1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm thế nào để trở thành một người vợ tốt?

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi Wow, 02/04/2002.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. 31337

31337 Thành viên quen thuộc

thế Jenie có đuọc như thế ko? Nếu đuọc tí anh về thưa với các cụ đến nhà em ăn hỏi.

If you are afraid of being lonely, don't try to be right
  2. Jennie

Jennie Thành viên quen thuộc

Thưa anh, nếu không nhầm thì là anh H còn nếu không phải thì cho nhà em xin lỗi ạ.
    Những cái gạch đầu dòng trên là do em ghi lại được từ các cuộc phỏng vấn thôi ạ. Chứ em mà được như thế thì giờ này em đã có mẹ chồng rồi chứ chả phải đợi bác tí nữa.
    Jennie
  3. FriendlyDog

FriendlyDog Thành viên quen thuộc

Lấy đâu ra của hiếm đấy bây giờ hả em
    Hãy tìm, sẽ gặp. Hãy gõ, cửa sẽ mở. Hãy xin, sẽ được cho
  4. nông_dân_new

nông_dân_new Thành viên quen thuộc

Câu hỏi này tương đương với câu hỏi : các ông chồng thích một người vợ như thế nào? .
    Ở dưới có cô/chú Anhdao và cô Jennie viết hay rùi cháu chỉ xin nói ý chung chung của cháu.
    Cháu nghĩ vợ chồng sống được với nhau cơ bản phải hợp nhau ( ăn nói, cách nghĩ về những vấn đề chung, ***,...). Còn vợ tốt, khó nói lắm, nhiều cô hay cực kỳ mà chồng vẫn chán đấy thôi. Nói chung nếu ông chồng là nghệ sĩ hoặc là một gã ngu quá mức cần thiết thì cô vợ dù có đủ cả công, dung, ngôn, hạnh vẫn chẳng được anh ta coi là lý tưởng.
    Một điểm quan trọng nữa là phải biết nhịn nhau để mà sống.
    rân ăn để mà sống
    quan sống để mà ăn
  5. nthcnt

nthcnt Thành viên mới

Tôi chẳng cần vợ tôi như thế nào mà chỉ quan tâm đến vợ tôi có yêu tôi không ?? nhưng bây giờ vẫn chưa có vợ
  6. anhthu

anhthu Thành viên quen thuộc

Có lẽ tớ hơi khác các bác một chút, theo tớ, để trở thành một người vợ tốt, trước hết phải là một người phụ nữ yêu thương chồng hết mực, thứ hai là quan tâm đến công việc của chồng để có thể chia xẻ nỗi khó khăn hay cũng như những thành công mà anh í đang có, thứ ba luôn khen ngợi những đứa con yêu thương của mình là giống bố ở mọi lĩnh vực và làm sao phải dạy con bạn thành đạt được như chồng bạn, đó là một việc hết sức khó mà không phải bất kì một gia đình nào cũng làm được, nhưng tớ thì tớ thề là sẽ cố gắng làm được như vậy. Con cái là chỗ dựa và là chiếc cầu nối vững chắc của một gia đình, cho nên giáo dục con cái trưởng thành và thành đạt, đảm bảo trong suốt cuộc đời chồng bạn sẽ chỉ yêu bạn mà thôi ( 95 %) :-)
  7. LOVE_IS_DEATH_new

LOVE_IS_DEATH_new Thành viên mới

tai sao moi nguoi cu ban luan chuyen dau dau y nhi, cu the nhu vay lam gi.
    theo toi muon tro thanh mot nguoi vo tot thi nguoi con gai ay phai YEU chong minh truoc da. neu khong co YEU va TON TRONG thi du co co gang, co an noi kheo leo den may van hong. cac bac co dong y khong a
    DUNG CU THE HOA NHUNG CAI DA VO CUNG DON GIAN NHU VAY

people can take everything away from you except memories. life is a short day but it's a working day!