1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm thế nào đi từ Hà Nội sang châu Âu bằng tàu hỏa

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi chichick, 28/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chichick

chichick Thành viên mới

Làm thế nào đi từ Hà Nội sang châu Âu bằng tàu hỏa

Mình ít khi được đi xa bằng tàu hỏa. Giờ chợt thấy hứng thú muốn đi học bằng phương tiện này. Ai biết thông tin gì về cách đi này thì chỉ cho mình với. Đường tàu quốc tế từ Việt nam thì chỉ có sang Bắc kinh thôi phải ko các bạn? Đi vậy mình có phải xin nhiều visa không nhỉ. Nếu thủ tục ko phức tạp và đủ thời gian mình định thử đi xem sao
  2. hoangbquang

hoangbquang Thành viên mới

Trước hết bạn phải cho biết bạn sẽ sang nước nào thì mọi người mới có thể tư vấn được chứ !
    Đầu tiên, bạn phải xin visa vào Trung Quốc, Nga ... Không rõ giờ ở Hà Nội có còn chuyến tàu Liên vận Quốc tế Hà Nội - Nam Ninh hay không, nếu không có bạn có thể đi ô tô sang Nam Ninh rồi mua vé tàu hỏa đi Bắc Kinh, từ Bắc Kinh đi Cáp nhĩ Tân rồi sang Vladimia Vostock của Nga, từ đây bạn đi tàu hỏa xuyên Xiberi tới Matscova và tiếp tục sang Ba Lan, Đức ....
    được hoangbquang sửa chữa / chuyển vào 20:07 ngày 29/07/2007
  3. vieetvnam

vieetvnam Thành viên mới

Bạn xem chương trình ký sự hoả xa của đài thành phố Hồ Chí Minh chưa, nói về cái mà bạn đang tìm hiểu đấy. Tôi nhớ hành trình là thế này:
    Từ Hà Nội đi thẳng Nam Ninh - Bắc Kinh , qua Mông Cổ Ulanbator, sang Nga, qua cả hồ Baikal, thành phố Irkutsk, đi xuyên Siberi, đến Moscow, qua Phần Lan, Thuỵ Điển, Na Uy, Đan Mạch, sang Đức, Hà Lan, Bỉ, Pháp, Anh ( đi đường hầm dưới biển ), Thuỵ Sĩ, Áo, Tây Ban Nha, Ý......nói chung là họ đi đuợc nhiều nưóc lắm mà đi toàn bằng xe lửa.
    Chúc bạn sẽ có một chuyến đi vui vẻ nhé
  4. ktsb

ktsb Thành viên mới

Ngày trước anh bạn mình định đi từ HN sang Ý. Nhưng cuối cùng lại chọn hk singapore (xịn gần chết). Tớ thấy hành trình vất vả đấy.
    Anyway, chúc bạn may mắn, tớ thì máy bay cho tiện
  5. netherland09

netherland09 Thành viên mới

chắc là đắt đỏ đấy và cũng vất vả lắm.nếu bạn định đi như vậy thì chúc may mắn nhé
  6. badinh

badinh Thành viên mới

Viển vông quá ...
    1>. Từ VN qua TQ cũng phải nhanh là 2 ngày .
    2>. Xuyên TQ cũng mất 3 -4 ngày .
    3>.Từ TQ sang Nga cũng khỏang chục ngày xuyên qua TQ , xuyên qua Siberi .
    4>. Từ Nga đi sang nước khác cũng vài ngày .
    Tóm lại nhanh cũng mất 20 ngày đến nơi .Ngồi trên tàu 20 ngày điên mất ,chưa kể tiền vé ,tiền ăn uống chi phí .Đi máy bay còn nhanh gấp vạn lần ,tiền bạc cũng như nhau hihihihi .
  7. vecchia_signo

vecchia_signo Thành viên mới

bác bật "Ký sự hỏa xa" lên mà xem. Tiền đấy bõ hơn là tiền vé tàu và thời gian dằng đẵng, không gian mênh mông đó bác.
  8. Kj3u_Ljnh

Kj3u_Ljnh Thành viên rất tích cực

sang TQ rồi em về...chả dám đi xa thế...ngồi lâu vậy em chết già mất
  9. hoangbquang

hoangbquang Thành viên mới

Ô thế bạn chủ topic không có ý kiến gì à?
    Đi bằng tàu hỏa có rất nhiều cái hay, thời gian đi qua mấy nước tuy dài nhưng được ngắm nhìn và dịch chuyển xuyên qua 2 đất nước rộng lớn vào loại nhất nhì thế giới là Trung Quốc và Nga, đi qua vùng Siberi "huyền thoại", nếu đi lối cao nguyên Nội Mông - Mông Cổ cũng tuyệt vời chả kém ....
  10. ckone85

ckone85 Thành viên mới

nhưng ngồi tầu hỏa dài kì như thế thì chắc ngỏm mất ..với lại thấy bác bảo định đi nhập học..còn khoảng 1 tháng nữa là fải có mặt rồi..nếu chỉ đi 1 mạch thì e nghĩ là đi máy bay cho lành.chứ vừa đi vừa dừng ngắm cảnh chả biết có kịp nhập học ko nữa :)) ..còn đi tầu ngắm cảnh ngày 1 ,ngày 2 thui..sang ngày 3 4 chắc chán muốn chết mất..Ngu ý của e là chủ quan suy nghĩ..mong bác đừng mắng :) ..nếu bác đi thì chụp ảnh cho anh em xem mở mang tầm mắt nhé..chứ cứ loanh quanh sau lũy tre làng mãi cũng tẻ :(