng teo lại như cũ.
    Tốt nhất là tập thể dục 1 chút, ăn uống đầy đủ.
    Và đừng quan tâm quá, vì miễn sao ng đàn ông của mình iu mình là đc rài hehe...
  7. Hanhbossy88

Hanhbossy88 Thành viên mới

mời bác sang chỗ khác để so ngực Tây ngực Tàu.
    Nhưng dù sao em cũng hơi ngứa mồm muốn đính chính là: Kim Kardashian biểu tượng mới của nước Mỹ ko bơm ngực nhé. cô ấy có laser treatment cho V2 nhưng V1 là tự nhiên. V1 có chăng thì chỉ nâng cho cao lên ko bị sệ thôi. ko đặt túi.
    Ngực Kim to từ khi còn học cấp 2. Ko bàn nữa. bác quan tâm đến Mỹ mà ko biết Kim thì đúng là mời bác nghiên cứu lại.
    Ngoài Kim ra còn có Scarlet Johanson.
  8. girlie

girlie Thành viên mới

ko biết Tây bên bạn dragonboy thế nào chứ tây bên tớ ngực toa lắm...Đấy là tớ ko tính mấy em islanders đâu mà chỉ tính Tây trắng thôi đấy.Nhớ lúc học Uni,mấy đứa cùng lớp 17-18 mà nhìn khủng khiếp lắm.
    Tất nhiên Tây cũng có những đứa gầy tong teo và V1 bé tí nhưng tớ thấy phần đông vẫn to và đầy đặn hơn châu á nhiều.
  9. dragonboy1080

Thì tớ cũng bảo là nhìn chung tụi nó to hơn mà!
    Điều tớ mún nhấn mạnh ở đây là tụi gái Mỹ lên cấp 3 là đi nâng ngực hàng loạt (như kiểu làm lễ trưởng thành vậy), tất nhiên trừ con nhà nghèo.
    Tớ phát hiện ra điều này từ 1 số bạn Vịt Kiều tớ quen! Các bạn ý tầm vóc cũng như cân nặng không có gì khác gái trong nước nhưng mà vòng 1 thì bạn nào bạn nấy bự trà bá!
    Khi tớ thắc mắc chuyện đó với mấy người Vịt Kiều lớn tuổi thì họ cho tớ biết là chuyện nâng ngực ở Mỹ là rất bình thường! Đó gần như là 1 kiểu "hồi môn" mà bố mẹ giành cho con gái vậy!
    Chuyện này cũng tương tự như gái Nhật, Hàn đi xẻ mí (tớ nhìn album ảnh hồi bé của mấy đứa bạn Hàn Quốc mà tí ngất, đúng là từ vịt hóa thành thiên nga).
    Tất nhiên hàng thật cũng có! Đừng nói bọn Tây ăn sung mặc sướng đã lâu, dân Vịt mình đói ăn mấy thế hệ nhưng số lượng con gái có vòng 1 đầy đặn cũng không nhỏ!
    Trường tớ rất nhiều SV nước ngoài! So sánh 1 cách công bằng trong các nước châu Á với nhau thì gái Việt nhà mình "nhìn đã" hơn hẳn gái Hàn, Thái, Indo, Philipin...
    Khách quan thì "quân mình" chỉ thua mỗi mấy em Chai Nịt. Híc... mặc dù bọn tớ rất ghét mấy thằng Tung Của lắm nhưng phải công nhận là các em gái Sino tầm cuối 8x, đầu 9x nhìn... rất khó cầm lòng
    Anyway, miễn là bạn tự tin với cái vòng 1, còn nếu không thì... cứ nhờ đến bác sĩ, đừng ngại! Chỉnh sửa dung nhan cho đẹp hơn một cách an toàn thì không có gì là tội lỗi! Đó là 1 quyền cơ bản của con người, cần được cộng đồng cỗ vũ và hỗ trợ!
  10. babe122

babe122 Thành viên mới