1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm thế nào để thôi nghĩ đến một người ! Mong mọi người giúp mình !Hic

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi sourtamarind, 14/11/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. abc12386

abc12386 Thành viên mới

chuyện của bạn này làm mình nhớ tới chuyện 1 chị là bạn của chị gái mình và cũng là đồng nghiệp bây giờ của mình. Chị này vốn có nguời yêu, sống khá là chuẩn mực, được gia giáo từ bé, theo kiểu cha mẹ đặt đâu con ngồi đấy, vì vậy dễ dàng chị í nhận lời yêu 1 anh kia, gia đình 2 nguời còn gần như là định sẵn đám cuới rồi. Nhưng rồi trong 1 lần đi công tác cơ sở, chị này quen với 1 anh khác, 2 nguời hợp nhau ngay từ những phút nói chuyện đầu tiên và cứ thế, rồi đến khi về duới hà nội chị này cũng như anh mới vẫn đều đặn điện thoại cho nhau, thỉnh thoảng anh mới cũng xuống hà nội và cùng chị đi chơi .... và rồi cũng rơi vào tình trạng khó xử như bạn topic. Chỉ khác, nguơi yêu chị này biết được, 3 nguời đấu tranh tư tuởng rất lâu. 2 cậu trai thì "rất đàn ông" ..... để chị í tự quyết định và sẽ sẵn sàng chấp nhân mọi thứ và cuối cùng chị í đã quyết định theo nguời mới, giờ thì 2 nguời đã lấy nhau, sống hạnh phúc roài.
    Thế mới biết trong cuộc sống không gì là không thể. Thực ra TH của chị mình kể chắc cũng giống của bạn topic, đó là do mối quan hệ gọi là "yêu đương" với nguời yêu hiện tại chưa phải là hoàn toàn tự nhiên, chưa hẳn xuất phát hoàn toàn từ trái tim, vì vậy nó mang tính "yêu trách nhiệm", khá lỏng lẻo, do đó nếu bạn topic không quyết định có thể gọi là buớc ngoặt thì không chỉ lần này mà rồi sẽ còn lần khác phải đắn đo đấy. Một lời khuyên chân thành!
  2. The_classic

The_classic Thành viên mới

_ muốn lấy chồng, chọn anh 1
    _ thích phưu lưu, tiếp tục với anh 2
    PS: nếu muốn biết "anh 2" có tc thật hay ko thì nên gặp mặt, càng nhiều càng tốt, ngoài lời nói bạn còn cảm nhận đc qua cử chỉ, hành động..etc. Anyway thì trẻ, cơ hội còn nhiều, sao phải lăn tăn, sau này đi làm có khi lại rơi vào tình yêu đích thực với anh giám đốc ấy chứ ;)
    MK, em ghét nhất cái khoản chát chit (em eck biết chat :(( )
  3. pinkbag

pinkbag Thành viên quen thuộc

Có lẽ người ta đầy kinh nghiệm trong chuyện này, và nói chuyện rất có duyên, khiến cho sourtamarind nhớ đến người ta thật nhiều ! Chỉ cần thời gian , và chịu một chút vấn vương trong lòng, rồi tất cả sẽ qua mà thôi !
  4. ms0910

ms0910 Thành viên mới

nếu mọi chuyện mà đơn giản như vậy được thì thật tốt
  5. saobangcb

saobangcb Thành viên mới

Ban đầu cũng định nhận xét tình cảm của bạn chủ topic với ny hiện tại có vẻ ko phải ty. Yêu mà bình lặng suốt thì đúng là quá phục. Ty không thăng trầm thì tất yếu dẫn đến nhạt nhẽo, mà lúc đang nhạt nhẽo gặp a khác hay ho thì.... Bạn nên cân nhắc kĩ, trong ty không có chỗ cho lòng xót thương đâu. Xin lỗi nếu tớ nói dại nhưng mà bạn thấy có lỗi với ny về mặt lý trí thì tớ nghi ngờ cái gọi là ty bạn dành cho a đấy. .
  6. namcao9X

namcao9X Thành viên mới

Các bác đừng cho rằng chạy theo người mới là xấu , cứ để yên cho bác ấy tự so sánh , chọn ai là quyền của người ta
  7. hiepkhachgiangho

hiepkhachgiangho Thành viên rất tích cực

nói 1 câu xin lỗi trước
    chủ topic là con gái mà viết được ra thế kia thì mình thấy tán bạn rất dễ
    ke ke ke
    cẩn thận đi ra đường gặp phải mình nhé
    sinh viên năm 4 rồi mà vẫn chưa có jì gọi là bản lĩnh cả
  8. buon789

buon789 Thành viên mới

bác này nói bùn cười, tại bác gái này còn non nên mứi thế, mà bác chủ topic hình như đây mới là "rung động" đầu đời thì phải,
    chứ là gái có hiểu biết và ít nhiều trải nghiệm thì sẽ thích giai có kinh nghiệm bỏ xừ, việc gì phải quên. Giai có kn mới giúp duy trì, giữ gìn tình cảm bền lâu đc, quan trọng là cần tỉnh táo nhìn nhận xem ng ta dùng kn nhưng thật lòng hay giả dối.
    tựu chung thì ca này, mọi người đều nhận thấy ny và bác đều có vấn đề về tình cảm, vì vậy nếu bác có chọn người mới cũng chả có gì là xấu, bác có quyền lựa chọn, còn trẻ, tội gì, phải trải qua được những quyết định đúng đắn và quan trọng thì mứi tích lũy được bản lĩnh
  9. muoixinh

muoixinh Thành viên mới

Làm thế nào để thôi nghĩ đến một người
    => Nghĩ đến 1 ng` khác :D
  10. muoixinh

muoixinh Thành viên mới

Cũng mới đọc sơ qua thôi nhưng cũng hơi nắm đc vấn đề. Có lẽ ty cũ của bạn bình lặng quá, êm đềm quá, nên khi gặp 1 đối tượng mới, bạn như kiểu đc F5, đc làm mới nhất là khi lại gặp 1 ng` hợp chuyện nữa.
    Mình cũng từng rơi vào tình trạng của bạn :(. Thực ra thì mỗi ng` 1 hoàn cảnh nên ko biết chia sẻ thế nào vs bạn cho đúng.
    Hi vọng bạn đủ tỉnh táo để lựa chọn đc đúng ng` đàn ông của mình :D.