1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm thế nào để thôi nghĩ đến một người ! Mong mọi người giúp mình !Hic

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi sourtamarind, 14/11/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. heomay2008

heomay2008 Thành viên mới

Thix ý kiến bác này
  2. _zombie_

_zombie_ Thành viên quen thuộc

Tôi nghĩ ở đây có 3 điều cần suy nghĩ thấu đáo, thực ra các bạn ở trên cũng đã nói một phần rồi
    1. Tình cảm hiện tại của chủ topic với anh người yêu có thực sự là một tình cảm để hai người có cơ sở cho kế hoạch cho tương lai - làm vợ chồng chưa? Nếu quá trình yêu nhau cũng chỉ mang nghĩa - có trách nhiệm thì phải làm, thì cuộc sống sẽ mau chóng nhạt nhẽo. Bạn có (sẽ) chấp nhận điều này không?
    2. Từ chối một tình cảm lâu năm để theo một cảm xúc mới, điều đó theo chủ topic là "vi phạm đạo đức"? Hoàn toàn không! Ở đây không có ranh rới chuẩn mực tốt xấu hay có tội. Nếu con người có khao khát khám phá điều mình chưa biết, những tiềm ẩn mình chưa thấy, điều đó là xấu ư?
    3. Hãy suy nghĩ và tự hỏi mình thực sự muốn gì, và trở thành con người như thế nào trong tương lai nếu bên cạnh một ai đấy. Vã hãy đặt quyết tâm đạt được điều đó.
    Thực sự, tôi nghĩ là tôi sẽ ủng hộ bạn nếu bạn lựa chọn người đến sau. Nhưng nếu vậy, cần phải có kế hoạch cụ thể,ý tôi là cần lý trí và không để cảm xúc chi phối. Chúc bạn may mắn và hạnh phúc!
  3. buon789

buon789 Thành viên mới

tóm lại là để thời gian mà suy xét thôi, chả việc gì mà phải quyết vội, mà không thấy chủ topic lên chia sẻ quyết định của mình nhở?
  4. sourtamarind

sourtamarind Thành viên mới

5. lehung_tk16

lehung_tk16 Thành viên mới

cảm nắng thôi,vài hôm sẽ hết ấy mà
  6. espn08

espn08 Thành viên mới

7. sourtamarind

sourtamarind Thành viên mới

Chỉ là cảm nắng, chỉ là cơn gió thoảng qua, rồi mọi chuyện sẽ như ban đầu. Nghĩ rằng 2 năm 6 tháng là đủ để khẳng định đó chỉ là cơn say bất chợt, cuối cùng.............

Tự hào vì mình là người lý trí trong tình cảm,nhưng cuối cùng cái lý trí mà có lẽ nó đã lấy đi chính hạnh phúc của mình.........

Kết luận : Là ghét TTVN, nó làm thay đổi cuộc đời mình . Biết là sẽ có khả năng bị ném đá vỡ đầu nhưng đang chán ,đang có mem box này đi công tác, đang ghét TTVN, nên kệ, lên đây kêu ca cho đỡ xì trét, mệt mỏi
    Được sourtamarind sửa chữa / chuyển vào 00:48 ngày 18/04/2010
  8. fantasy13_23

fantasy13_23 Thành viên tích cực

Định không viết nhưng may ra vài dòng giúp được cô bé.
    - Em chẳng yêu ai cả đâu, vì em yêu bằng lý trí mà, cái từ lý trí nó vốn dĩ luôn đặt bản thân mình, lợi ích cá nhân của mình lên trước, chính vì thế, cuộc sống của em hoặc rất sướng hoặc rất khổ.
    - Em đã có người yêu,định tiến tới lâu dài, sắp ra trường, như vậy cũng là có kinh nghiệm sống, mà em không hiểu cái điều giản dị, là biết giới hạn mối quan hệ hay sao. Trò chuyện lần đầu với một người đàn ông xa lạ, suốt cả đêm, về một cô gái được giáo dục đầy đủ thì việc này là không chấp nhận được.Em chờ đợi điều gì, sau cuộc nói chuyện ấy, một người bạn, một người em dốc bầu tâm sự, hay tìm kiếm một người hơn bạn trai em bây giờ?
    Khôn nạn là phụ nữ luôn thích người ta ca tụng, thích được đẹp trong măt mọi người, mà ko nhận ra, cái đích cuối cùng của phụ nữ cũng là một ông chồng tốt, một gia đình êm ấm. Vậy thì những cái mối quan hệ xa lạ, chẳng có thể giúp mình sống tốt hơn, có được công việc béo bở hơn, thì duy trì để làm gì, cũng như cái box tvty này, đơn giản chỉ là nơi người ta vào xả stress, đúc rút chút kinh nghiệm cho bản thân, thì người ta mới vào, còn lại là xã hội ảo.
    Mà đã ảo thì chỉ có những dòng chữ như anh viết bây giờ là thật,( cũng giống như thích viết thế nào mà trả được) . Mà nếu vậy cớ sao em còn tin vào một mối quan hệ nghiêm túc, khi mà người ta tuyệt đến thế,hiểu em đến thế, mà lại không kiếm nổi một cô bạn gái thật ngoài đời, mà lại lên cái mạng ảo này hả em.
    - Phàm là con người thì ai cũng rung động, cũng xao lòng, vì chuyện này chuyện kia, nhưng luôn có 2 câu tâm niệm cần nhớ.
    + Ở đời phải biết mình là ai?
    + Và đâu là điểm dừng?
    Với mọi mối quan hệ, mới quen, thì những gì thuộc về vẻ đẹp nhất, long lanh nhất, đều bộc lộ ra ngoài, những thứ xấu hơn, thì sau này mới biết , ngay cả em cũng thế thôi.
    Vậy cái gã tầm thường ( NY em), cũng có thể là một kẻ hấp dẫn trong mắt các cô khác.
    Hãy biết quý những gì mình có, bởi lúc nào cũng có những người đẹp trai hơn, giàu hơn, ăn nói giỏi hơn, tâm lý hơn, bạn trai em. Và em có chắc là em tìm đc người tốt nhất chưa( cái gã làm em rung động ấy) . Vậy nếu không chắc thì từ đã em ạ. Đừng phí sức mà chạy theo những cái ấy, rồi khi em đạt đc cái em gọi là tình yêu thực sự này ấy, thì em lại thấy nó cũng tầm thường như Ny em bây giờ thôi.
    Vậy đừng so sánh, em chỉ có quyền so sánh khi em còn chưa yêu ai, khi người mà em đã chọn, không có điểm gì đáng chê trách, thì tại sao em còn đi tìm cái hạnh phúc khác?
    Là đàn bà, tuyệt đối không để tạo hi vọng cho kẻ khác, hay đoan chính, vun vén những điều em đang có, sau này, nhìn lại, em sẽ thấy cuộc sống hạnh phúc hơn.
    Chúc vui.
    Note: Anh cũng là người sát gái, cũng hiểu phụ nữ dễ rung động thế nào.
    Và với anh thằng đàn ông tử tế, thì tuyệt đối không tán gái có người yêu, có chồng, nó vi phạm đạo đức nghề nghiệp.
    Được fantasy13_23 sửa chữa / chuyển vào 00:38 ngày 26/04/2010