1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm thế nào để tăng cân béo lên?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi frenzy, 09/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. frenzy

frenzy Thành viên mới

Làm thế nào để tăng cân béo lên?

Gầy quá trông thiếu sức sống lắm. Mình cao 1m56 (con gái), nặng có 42,43kg thôi. Người tuy chắc (vì đi tập thể dục) nhưng vẫn bị chê gầy, và nhất là... một số chỗ cần to thì nó không thể to được. Khụt khịt, làm sao để béo lên bây giờ? Mình ăn uống cũng đều và khá nhưng mãi vẫn vậy. Bùn... ....
  2. anhkotraloiem

anhkotraloiem Thành viên mới

ĂN thua gì ấy, tớ mới còn nì, m62 mừ chưa đc 42kg đâu nhá, siêu còi là ta đây
  3. frenzy

frenzy Thành viên mới

Oạch! Nại còn có cả chwcs siêu còi cơ à, hé hé, thế cho tớ làm á còi nhá!
  4. Marylin

Marylin Thành viên mới

Bạn gì 1m56 mà 42 kí thì làm gì mà gầy lắm,chắc tại xương nặng(nên thấy giơ nhiều xương),hoặc vòng 1,vòng 3 ko được đầy đặn nên vẫn bị gọi là còi nhỉ
    Hồi trước tớ 1m62 mà có 42 kí,trông cũng ko gầy lắm vì xương tớ nhỏ,người chắc,chỉ bị cổ tay hơi nhỏ và mặt cũng nhỏ(may là nhỏ nhưng ko xương xẩu).Tớ uống 3 hộp Weight gain tăng 6 kí 1 tháng(ko hiểu sao tháng đấy tớ ăn như bị chết đói ý,1 bữa 5,6 bát cơm,uống thêm 1 ly WG,ăn vặt tùm lum tà la,ngủ như trâu.Thế là cứ 48 kí suốt(trông cũng ko béo).sau 1 đợt tớ học thi,đi làm nhiều ,stress nên ko ăn uống được,lại giảm xuống 46 kí.Rồi ko lên cân được nữa trong 1 thời gian dài.
    Thế mà 3 tháng gần Tết vừa qua tớ chịu khó ăn ngọt,ăn vặt nhiều,ngủ được,lại tăng lên tiếp 52 kí,rồi giảm ăn còn 51.Bây giờ lại phải ăn ít đi để khoảng 48 kí là đẹp nhất.con gái phải thanh mảnh 1 tí mới mặc quần áo đẹp bạn ạ,béo lên tớ thấy nặng nề lắm,béo lên vừa thôi.
    Nếu bạn bị tâm lý béo bằng được nên ăn theo kiểu ép miệng mà ko thấy ngon thì ko béo được đâu,phải thèm ăn mới béo được nhiều.Nên chữa các bệnh tiêu hoá(nếu có),dùng men tiêu hoá kích thích ăn ngon miệng xem kết quả có khả quan hơn nhiểu ko nhé
    Chúc các bạn gày chóng béo nhớ
  5. frenzy

frenzy Thành viên mới

Ui, tớ không nặg xương đâu, xương tớ nhỏ, mông to đùi to nhưng mà phần trên (ngực và vai) thì gầy. Hoá ra mình cũng đâu phải gầy ha, bọn ở lớp toàn bảo: Gầy tong gầy teo làm mình buồn hết sức hu hu...
    Marylin uống sữa Weight Gain hả? Xong! mai đi mua uống luôn! Thanks nha!
  6. candyxike

candyxike Thành viên mới

Sao mình cũng uống sữa weight gain ne, uong 2 hộp, ko thấy thêm 1gram nào hết í, buồn nên ko uống nữa.
  7. frenzy

frenzy Thành viên mới

Ừ, vấn đề là làm sao để mình ăn ngon miệng, không có cảm giác phải cố ăn để cho béo cơ. Vả lại từ bé mình không thích ăn vặt mới đau. Giờ thì chịu khó ăn vặt với tụi bạn rồi, chè kem đủ kiểu. Nhưng khi ăn vẫn có cảm giác phải cố... Ước muốn của mình là ăn ít mà vẫn ...béo
  8. banhsukem

banhsukem Thành viên mới

uống nhiều sữa tuơi bạn ơi, bạn mua sữa tuơi dạng chai của Nestle ấy, tớ uống loại đó mà tăng 3 cân trong một tháng đấy
  9. mermaid123

mermaid123 Thành viên mới

ôi, ko hiểu sao nhớ, em 1m65, nặng 48 mà trông rất gầy. Trong khi đó có người cao gần bằng em, nặng chỉ tầm 45-46 mà lại trông tròn xoe.
    Hì, đúng như các chị nói ở trên, muốn béo thì ăn phải ngon miêng. Đằng này em ăn uống kém lắm, kiểu mỗi bữa ăn cố đủ tiêu chuẩn 2 bát cơm, mà có hôm còn vừa ăn vừa oẹ cơ, trông khổ lắm. Sữa thì cũng cố mà uống...
    Chắc chỉ còn cách là đi tập aerobic... cho khoẻ người và kích thik ăn uống...ayzza
  10. frenzy

frenzy Thành viên mới

Chắc bạn to xương... Nói thật tớ cũng có thời gian vừa ăn vừa...oẹ . Nhưng bây giờ đi tập thể dục, ăn uống cũng tạm rồi. Với lại tớ thấy tinh thần cũng rất quan trọng đấy. Cứ vui vẻ lạc quan (khó thế) thì thế nào cũng béo ra. Nói thì dễ... Chúng ta cũng cố gắng nào!!!