1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm thế nào để tửu lượng thấp mà ko say quá sớm?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi neik_0207, 01/01/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thang2404

thang2404 Thành viên rất tích cực

ăn no trước khi uống ,bác cứ tập uống đi rồi tửu lượng sẽ lên thôi.
  2. chungtq87

chungtq87 Thành viên mới

kiếm cốc nước cùng màu với rượu đi bác..ngậm vào miệng rùi phun ra nc đó..hoặc biện pháp thì bác thử uống chút dầu ăn ..có thể hôm đó bác uống đc nhiều hơn chút nhưng hôm sau bác dậy ko nổi đâu.
  3. nguyentung

nguyentung Thành viên rất tích cực

nhớ là ko uống xuống, phải ăn. nếu ko thì chạy vào bếp xin chén dầu ăn uống trước khi uống rượu
  4. kohieusao

kohieusao Thành viên rất tích cực

các bậc tiền bối hay bảo uống panadol hay nước mắm thì sẽ không say ,chiêu này ít tác dụng hay sao mà không thấy ai chỉ hết vậy cà ,không uống được nhiều thì hạn chế uống thôi chứ chả có cách nào khác ,mọi tiểu xảo đều sẽ có tác dụng phụ
  5. dohuythiep

dohuythiep Thành viên quen thuộc

Cách lành nhất theo mình biết là uống sữa tươi, sữa tươi có 1 lớp váng bám vào thành dạ dày và đỡ thẩm thấu rượu hơn, cách này mình dùng rồi khá hiệu quả.
    Cách thứ 2 là ăn một cái bánh mì khô, thấy thằng bạn bảo hiệu quả nhưng mình chưa thử bao giờ
  6. thang2404

thang2404 Thành viên rất tích cực

dầu ăn nó có tác dụng như thế nào hả các bác?
  7. kid_lam_dieu

kid_lam_dieu Thành viên rất tích cực

em toàn ăn no cái bụng đã rồi mới uống :D
  8. freelance8x

freelance8x Thành viên mới

đã ko uống được thì kiểu gì chả say. Ghét nhất đứa nào uống xong chạy ra móc họng ... phí rượu! Ko uống được thì chả ép đâu ạ.

Cứ nguyên tắc 3 chén: 1 chén 100%... 1 chén uống giao lưu.... 1 chén cuối cùng xin chốt... Cũng 3 chén rồi, thế là khá còn đòi hỏi gì nhiều nữa.
  9. antichrixt

antichrixt Thành viên mới

Trước khi phải đi uống thì dằn bụng trước mấy viên giải rượu, rẻ thì Voskyo, ME-21... của Việt Nam, đắt thì có Pepp của Sing. Thực ra với người đã chẳng uống được thì nó cũng không kỳ diệu lắm đâu, đừng quá hi vọng uống xong là nhậu thành thần [:D] nhưng nói chung cũng có đôi chút tác dụng và giúp bạn tăng thêm được vài chén đấy ;)
  10. neik_0207

neik_0207 Thành viên mới

Cảm ơn tất cả các bác đã tư vấn cho e, e bít ơn các bác lắm lắm, nhg cũng hơi bị nhìu cách nên e chưa bít chọn cách nào :D
    E xin thưa thật là e mới uống rượu đúng 1 lần hôm vừa rồi, chai rượu nếp nhỏ nhỏ tên là rượu Xưa thì phải, cả buổi e cắm đầu vào ăn, uống khoảng 4x2/3 cái chén bé tẹo, chắc rượu đó siêu nhẹ nên e chả có cảm giác j cả, hoặc e ăn nhìu nên ko thấy khác tý nào. Dù uống rượu 1 lần thui nhg e chả thấy nó ngon tẹo nào cả, chả hỉu sao mọi ng thik uống thế :-s
    Còn bia thì thỉnh thoảng e cũng uống, "ngưỡng" của e khi uống bia là:
    - Khi đi hát, ăn nhẹ thì 1 chai ken ok, e chưa bao h dám thử hơn.
    - Khi đi ăn, 1 cốc HN hoặc bia hơi ok, e đã từng uống thêm thì thấy khoảng nửa đầu cốc thứ 2 hơi chuếnh choáng tý, dừng uống và ăn tiếp thì thấy lại bt, có thể uống đc nốt cốc đó, nhg e dám chắc là uống hết cốc thứ 3 chắc chắn e ko tỉnh táo nữa, còn mức độ say đến thế nào thì e ko rõ vì chưa dính chưởng bao h!

Mà sao e có "cảm giác" uống bia = chai thì đỡ say hơn nhỉ, e uống = cốc nhanh say hơn = chai. Đi hát, liên hoan j mà tu chai thì e tỉnh táo hơn uống cốc, lon nhìu lắm - hoàn toàn là tỉnh chứ ko phải là say nhg ko nhận nhé, vì e bít khi nào mình thấy chuếnh choáng, bia hơi e uống hơn 1 cốc thôi là bắt đầu cầm đũa hơi run rồi, chỉ hơi thui ng ngoài khó nhận ra nhg e thì bít, phải ăn vào liên tục thì mới quen :-s Có lẽ đó cũng chỉ là cảm giác thui nhỉ, hay cũng tùy các loại bia nữa nhỉ, vì e chẳng rành về nồng độ của từng loại lắm :-s