1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm thế nào khi bạn trai ko đề cập đến việc đưa về nhà chơi.

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi not_in_love, 12/09/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. not_in_love

not_in_love Thành viên mới

Làm thế nào khi bạn trai ko đề cập đến việc đưa về nhà chơi.

E và bạn trai e yêu nhau được một thời gian rồi. E và anh ấy sống cùng 1 thành phố nhưng nhà anh ấy thì ở quê, hiện tại thì anh ấy đang ở trọ ở tphố. Còn em thì sống cùng với gđình ở tphố.
    Bạn trai em thì đã giới thiệu em với tất cả bạn bè anh ấy rồi, kể cả đồng nghiệp của anh ấy. Nhà em anh ấy đến chơi thường xuyên. Nhưng chưa bao giờ em thấy anh ấy đề cập đến việc đưa em về nhà anh ấy chơi, kể cả là chỗ trọ. Quê anh ấy cách tphố khoảng 20km thôi, nên tuần nào anh ấy cũng về chơi. Có khi 1 tuần về 2-3 lần. Em thì cũng muốn biết nhà cửa anh ấy như thế nào để hiểu rõ thêm về anh ấy, nhưng chủ động đề cập vấn đề này thì em cứ thấy ngại ngại làm sao ấy.
    Theo các anh các chị thì em nên làm như thế nào ạ?
    Em cảm ơn mọi người nhiều.
  2. anhtuandepchai

anhtuandepchai Thành viên rất tích cực

đưa về quê ra mắt thì coi như là vợ sắp cưới rồi
    ông này chưa muốn cưới xin vội, nên cứ từ từ cái đã
    Còn bạn nghĩ đã đến lúc cưới thì mới đề cập với ông ý, còn chưa thì thôi
  3. alone_rock

alone_rock Thành viên tích cực

Anh ơi, thế bố mẹ anh có hỏi gì đến em không. Mà em cũng chưa được gặp bố mẹ anh anh nhỉ. Không biết khi gặp bố mẹ anh sẽ nghĩ gì về em nữa. Em lo quá.
    nếu hắn có ý đưa bạn về quê thì xong
    nếu hắn nói chờ 1 thời gian nữa thì tiếp
    á à, hay là anh có cô nào ở quê rồi, nên ko muốn đưa em về, sợ xảy ra chiến tranh hả. dỗi luôn.
    kết thúc
    thành công 90%
  4. DAIHATSUVN

DAIHATSUVN Thành viên mới

E cứ chủ động đặt vấn đề trước với anh ấy xem phản ứng thế nào ( có thể anh ấy có lý do riêng )
    nếu từ chối thẳng thừng thì giai nhà em chưa muốn bắt đầu 1 cuộc sống gia đình
  5. 0983050580

0983050580 Thành viên mới Đang bị khóa

- Nhiều thằng nó có những quan điểm khác nhau đối với bạn gái. Thằng thì cứ có bạn gái là dẫn về nhà chơi hết dù biết chẳng đi đến đâu. Ngược lại với những thằng đấy là khi nào xác định là cưới làm vợ thì mới dẫn về nhà chơi. Trường hợp của e là trong số đấy nên chẳng có j lăn tăn cả.
    // Cũng cần xem nó có vợ ở quê chưa mà ko dám đưa e về
  6. nobita1310

nobita1310 Thành viên mới

bao giờ anh ấy đề cập đến chuyện cưới xin thì anh ấy sẽ mời bạn về. Cứ yên tâm
  7. lanhthanhthu

lanhthanhthu Thành viên mới

Đúng quá ý
    Có ng thix tẹo là dắt về
    Thế nên 2-3 năm dắt về nhà cả chục e ý chứ!
  8. tigerfire

tigerfire Thành viên mới

Tất nhiên khi zai đưa về nhà thì là cũng có ý định nghiêm túc rồi,nhưng tớ nghĩ có thể nhà zai đang gặp vấn đề j đó.Có thể zai đang xung khắc với bố mẹ,hay nhà zai có việc qt liên quan đến đất cát nhà cửa mà chưa tiện đưa bạn gái về.
    Tớ thì thấy khi tầm yêu nhau nửa năm thì con zai có thể đưa bạn gái về chơi gđ rồi.Chính lúc đó mới biết được mức độ nghiêm túc của con zai đó ra sao.Vì tớ thấy ko ai dám đưa 2 cô về nhà để mà bố mẹ chọn cả,nên là khi đã đưa về là đã có ý định tiến xa rồi.Ấy cứ để 1 time nữa xem,hoặc khi 2 ng` đang nói chuyện với nhau,ấy có thể nhẹ nhàng tỉ tê nói là:Em rất muốn biết về bố mẹ anh và nhà anh để có thể hiểu về anh nhiều hơn nữa,cứ nhẹ nhàng mật ngọt chết ruồi vào.Nếu mà zai nghiêm túc,hiểu bạn thì sẽ sắp xếp cho bạn gặp gđ ng` ta.Còn nếu cứ ậm ừ ,dằng dai qá lâu,hay ko có 1 lý do j chính đáng thì bạn hẵng lo lắng.Chúc bạn vui
  9. not_in_love

not_in_love Thành viên mới

Vậy theo mọi ng thì em nên ngồi đợi đến khi nào tình iu chín thì anh ấy khắc dẫn em về nhà anh ấy à? Hic hic. Khổ nỗi anh này thì cũng hay đến nhà em, bmẹ em cũng quý anh ấy, nhưng vẫn lăn tăn cái vđề là chả biết nhà cửa anh này ntn, mọi info của anh ấy đều chỉ đc biết qua lời kể của anh ấy thôi. Thế nên cũng đau đầu lắm ạ. Người già hay cả nghĩ mà
  10. tigerfire

tigerfire Thành viên mới

Như mọi ng` bảo đấy thôi,nếu tình yêu thấy ổn ổn rồi mà mình vẫn muốn về thăm hỏi gđ ng` ta.Mà tớ nghĩ cái này là qt,mình biết đc bố mẹ ng` ta ntn,gia cảnh sống ra sao,những thói quen,qa đó mình cũng hiểu thêm đc ng` yêu mình.Thì ấy cứ mạnh dạn hỏi anh ấy,nhẹ nhàng,bầy tỏ nhu cầu muốn đến thăm,xem anh í phản ứng ntn.