1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm thế nào để thôi nghĩ đến một người ! Mong mọi người giúp mình !Hic

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi sourtamarind, 14/11/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sourtamarind

sourtamarind Thành viên mới

Làm thế nào để thôi nghĩ đến một người ! Mong mọi người giúp mình !Hic

Tâm trạng hiện giờ của mình thật tệ, khi mà chính bản thân mình cũng không thể hiểu, mong rằng mọi ng có thể tư vấn giúp mình trong trường hợp này mình nên thế nào ,!?!?!
    Từ ngày còn bé, mình rất hợp và thần tượng papa, pa làm trong nghành kĩ thuật, vì vậy, nghe có vẻ buồn cười nhưng mình thường rất có ấn tượng tốt với những ai học và làm về kĩ thuật. Hồi cấp 3 mình còn mơ tưởng mai sau sẽ yêu một anh kĩ sư! Hiện giờ mình đang học năm thứ 4 một trường kinh tế ở HN,cách đây gần 2 năm mình có nhận lời yêu 1 người đồng hương hơn tuổi mình, và cả 2 gia đình đều biết và ủng hộ rất nhiều, cả gia đình anh đều yêu quí mình , nói chung mọi thứ đều tốt đẹp. MÌnh sống khá lí trí , kể cả chuyện tình cảm, đôi khi bạn bè thường trêu sống nguyên tắc quá sẽ mất đi nhiều cảm xúc trong tình yêu , nhưng mình thì thấy không có vấn đề gì. Trong 2 năm qua, chuyện tình yêu của anh và mình khá bình lặng, không nhiều giận hờn, anh rất yêu và chăm sóc, quan tâm mình rất nhiều ( bạn bè và chính mẹ mình cũng thường nói khó mà tìm được một ng như anh bi giờ ).Còn về phần mình,bản thân mình biết hài lòng , thấy đủ và hạnh phúc với những những gì mình đang có.Cho đến hơn 1 tháng gần đây, mọi thứ dường như thay đổi, khiến mình hoang mang. Đó là khi mình quen 1 người-đã làm mọi thứ ko còn như trước nữa.Mình quen bạn ý qua một forum trên mạng rùi cho nick chat,hơn một tháng liền đêm nào mình cũng nói chuyện với bạn ý, đêm đầu tiên gần như thâu đêm, và đêm nào cũng thế thường là đến 3h sáng mới có thể ngừng được.Mình thấy thật lạ vì bình thường mình không phải người thích nói chuyện vu vơ, linh tinh, và đặc biệt là với ng mình không hề quen, nhưng lần này thì khác, mình cảm thấy nói chuyện rất hợp bạn ý, và bạn ý khiến cho mình gợi nhớ những kỉ niệm về papa yêu quí của mình, và đôi khi cả những kỉ niệm về cái suy nghĩ trẻ con rằng mai sau yêu 1 anh kĩ sư kia nữa! Hic.Dường như giữa mình và bạn ý không hết chuyện để nói ý.Lúc đầu mình cảm thấy vui vì quen được một người bạn nói chuyện rất hợp , và hiểu mình, đặc biệt là mình và bạn ý có nhiều điểm rất giống nhau.Nhưng đến khi mà lí trí -điều mình thầm tự hào về bản thân-cũng không thể điều khiển được cảm xúc, thì mình thấy sợ, mình nghĩ đến bạn ý gần như suốt tất cả mọi lúc trong ngày, rùi bất kì điều gì cũng khiến suy nghĩ của mình hướng đến bạn ý .Ban đầu mình không muốn gặp mặt, nhưng con bạn thân nó khuyên nên gặp , nó nói gặp rùi sẽ khác, vỡ mộng, so với chat chit, gặp mặt sẽ thực tế hơn nhiều, rồi sẽ ko nghĩ nhiều nữa, và để biết là bạn ý không phải chàng kĩ sư trong mơ của mình trước đây .Bạn ý cũng yêu cầu gặp mình . Và , khi gặp rùi , mọi chuyện còn rắc rối hơn.......! !Chẳng có gì khác so với khi chat, mình và bạn ý đã nói chuyện say sưa cả buổi hôm đấy, về đủ thứ chuyện linh tinh, chính mình cũng không hiểu có gì mà nhiều thứ để nói thế , thật vui khi ở bên bạn ý!Và tối hôm đấy khi về nhà, mình và bạn ý lại chat chít đến khuya như mọi lần.Mình cũng nói cho bạn ý biết là mình đã có người yêu, bằng tuổi bạn ý, còn bạn ý tâm sự đã chia tay bạn gái cách đây một thời gian.
    Mình thấy sợ , hoang mang về bản thân, vì mình vốn là người sống lí trí từ trước đến nay, mà lần này gần như mình không thể kiểm soát được hành động của mình, online rất khuya, có những hôm đã quyết tâm ko động đến máy nhưng không thể .Mình cũng đã dùng cách rút dây mạng ra nhưng rồi lại chuyển sang gọi đt và sms, mọi chuyện cứ rối tung lên. Và hơn hết, mình thấy thật có lỗi với người yêu, dù chỉ là trong tư tưởng thôi, nhưng việc nghĩ đến 1 người khác, đối với mình là một chuyện không thể chấp nhận đươc .Mình sợ , và không biết nên làm thế nào, mong mọi người ném đá mình nhiều vào, biết đâu sẽ giúp mình tỉnh táo hơn.hic
    Có những hôm gặp chuyện buồn, thay vì đi lang thang 1 mình ăn uống hoặc mua sắm (thói quen của mình) , mình lại gọi đt chỉ để nghe giọng bạn ý (thế mới điên chứ)hic, và đúng là mình thấy hết buồn và thoải mái hơn hẳn.Hoặc có những lúc, nghĩ quẩn, mình sms, hỏi bạn ý vu vơ là không biết do từ phía mình hay vì bạn ý là người quá nhiều kinh nghiệm , khiến cho mình ko thể thôi nghĩ đến bạn ý nữa. MÌnh cũng biết,bấy nhiêu thời gian, là qua ngắn để hiểu về một người, nhưng về phần mình,chính mình cũng không thể hiểu bản thân và suy nghĩ của mình nữa. Mong mọi người cho mình một lời khuyên, làm thể nào để vượt qua chuyện này ..............!Thật ra mình đã post bài này bên tâm sự, nhưng có bạn khuyên mình là không phù hợp , nên cho sang đây , sẽ có rất nhiều người có kinh nghiệm có thể giúp mình! Còn mình giờ chẳng nghĩ được gì nữa, Đầu óc mình không còn bình thường nữa rùi ! Cảm ơn mọi người thật nhiều!!!
  2. haha_chetchua

haha_chetchua Thành viên mới Đang bị khóa

Cho tớ hỏi là: trong cái khoảng thời gian đó, cậu có còn liên lạc và gặp anh ấy không, hay là chỉ gặp và liên lạc với bạn kia thôi trả lời đi rồi tớ hỏi tiếp
  3. saobangcb

saobangcb Thành viên mới

Cáo non gặp gà tây rồi. . Còn bênh này không phải say nắng nữa mà là cảm nắng. Cái quan trọng là bạn cần xác định nghiêm túc tình cảm của bạn đối với ny bạn. Cảm thấy yêu thật sự thì phải refesh tình yêu gấp! Mình đoán bạn và ny ít tâm sự và nói chuyện hài hước với nhau, ny bạn cũng thuộc loại ít nói, hiền lành. Gặp gà này nói chuyện có duyên, biết nhiều thứ nên bạn thấy rất hay và hợp với mình. Mà sao lúc buồn bạn ko đi cùng ny hay nt tâm sự với ny? Buồn mà đi 1 mình thì ny bạn cũng cần xem lại đấy. Để chữa bệnh thì chỉ có cách khiến ty của bạn cũng thú vị không kém nói chuyện với cậu kia thôi. . Refesh tình yêu gấp đi nhé! Nếu ko nhiều khả năng phải nghe "Lời thú tội ngọt ngào" đấy.
  4. NhaGiauCungKhoc

NhaGiauCungKhoc Thành viên mới

Rượu chưa nếm sao biết rượu ngon hay dở
    Không nếm thì cả đời về sau sẽ fải suy nghĩ lăn tăn không biết sai lầm hay kô sai lầm
    Tốt nhất là cứ nếm, cần thì uống luôn cho biết
    Cuộc sống chính là đc làm những ji mình muốn, nếu kô sống làm jì cho khổ
  5. song_nhi1325

song_nhi1325 Thành viên mới

cái tìh cảm kia có thật là yêu
    nói đến anh người yêu chủ thớt ý
  6. mrBKer

mrBKer Thành viên mới

Thế cái tình cảm này có thật là yêu? Chỉ là trúng gió chứ nhỉ? Bỏ anh cũ yêu ku mới(chắc gì ku mới đã yêu), sau một thời gian lại trúng gió ku khác tiếp, lại hỏi 2 ku trước có thật là yêu.
    To chủ topic: cứ bình tĩnh, ra trường nhìn đời sẽ khác hơn! Tập trung tốt nghiệp đi em! sắp ra trường rồi!
  7. song_nhi1325

song_nhi1325 Thành viên mới

theo ngu ý của em thì chủ thớt chả yêu ai trog cả 2
  8. namcao9X

namcao9X Thành viên mới

Thời gian , cái bạn cần bây giờ là thời gian
  9. De

De Thành viên rất tích cực

Con gái thường bị ấn tượng và cái mới lạ khác với những gì mình có cuốn hút. Anh chàng người yêu hiện thời là một cái gì đấy thường nhật...luôn có như không khi nên bạn ko thấy nó quạn trọng hoặc ý nghĩa như thế nào. Anh chàng mới thì như một liều thuốc phiện làm bạn đam mê...cái mới và lúc ban đầu cũng vậy...nhưng qua giai đoạn đấy thì nó cũng thành 1 cái thường nhật ko khác gì cái kia.
    Nhưng theo trường hợp này thì mình thấy rằng ngyêu hiện thời của bạn ko có cơ hội...bạn ko cho anh ta biết cũng như có thể làm gì trong trường hợp này để có thể kéo bạn lại..từ từ bạn sẽ trôi mất thôi. Mọi lời khuyên cho bạn bây giờ khó thuyết phục lắm, chỉ có để bạn tự trải qua...cảm nhận và rút ra thôi.
    Được de sửa chữa / chuyển vào 16:17 ngày 14/11/2008
  10. romantic1

romantic1 Thành viên mới

Theo mình thấy là anh kia là cao thủ kưa gái đó ! Kưa được con gái đã có người yêu là rất khó ! Bởi vậy bạn cũng nên xem lại mình: Nếu đẹp, dễ thương có thể giữ được anh ý thì hẵng quen còn không thì nên chung thủy với anh người yêu cũ đi không thì mất cả chì lẫn chài đó ! Mấy anh chàng đào hoa họ có nhiều lựa chọn lắm !