1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm thế nào để trị bệnh nhát gái

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi I_hate_you8x, 29/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. revenant

revenant Thành viên mới

Thế này nhé, bác nhát gái, lý do cơ bản là vì bác thiếu tự tin. Bác đứng đối diện với gái mà luôn lo sợ rằng liệu mình có thể chứng tỏ cho cô ta thấy là mình hay ho thế lọ thế chai, nói cách khác là ko tin vào khả năng của bản thân mình.
    Nếu bản thân bác còn chưa tin vào mình, thì làm sao bác có thể thuyết phục được cô gái đối diện là bác hay, tốt, ngon, thú vị,... được.
    Còn để xây dựng sự tự tin thì là một quá trình trong cuộc sống, chứ ko phải chỉ trong việc tán gái. VD: một người có nhiều thành công thì tất nhiên cũng có lý do để mà tự tin hơn nx người hay thất bại. Vì thế bác có thể nhìn vào mình, nhìn vào nx thành công, thành quả mình đạt được để thấy rằng mình hoàn toàn có lý do để tự tin, để thuyết phục gái, rằng gái quả thật là may mắn mới biết được một người như mình. Còn ngoài ra tán gái nhiều để tự tin vào kĩ năng tán gái của mình, từ đó ko run sợ khi đứng trước gái cũng là một cách, mà ở đây mọi người nói nhiều rồi.
  2. nguyenquochoang_arc

nguyenquochoang_arc Thành viên rất tích cực

Luôn tâm niệm trong đầu " Kệ mẹ nó ! " mỗi khi thiếu tự tin .Chắc chắn trị được bệnh nhát gái hay nhát mọi thứ,còn bựa thêm được mấy phần .
  3. nguyenquochoang_arc

nguyenquochoang_arc Thành viên rất tích cực

Luôn tâm niệm trong đầu " Kệ mẹ nó ! " mỗi khi thiếu tự tin .Chắc chắn trị được bệnh nhát gái hay nhát mọi thứ,còn bựa thêm được mấy phần .
  4. su35flanker

su35flanker Thành viên quen thuộc

Thực ra thì người nhát gái không phải chỉ là nhát trước mặt con gái mà còn là một người thiếu tự tin, kém về mặt giao tiếp. Giao tiếp ở đây là với những người lạ hoặc mới quen chứ còn với hội bạn thân thì ai chả nói chuyện thoải mái được. Vấn đề là bạn đang sở hữu một trái tim yếu đuối. Cần phải luyện tập cho trái tim trở lên mạnh mẽ lên. Luyện như thế nào à: cứ thấy mình sợ cái gì thì tăng cường hoạt động về cái ấy. Tích cực tìm các giao tiếp với mọi người (kô chỉ với con gái đâu nhé) dần dần bạn sẽ thấy tự tin hơn thôi
  5. su35flanker

su35flanker Thành viên quen thuộc

Thực ra thì người nhát gái không phải chỉ là nhát trước mặt con gái mà còn là một người thiếu tự tin, kém về mặt giao tiếp. Giao tiếp ở đây là với những người lạ hoặc mới quen chứ còn với hội bạn thân thì ai chả nói chuyện thoải mái được. Vấn đề là bạn đang sở hữu một trái tim yếu đuối. Cần phải luyện tập cho trái tim trở lên mạnh mẽ lên. Luyện như thế nào à: cứ thấy mình sợ cái gì thì tăng cường hoạt động về cái ấy. Tích cực tìm các giao tiếp với mọi người (kô chỉ với con gái đâu nhé) dần dần bạn sẽ thấy tự tin hơn thôi
  6. hoanggiangntt

hoanggiangntt Thành viên mới

Sao bạn giống y hệt tôi vậy, cũng bằng tuổi nữa. Chúng ta kết làm anh em đi.
  7. hoanggiangntt

Sao bạn giống y hệt tôi vậy, cũng bằng tuổi nữa. Chúng ta kết làm anh em đi.
  8. hoanggiangntt

Thông tin về mình ở :Anhbotay.tk .Rất mong kết bạn với bạn để cùng chữa bệnh
  9. hoanggiangntt

Thông tin về mình ở :Anhbotay.tk .Rất mong kết bạn với bạn để cùng chữa bệnh
  10. cuopbienxxx

cuopbienxxx Thành viên quen thuộc

1, phải tự tin
    2, phải liều
    hết