1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

"LÀM THÊM!!" bạn nghĩ sao ???

Chủ đề trong 'Đại học Kinh tế Tp.HCM' bởi miah, 18/04/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Catinate

Catinate Thành viên mới

Cho tớ hỏi cái.
    Cái vụ gà công nghiệp với gà ta ý , con gà nào mập hơn?
    nếu 2 con bằng trọng lượng thì ok, đương nhiên gà ta thịt ngọt hơn nhưng nếu gà ta là con gà quá ròm thì xin, em ko mua đâu. Mua gà công nghiệp béo tốt về, thịt có thể nhạt thật ý nhưng thêm xíu Ajinomoto hay chất lượng hơn là Bột nêm từ thịt Knor vô ( Knoor ? Knorr , hix, phải "tinh vi" hơn nữa mới được) thì ok ngay, bà con cô bác cùng xì xụp nhé.
  2. vienee_chocolate

vienee_chocolate Thành viên mới

ta cũng muốn kiếm cái gì đó làm thêm ..cho gọi là ... uh dạo này méc đi làm thêm nên bận quá ..
  3. caheo_

caheo_ Thành viên rất tích cực

Bạn Sô cô là Áo ( ko biết gọi đ!ung ko, nếu ko thì bạn tha lỗi nha): Bạn lên cơ sở A, có trung tâm hỗ trợ việc làm Profec .. hoặc bạn có quen biết ai bên MAR GROUP hoặc SMAG thì họ sẽ giới thiệu cho... Kinh nghiệm mình là ko nên đi làm Tư vấn giáo dục (Consultant) cho mấy trung tâm anh ngữ...
    Đi làm lợi lắm bà con ạ.. SAu này ra trường đi phỏng vấn thấy mình tự tin ghê lắm... hehe.... Hôm bữa mới đi PV, ko những ko run mà còn quăng bomb quá chời... Đúng là nhờ đi làm////.....
  4. letmebe

letmebe Thành viên mới

Làm thêm đương nhiên là tốt, nhưng cũng nên chọn lọc 1 chút. Bạn hãy lên cho mình 1 kế hoạch. Tớ làm thêm ko vì tiền nên cảm thấy rất thoải mái và nhờ vậy học được rất nhiều điều bổ ích.
  5. vienee_chocolate

vienee_chocolate Thành viên mới

củm ơn heo@ đã chỉ chỗ ...
    trong hè sẽ cố kím một chỗ phù hợp .... híc, tiền củng quan trọng letmebe@ ui ... không phải thoái mái làm đâu
  6. shadi

shadi Thành viên mới

vậy có ai ở đây làm trong 2 club đó không nhỉ?
  7. SHpy

SHpy Thành viên mới

Dạ thưa các bác có em đây ạh !!!
    Mình là Trưởng SMAG đây !! Nhắc các bạn SMAG là 1 phần của MARGROUP chứ ko phải 2 nhé !!
    Nói về làm thêm thì khẳng định với các bạn là chẳng bao giờ kiếm được việc nào gọi là phù hợp với ngành đang học 100% cả !! Dể kiếm việc phù hợp nhất là cho ngành Marketing (mình đang học nè) . Tuy nhiên, qua làm thêm nếu biết quan sát các bạn sẽ biết được rất rất nhiều thứ mà biết vận dụng thì nó rất có ích cho các bạn . Ví dụ như, 1 cô bé học lớp Du Lịch nhé , đi phát bánh ở 1 lễ hội hóa trang, một nhà hàng, một khách sạn v.v.v. quan sát sẽ học được nhiều đấy. Hay 1 bạn ở Mar đi nghiên cứu thị trường , khỏi nói cũng biết là học được gì . Với kinh nghiệm ở vị trí nhận và kiếm việc làm thêm cho sv mình đưa ra vài ví dụ cho các bạn thấy đó.
    Còn về các việc làm thêm hiện tại, mình đang bận việc MARGROUP nên chưa nhận thêm việc mới. Trong hè này có nhiều cty gọi cho mình để cung cấp nơi làm việc lắm nhưng lương ko thỏa đáng nên mình ko nhận (ép sv mình quá đáng mà!!). Vừa rồi có cty kia yêu cầu mình thiết lập kênh phân phối 1 loại card internet mới trên toàn thành phố với 500 đại lý và doanh số ~500tr/tháng, khó khăn ban đầu nhưng rất "ngon" về sau vì mình sẽ giống như làm ở phòng sale + mar vậy . Nhưng mà thời điểm đ8ó mình ko có đủ sv có đủ năng lực yêu cầu nênn mình ko nhận, giờ thấy cũng hơi tiếc.
    Sẵn nói luôn vầ mấy việc như tu vấn tt ngoai ngu, bán ko gian quang cáo, v.v.v. , những việc này hơi khó , các bạn nào đã nhận làm thì chịu cực tí , nếu vượt qua được thì sẽ tốt lắm (đầy kinh nghiệm xương máu luôn).
  8. shadi

shadi Thành viên mới

ah
    như vậy Shadi có một đề nghị thế này được không?
    nếu như có việc làm thêm thì đăng lên web này để báo mọi người một tiếng để mọi người cothếm cơ hội việc làm được chứ ạ?
  9. letmebe

letmebe Thành viên mới

Hôm nay đi xem hội chợ việc làm ở NVH Lao Động cũng hay ho ra phết. Tuy ko kiếm được việc làm nhưng ít ra cũng có chuẩn bị tâm lý sẵn sàng cho năm sau ra trường rồi. Yên tâm!
  10. shadi

shadi Thành viên mới

ừm
    như các anh chị gần ra trường cũng sướng
    chứ nhú em.hic. còn 3 năm nữa lận