1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm thế nào để trị bệnh nhát gái

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi I_hate_you8x, 29/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. minh_tien

minh_tien Thành viên mới

Chú này sợ gái hay là chỉ muốn ăn vã con nhà người ta thế hả riêng cái khỏan cứ nhìn vào khu vực cấm là dễ ăn tát và bị coi là dê chứ chẳng nói ji vô duyên nữa,
    Nói lắp bắp là do nhịp thở không đều hok tự tin, khả năng câu kéo đc nửa tiếng là tốt ròai, chú cứ hít thật sâu, nói thật rõ lưu lóat , chậm 1 chút cũng đc, cái quan trọng là tư duy trong khi người ta nói với mình phải xử lí thông tin nhanh 1chút có thể có chuyện liên quan để nói kế vào, chịu khó đọc thêm 1 số chuyện cười, đan xen, nguời đàn ông vui tính luôn làm phụ nữ cảm thấy an tòan và thân thiện, cái nữa là nhắc nói chuyện thì nhìn vào mắt người ta đoán xem thái độ chứ đừng nhin vào ngực người ta mà đoán nhịp tim mình thì đến 80 tuổi mới có Vợ đấy
  2. countryman

countryman Thành viên mới

Bác cứ làm vài ly cho phê phê vào là chẳng còn biết sợ ai, tha hồ mà nói trên trời dươí biển. Các em sẽ nghĩ là khi say thì ngươì ta mơí thật lòng nên chắc k sao đâu, hehe
  3. countryman

countryman Thành viên mới

Bác cứ làm vài ly cho phê phê vào là chẳng còn biết sợ ai, tha hồ mà nói trên trời dươí biển. Các em sẽ nghĩ là khi say thì ngươì ta mơí thật lòng nên chắc k sao đâu, hehe
  4. john_lenon

john_lenon Thành viên mới

Bênh này dĩ độc trị độc. Nhát cô nào thi cứ tấn công cô ấy. Sau dần cũng đỡ. Thi thoảng không thành công thì sẽ thành nhân.
  5. john_lenon

john_lenon Thành viên mới

Bênh này dĩ độc trị độc. Nhát cô nào thi cứ tấn công cô ấy. Sau dần cũng đỡ. Thi thoảng không thành công thì sẽ thành nhân.
  6. diachiso

diachiso Thành viên mới

Có câu (không nhớ của ai) nhưng rất hay thế này:
    Run cứ run, tiến cứ tiến!
    Chúc bạn thành công!
  7. diachiso

diachiso Thành viên mới

Có câu (không nhớ của ai) nhưng rất hay thế này:
    Run cứ run, tiến cứ tiến!
    Chúc bạn thành công!
  8. penicylline

penicylline Thành viên quen thuộc

Banzai
    anh em qua kết bạn lập hội nhát gái đê.
  9. penicylline

penicylline Thành viên quen thuộc

Banzai
    anh em qua kết bạn lập hội nhát gái đê.
  10. revenant

revenant Thành viên mới

Thế này nhé, bác nhát gái, lý do cơ bản là vì bác thiếu tự tin. Bác đứng đối diện với gái mà luôn lo sợ rằng liệu mình có thể chứng tỏ cho cô ta thấy là mình hay ho thế lọ thế chai, nói cách khác là ko tin vào khả năng của bản thân mình.
    Nếu bản thân bác còn chưa tin vào mình, thì làm sao bác có thể thuyết phục được cô gái đối diện là bác hay, tốt, ngon, thú vị,... được.
    Còn để xây dựng sự tự tin thì là một quá trình trong cuộc sống, chứ ko phải chỉ trong việc tán gái. VD: một người có nhiều thành công thì tất nhiên cũng có lý do để mà tự tin hơn nx người hay thất bại. Vì thế bác có thể nhìn vào mình, nhìn vào nx thành công, thành quả mình đạt được để thấy rằng mình hoàn toàn có lý do để tự tin, để thuyết phục gái, rằng gái quả thật là may mắn mới biết được một người như mình. Còn ngoài ra tán gái nhiều để tự tin vào kĩ năng tán gái của mình, từ đó ko run sợ khi đứng trước gái cũng là một cách, mà ở đây mọi người nói nhiều rồi.