1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm thế nào để xóa nick trên mấy trang tìm kiếm nick.

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi embuon2811, 28/07/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. embuon2811

embuon2811 Thành viên rất tích cực

Bực mình quá. Ịt cụ mấy thằng bệnh hoạn nó chát với em. Em block nick nó. Nó ko thấy trả lời. Nó vào mấy trang tìm kiếm nick trên mạng. Nó gõ nick em vào. Thấy em online, xong nó lấy nick khác nó chát em lại block tiếp. GIờ nick em treo trên đó. 1 lũ nó add nick mò vào chát. Mà toàn thằng bệnh hoạn em rất ghét.
    Em ko bao giờ vào room yahoo nên đa số mấy người add nick em là em biết ở đâu ngay. Hỏi gì là biết họ cần gì ngay. 1 là bạn bè giao lưu trò chuyện, 2 là mua mua bán bán. Giờ 1 lũ con bệnh nó vào add nick làm quen. Mình chả biết nó là ai và nó cũng chả biết mình là ai nên rất là bực mình. Giơ ai có cách giúp em xóa cái nick nó bị treo trên trang đó ko.
    Vì bình thường thì em thấy phải sau 24h nick nó mới trôi hết ko còn ở trên đó thì mới hết bị chúng nó làm phiền.
    Bực quá.
    Ai giúp em với.
    Giờ nick em đang bị treo trên trang .... Avatar của em chúng nó nhìn khoái nên add nhiều quá.
  2. boy_da_gia_con_xau

boy_da_gia_con_xau Thành viên rất tích cực

Bạn gõ vào đấy và check tầm 20, 30 cái nick bất kỳ. Thậm chí mấy cái nick bạn gõ ko cần tồn tại trên đời. Mục đích để nick của bạn trôi đi là xong. Bởi vì hệ thống chỉ lưu được vài chục cái nick thôi mà :)
  3. guest090

guest090 Thành viên quen thuộc

Quên nó đi, và đừng search, càng search nó càng lưu:-ss
  4. embuon2811

Ờ ý kiến kia hay. Nhưng bực cái chúng nó add quá nhiều.
    Đấy tiên sư ông nào lại vừa gõ cái nick ở chữ kí của mình vào. Lại 1 lũ nhày vào chát. Mà giờ nghiệm ra 1 điều. Cái lũ add nick mình trên đó toàn lũ hãm. Toàn lũ chát với gái bị gái block nick hoặc offline hoặc ko trả lời nên vào đó tìm. Giờ nick mình cũng trong tình trạng đó. Hồi đầu còn vô tư add để nói chuyện. Nhưng nói chuyện vài câu thấy rất khó chịu. Vì những thành phần này dở dở ương ương. Ăn nói rất ngu và bệnh hoạn. Giờ mình kinh nghiệm rồi. Gặp mấy thằng add ào ào như vậy mình Ingore luôn, ngày xưa tử tế chỉ từ chối thôi chứ ko block. Nghĩ đúng là mấy thằng khùng. Ngoài đời rồi trên diễn đàn thiếu gì chỗ làm quen mà phải lên đó add 1 cái nick chẳng đâu vào đâu, chả biết ai ra làm sao cả. Nói chung là mấy thằng hãm. Ko biết trên này có ông nào mò vào đấy để check nick ko.
  5. cady666

cady666 Thành viên tích cực

Đã public nick với số điện thoại công khai trên mạng thì phải chấp nhận sự phiền phức này thôi.
  6. embuon2811

Ếch ạ. Nick ở chữ kí này ai add cái là mình biết ngay ở ttvn sang. Chủ yếu là khách lịch sự, ko thì bạn bè chát chít hỏi han. Ít ra mọi người biết mình bán bcs, có thể hỏi giá cả mua bán, hoặc mọi người add nick trao đổi 1 số thứ mình đã post tâm sự chia sẻ.
    Còn vài nick khác ở các diễn đàn khác nữa. Nick bên web của bọn Sing, thì chúng nó add nhờ mua bán vài thứ. Nick bên paltalk thì chúng nó rủ nhau ra yahoo nói chuyện gửi ảnh hoặc voice chát cho tiện. Đa số là bạn bè biết nhau.
    Giờ chỉ 1 thằng trong số đó nó tào lao mình ghét mình block nick nó thì trong list của nó nick mình luôn luôn off. Nên nó mới tìm trên đó xem mình có online ko. Nó thấy nick mình sáng. Nó tạo nick khác vào chát với mình. Xong lại chào hỏi làm quen. Lúc mình ghét mình mới soi nick nó trong list của mình thì thấy nó rất bệnh hoạn. Lúc thì nhận kém tuổi gọi chị chị em em. Lúc thì xưng anh, lúc thì nhận là khách hàng hỏi mua hàng. Mình lộn ruột chửi nó 1 trận rồi block tiếp. Xong khi nick bị lên trang kia thì lại 1 lũ giống như nó vào nữa. Bảo sao ko lộn ruột.
    Nhưng mình biết cách rồi. Và thấy kha hiệu quả. List trên trang soi nick đó chỉ lưu có 50 nick thôi. Lúc bị như vậy mình để ẩn nick chúng nó vào cũng ít hơn. Và những thằng vào chát với mình. Mình copy luôn nick nó cho lên đó :D. 1 lúc cho lên khoảng 20 nick là nick của mình trôi xuống nửa cuối rồi cũng đỡ.
    Bạn hình dung đang ngồi chơi bình thường, post bài hay đọc báo tự dưng có khoảng 5 cửa sổ chát bật mở cùng 1 lúc, liên tục như vậy 10 lần mà mình ko đóng kịp là 50 cửa sổ chát nó mở ra kín màn hình máy tính luôn. Rồi tưởng khách hàng hỏi han gì, mở ra đọc toàn là. Em ơi em tên gì anh làm quen đc ko. Tsb nhà nó mình ghét nhất kiểu làm quen như thế. Chưa hết. Nó còn ko cần nói năng gì bấm Buzz 1 cái mới điên. Ko trả lời nó bấm 2-3 cái. Xong video call bảo sao mình ko điên. Nhất là lúc đang làm việc gì đấy dở dang mà bị như thế điên lắm ý. Chứ ko phải bt mà mình bực mình thế đâu.
  7. embuon2811

Tiên sư thằng nào lại vừa cho nick mình lên. Thôi xóa topic này đi vậy.