1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm thế nào để tránh việc tủ lạnh bị lẫn mùi thực phẩm, làm lạnh chậm và không sâu?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi vanh60686, 29/01/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vanh60686

vanh60686 Thành viên tích cực

Chào cảnh nhà, ko biết sao con tủ lạnh của gia đình em mới dùng khoảng 2 năm mà giờ nó cứ rì rì làm lạnh chậm kinh khủng, không những vậy còn bị ám mùi thực phẩm lên nhau nữa, mỗi lần mở tủ hoặc chế biến thức ăn là nghe nhiều mùi rất khó chịu.
    Vợ em nó cằn nhằn suốt, đã thử các cách dùng café, dấm, bả trà đủ các kiểu mà vẫn không sao khử được mùi. Các bác có cách nào tránh việc tủ lạnh bị lẫn mùi và làm lạnh quá chậm không ạ? Hay là đã đến lúc chia tay em nó, vc em tính xúc luôn 1 con mới tại cuối năm thấy đang có nhiều chương trình khuyến mãi, giảm giá. Cho em xin chút kinh nghiệm và lời khuyên nhé :D, em xin cảm ơn cả nhà.
  2. nhauyen0088

nhauyen0088 Thành viên tích cực

Cần đảm bảo lớp sơn bên ngoài bền màu, không bị bong tróc hay trầy xước, các ngăn kệ bên trong không có vết nứt. Cửa tủ chắc chắn, khép kín để giữ nhiệt độ làm lạnh ổn định, không hao phí điện năng. Kiểm tra độ ồn và rung khi máy hoạt động.
  3. toantoren

toantoren Thành viên mới

ra mua cái nào tốt mà xài :v
  4. havuhothinh

havuhothinh Thành viên mới

Do tủ lạnh nhà bác không có tích hợp công nghệ diệt khuẩn hay khử mùi chuyên dụng đó, thức ăn dễ bị hỏng và mùi hôi do vi khuẩn trong tủ gây nên. Tham khảo các mẫu tủ mới bên LG em thấy có khả năng diệt khuẩn hiệu quả hơn 99%, làm sạch không khí này nè bác: http://www.lg.com/vn/naturefresh
  5. nani89

nani89 Thành viên rất tích cực

gần tết KM nhiều lắm bác ơi .
  6. mailinh88

mailinh88 Thành viên tích cực

Kinh nghiệm hơn 10 năm nội trợ từ bà xã của em thì bác xem lại cách để đồ ăn trong tủ, xem có gọn gàng hay quá tải lắm ko, đây có thể là lí do khiến tủ lạnh chạy chậm. Còn ko nữa thì vote bác thay con tủ mới có tính năng diệt khuẩn, khử nùi hôi thì giải quyết vấn đề ngay.
  7. taysontuyet

taysontuyet Thành viên rất tích cực

mua nào hợp túi tiền là đc bác ơi
  8. havuhothinh

havuhothinh Thành viên mới

Mấy cái tủ lạnh cũ hay bị trường hợp này lắm, tết nhứt rồi cũng nên thay đi bác à, đồ ăn dịp tết rất nhiều sao chịu nổi.
  9. hoatuyettravel

hoatuyettravel Thành viên tích cực

mua lựa kĩ coi chừng hàng TQ kẻo đem về hư hỏng mà sửa ko đc đó
  10. tomy28

tomy28 Thành viên rất tích cực

Không liên quan lắm nhưng nhà ông bạn trong xóm cũng vừa sắm con tủ lạnh Side by Side của lg hoành tráng lắm, mặt thép sáng bóng để vào nhà sang lên hẳn. Qua chơi nghe ổng khoe suốt.