1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các thành viên xem hướng dẫn sử dụng tính năng của diễn đàn tại đây.
  3. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm thế nào để tóc mọc dài nhanh?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi sieuminh, 24/04/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sieuminh

sieuminh Thành viên quen thuộc

Làm thế nào để tóc mọc dài nhanh?

Các bạn nữ có thể share cho mình các phương pháp để giúp tóc mọc dài nhanh không?
    - gội bằng lá cỏ mần trầu có giúp tóc mọc nhanh ko?
    Cho mình xin 1 vài mẹo vặt nha.
  2. misschocolate

misschocolate Thành viên mới

Bạn có thể mua bộ dầu gội và dầu xả chuyên dụng của Fitness, cái bộ này hình như 160k/chai thôi(loại 750ml lận). Ra các hàng mỹ phẩm đều có đấy.
    Mẹo vặt thì cũng có nhưng lâu hơn, đó là bạn lấy vỏ quả bưởi, tươi thì tốt hơn, sau đó bóp cho cái tinh dầu trong vỏ của nó tiết ra, xoa lên da đầu, tóc sẽ mọc nhanh. Cách này cũng dùng cho những người bị bệnh rụng tóc gây hói.
    Gội đầu nhiều tóc cũng có thể mọc dài nhanh hơn, mình đọc bài báo thấy nói thế, nhưng ko tin lắm, vì gội nhiều gây khô và xơ tóc nên có thể dẫn đến tình trạng tóc bị gẫy, và dĩ nhiên là sẽ ko làm cho tóc mọc nhanh đc, đấy là theo nhận định của mình.
    Gội đầu bằng cỏ mần trầu chỉ làm cho tóc mượt mà thôi, ko có tác dụng làm cho tóc mọc dài nhanh đâu.
    Chúc bạn sớm tìm đc 1 cách thích hợp nha''.
  3. perfume_mania

perfume_mania Thành viên rất tích cực

Tớ thì đọc báo thấy nói ngược lại ah..
    Vỏ bưởi chống rụng tóc nữa ah ấy.. hay nhỉ.. nhưng cũng mất công thật đấy.. ngồi bóp được cái tinh dầu đó ra..
  4. brily

brily Thành viên rất tích cực

Mình cũng muốn tóc mọc dài ra cho nhanh .... các bạn có ai có bí quyết gì nữa không ?
  5. txt1711

txt1711 Thành viên quen thuộc

txt thấy cứ cắt tỉa nhiều thì tóc mọc dài nhanh lắm.hồi xưa có tiệm cắt tóc sát nhà,hễ tóc txt dài wa vai 1 phát là a lê hấp...cái đầu được đưa vào cắt liền.riết rồi bây giờ tóc dài nhanh ghê ...nhất là tỉa tóc ý,vừa dài nhanh vừa không bị chẻ tóc nữatiện đôi đường nhỉ.
  6. brily

Ừ, cái vụ cắt tỉa tóc này cũng nghe đúng thế ạ, vậy mình phải thử xem thế nào.
  7. vitba

vitba Thành viên rất tích cực

Bác à tỉa cho lắm vào trông tóc xơ xác và mỏng lắm bác ơi đừng dại dột thử .Em hối hận vì đi tỉa tóc liên túc lắm . Mà bác vớ phải hàng tỉa ko phải bằng kéo mà bằng cái tông đơ thì 1 tháng nữa bác chuẩn bị tinh thần đi cắt tóc chẻ ngọn nhé !
  8. brily

Hic, thế à ... vừa mới định đi tỉa cho nó dài ra .. thế thì phải làm thế nào đây nhỉ ...
  9. txt1711

txt1711 Thành viên quen thuộc

bác nói thế nào ý...ai đời nào dùng tông đơ tỉa tóc thế kia ngoai trừ cái hàng ý không biết tí gì về...tóc.tỉa tóc thì chỉ tỉa tầm 2,3 phân ở phần ngọn thôi,vừa làm cho tóc hết xơ vừa làm tóc dài nhanh chứ đâu có cắt tóc kiểu mà làm tóc mỏng bác.txt có đọc cái news nào trên ngoisao.net rồi nó nói cứ cắt tóc nhiều là tóc dài nhanh thôi.người ta khuyên 1 tuần chỉ gội đầu 3,4 lần thôi,gội nhiều mất hết chất nhờn trên tóc ý..
  10. ebunba

ebunba Thành viên rất tích cực

Tớ cũng muốn tóc dài nhanh nhưng không biết làm thế nào cả. Chứ cắt tóc mà dài nhanh thì tờ cũng kiếu. Dài đâu không thấy, trước mắt là ngắn đi 1 hay 2 phân rồi. Đối với tớ dài thêm 1cm tóc cũgn quí lắm
    bạn gì nói đến bộ dầu Fitness ý. bạn đã dùng chưa? Hiệu quả nó thế nào ah?